Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

trunghau1512

trunghau1512
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Các chị ơi, mũi móc đơn trong phần hướng dẫn móc cơ bản bằng hình và bằng video thì cái nào đúng vậy ạ? EM thấy 2 hướng dẫn ấy nó khác nhau, em chẳng biết nên theo cái nào :'(. Mà em còn thấy mũi dời trong video sao giống mũi móc đơn trong hình lắm lắm, chị nào giải đáp giúp em với. EM cảm ơn :k15:

yenyen

yenyen
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
- 2 cái này là 1 mà em. nếu nhìn hình không hiểu em cứ làm theo video đi, cũng là nó mà thôi. Chắc tại em chưa quen nhìn hướng dẫn bằng hình.
- Còn mũi dời thì khác hoàn toàn rồi, không giống đâu em. Mũi dời sau khi đâm xuống chân bính kế, móc 1 vòng len kéo qua hết luôn.
- Còn mũi móc đơn, sau khi đâm xuống chân bính kế, móc 1 vòng len chỉ kéo qua 1 sợi len của chân bính thôi. Khi đó trên cây móc mình có 2 sợi. mình lại móc thêm 1 vòng len. Khi này mới kéo qua hết 2 sợi len trên cây luôn nhé.
EM xem kỹ lại 2 video đó nhé.

trunghau1512

trunghau1512
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
vâng, em cảm ơn chị ❤

Muoi

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Các chị ơi, em là dân mới, đang mon men tính học mấy mũi móc cơ bản trước, mà sao video nó không chạy chị ơi, em qua video bên đan vẫn chạy bình thường. Hic, em dốt lắm, em cứ phải nhìn tận mắt nngơì ta làm em mới học được, làm sao em mở video lên bây giờ ạ? Em cám ơn các chị nhiều ạ.

Rosa

Rosa
Người điều hành diễn đàn
Người điều hành diễn đàn
Chị vừa xem lại các video thì tất cả đều chạy tốt. Có lẽ là lỗi từ máy em. Hãy thử nhấn vào video, nó sẽ dẫn đến trang youtube, em xem có xem được trên youtube không?

http://www.danmoc.net

Muoi

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Em cám ơn chị nhiều ạ. Em sẽ thử lại ạ.

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]