Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

1Cho em hỏi về cây móc Empty Cho em hỏi về cây móc 29/4/2009, 09:23

cool porcupine

cool porcupine
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Các chị ơi, em là member mới. Mong các chỉ chỉ bảo. Laughing Em đọc 1 số tài liệu tiếng Anh, thấy có mấy mẫu móc cũng đẹp lắm. Nhưng làm thử thì không được, hoặc là quá nhỏ. Đọc kĩ thì mới thấy bên đó họ dùng hệ thống cây móc theo chữ cái (em thường thấy nhất là cây móc G hay H). Còn em lại thường dùng cây móc số 1 và 2 (bộ của Tulip). Vậy bây giờ em phải làm sao hả các chị? Giúp em với :pf33:

ốc tiêu

Cuộn len to
Cuộn len to
ốc tiêu có bảng đối chiếu giữa size kim đan/móc ra mm đây, hy vọng nó có ích cho cool porcupine trong việc tìm ra size kim đan/móc đúng với mẫu gốc.Chúc vui.

Image Hosted by ImageShack.us

Rosa

Rosa
Người điều hành diễn đàn
Người điều hành diễn đàn
Còn đây là số hiệu tương ứng với kích thước kim móc của tulip. Như vậy cây G và H của US tương ứng cây số 7 và 8 của tulip.
Khi mua kim móc tulip chú ý có 2 loại, loại 1 để móc áo bình thường (bảng 1&2). Loại 2 số thì rất to nhưng kích thước thì rất nhỏ (bảng 3), chắc để móc doily. Hôm trước có bạn nào nói Rosa đi mua kim móc tulip người ta nói số 1 là lớn nhất rồi. Thật ra đó là bộ kim móc của bảng thứ 3.

Cho em hỏi về cây móc Tulip110

Cho em hỏi về cây móc Tulip210

http://www.danmoc.net

inferno

inferno
Cuộn len to
Cuộn len to
Thứ nhất, size trong sách là size của người ta, trừ một số tạp chí của Mỹ là có ghi rõ size S,M,L thì dùng kim số mấy, sợi gì thôi, móc áo cho mình phải móc theo size của mình chớ. Thứ hai là không phải sách móc nào cũng hướng dẫn chi tiết dùng kim gì và chỉ gì (như sách TQ chang hạn), với lại kim và sợi mình có và muốn sử dụng cũng ko khớp với hướng dẫn nên cái hướng dẫn trong sách đó có tính tương đối thoai, tốt nhất là cứ móc (đan) thử một mẫu khoảng 10x10 cm rồi đếm mũi thữ xem là sẽ biết cần làm bao nhiu cho phù hợp. Mới biết móc thì như vậy chứ móc pro roài thì ước lượng kích thươc mẫu giỏi lắm, không cần phải thử kiểu đó nữa

cool porcupine

cool porcupine
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Ah,vậy bộ móc của em ở nhà là bộ móc trong bảng 3 của chị Rosa.Em cám ơn các chị nhiều lắm ạ. Nhưng em nên mua kim móc ở đâu thì vừa đẹp vừ kinh tế ạ? Ở chợ Bến Thành chém đẹp quá mấy chị ơi!! Crying or Very sad

Rosa

Rosa
Người điều hành diễn đàn
Người điều hành diễn đàn
Em vào topic 'Các liên kết --> Địa chỉ mua len que đan, ...' xem nhé.

http://www.danmoc.net

thuhang121083

thuhang121083
Cuộn len to
Cuộn len to
Mình cũng muốn hỏi về số kim móc. Mình đã đối chiếu số kim và kích thước nhưng vẫn không hiểu kim móc mà mình đang có là số mấy nữa. Xin mọi người biết chỉ giúp nhé! Cảm ơn.
Mình có ba kim móc như sau:
- Một cây: một đầu ghi là: 1/0, đầu kia là: 2/0
- Một cây: một đầu ghi là: 1.0, đầu kia là: 1.9
- Một cây ghi là 1.25mm (mặt bên ghi là số 8)
Cho em hỏi về cây móc Img0240as

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]