Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

huzhngoc

huzhngoc
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Kiểu này đẹp wá, em ko hỉu mấy chart này, chỉ em đan với.

Mẫu đan M005 Khăn, mũ, găng tay 84660531

Link mẫu: http://www.danmoc.net/forum-f4/topic-t12.htm#123

Rosa

Rosa
Người điều hành diễn đàn
Người điều hành diễn đàn
Mẫu đan M005 Khăn, mũ, găng tay 84660531

Mũi thứ 1: là mũi giảm bên trái sko (em xem trong các mũi đan căn bản).
Mũi thứ 2 (phía trên bên phải): em đan mũi xuống bình thường.
Mũi thứ 3 (dưới bên trái): mũi chập 2 xuống tog .
Mũi thứ 4: mũi lên nhưng đâm kim vào vòng len phía sau (purl through back loop).

http://www.danmoc.net

haveraf

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
dùng len loại nào và que đan nào vậy ạh. e mới tập đan mà nhìn kiểu nài thích quá nên muốn làm thử ^^

Wildcat

Wildcat
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Chị thấy kiểu này dùng sợi len nhỏ và que đan nhỏ là đẹp nhất . Vừa mềm khăn vừa tinh tế, mỗi tội đan lâu lắm hihi

haveraf

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
dịch dùm em cái chảt hình luôn được không ạh chứ em thấy nó số tùm lum đọc cũng chẳng hiểu thanks mọi người ^^ 

haveraf

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
mọi người dịch dùm em với

Ansa_Nguyễn

Ansa_Nguyễn
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Không cần quan tâm đến chỗ tiếng Nhật đấy đâu bạn ơi, quan trọng là cái chart thôi, nếu bạn đã hiểu các kí hiêu trong chart rồi thì ta bắt tay vào đan thôi chứ cần gì phải dịch nữa nhỉ^^. Bạn có thể xem thêm về các kí hiệu tại đây
trong quá trình đan còn gì vướng mắc bạn cứ hỏi, chị em sẽ nhiệt tình giúp đỡ mà, cứ bắt tay vào đan đi nhé.

luc_tuyet_ky

luc_tuyet_ky
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Rosa đã viết:Mẫu đan M005 Khăn, mũ, găng tay 84660531

Mũi thứ 1: là mũi giảm bên trái sko (em xem trong các mũi đan căn bản).
Mũi thứ 2 (phía trên bên phải): em đan mũi xuống bình thường.
Mũi thứ 3 (dưới bên trái): mũi chập 2 xuống tog .
Mũi thứ 4: mũi lên nhưng đâm kim vào vòng len phía sau (purl through back loop).

Trong mẫu này toàn là mũi giảm bên trái mà có hình tròn ở trên là mình vắt dây vòng lên tạo thêm 1 lỗ nữa rồi lại cứ đan tiếp như vậy hả các chị? Em ko hiểu cái ký hiệu mũi giảm mà có mũi vòng ở trên đấy Mẫu đan M005 Khăn, mũ, găng tay 358726 chị nào chỉ em với

khanhha

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
uhm.theo mình nghĩ là cứ vòng rồi chập 2 mũi lại, chart vẽ sao cứ làm theo vậy bạn a. vòng dây để bù lại 1 mũi mình vừa chập thôi mà

http://chichkenblog.blogspot.com/

cotton_bear

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Các chị ơi giúp em với, em không hiểu kí hiệu các mũi ở 2 đầu khăn này như thế nào vậy ạ? hjx, nhìn chart này mà hoa hết cả mắt, nhưng nó dễ thương quá =.='! Hy vọng em có thể làm được mẫu này Mẫu đan M005 Khăn, mũ, găng tay 584639, cảm ơn các chị trước nha Mẫu đan M005 Khăn, mũ, găng tay 717650 !

luc_tuyet_ky

luc_tuyet_ky
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
2 mũi đầu là 2 mũi lấy ra ko đan đó bạn, lấy lên ko đan lên và lấy xuống ko đan.

subisa

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
co ai biet dich chaf do ko dich dum em voi em dich mai ma ko hieu? hic

13Thắc mắc 20/10/2012, 00:37

net0334

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
có ai có thể giúp em dịch nó ra thành chart chữ chưa???? e đang dự định làm mẫu này nên mọi người giúp em với !!!

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]