Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

canary_vt

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Do mới học đc 2 mũi lên và xuống nên Em chỉ đang đan 1 cái khăn mũi cốt 1/1 = sợi cotton nhỏ, 2 sợi chập lại theo mẫu của diễn đàn (em k nhớ mẫu số mấy nữa). Em đan 2 màu xám và trắng, do cuộn xám sợi to hơn nên ô màu xám nhìn mịn, đẹp và đều hơn.

Theo chart thì khăn đã có 2 mũi lên hoặc xuống ở đầu và cuối rồi nên khăn thẳng mà k hề bị cong hay quăn. Nhưng do em chế biến cố tình đan ngược 1 số dòng để tạo đường gân cho khăn nên 2 bên mép khăn rất gồ ghề ở những dòng đan ngược. Em đang cố đan viền để che nó đi nhưng tìm hoài k biết đan viền thế nào nên móc mũi đơn xung quanh để vừa tạo đường viền cứng vừa che chỗ lồi lõm thì khăn bị....cong & quăn do đường viền, nhìn rất thảm hại. Còn tệ hơn khi chưa viền nữa Crying or Very sad . Em đã thử đan viền = 1 sợi rồi nhưng do k đều tay hay sao mà 1 bên mép thì thẳng, 1 bên mép cong đặc biệt là ở ô màu trắng. Suspect

Ai cứu em với, có cách nào làm viền đơn giản hơn k? hay làm cách nào để che 2 bên mép mà k cần đan viền k? Chỉ vì đg viền này mà bị delay hết mấy ngày của em rồi. Suspect

Mẫu này đây ạ http://www.danmoc.net/t57-topic

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]