Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

1Hỏi về M032 Empty Hỏi về M032 20/2/2011, 10:02

Pearl Lâm

Pearl Lâm
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
http://www.purlbee.com/three-little-pouches/

chart có ghi:

Row 1 (right side): Knit.

Row 2: K1, *(p1, yo, p1, yo, p1) into the next stitch (making 5 stitches out of one), k1, repeat from * to end of row. (67 stitches)

Row 3: Purl.

Row 4: K1, *slip 2 with the yarn in front (wyif), p3tog, pass 2 slipped stitches over (p2sso), k1, repeat from * to end of row. (23 stitches)

Row 5: Knit.

Row 6: K2, *(p1, yo, p1, yo, p1) into the next stitch, k1, repeat from * to last stitch, k1. (63 stitches)

Row 7: Purl.

Row 8: K2, *slip 2 wyif, p3tog, p2sso., k1, repeat from 8 to last stitch, k1. (23 stitches)

Giải thích row 4 là:
* In Rows 4 and 8 the pattern says to "slip 2 with the yarn in front, p3tog, pass 2 slipped stitches over".

When you pass the 2 slipped stitches over the p3tog, pass them at the same time:

Hỏi về M032 Knit-purses-pouches-2

Em chưa hiểu lắm. Chị em nào nhiều kinh nghiệm giải thích dùm em nhé Mad
Mọi người phản hồi càng sớm càng tốt.
Mẫu này khá là đẹp ạ

hình ảnh sản phẩn:
Hỏi về M032 Knit-purses-pouches-7

Hỏi về M032 Knit-purses-pouches-9

Hỏi về M032 Beautymarkers

Cám ơn các chị em nhé dan2 :kni2: :dan: :hoa:

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]