Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

1Buồn Em bị choáng 7/5/2009, 15:23

yenyen

yenyen
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Em bị choáng G2se2d47ht
chart bông
chị em nhà mình có ai đủ dũng cảm móc cái váy này không? hôm nay em choáng toàn tập khi thấy sản phẩm tương tự như vậy ở siêu thị, chỉ khác là không kết bông mà móc mỗi mũi Kép thôi vậy mà cái giá của nó thì hỡi ôi affraid 1.100.000VNĐ ạ :pf34: . Em ngẩn ngơ muốn té xỉu :pf38:

2Buồn Re: Em bị choáng 7/5/2009, 15:33

thanhxuan

thanhxuan
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Cái này dịu dàng, hấp dẫn quá yenyen ơi. Chị mà làm chắc đến năm sau mới xong.
Nhưng biết đâu, ham hố quá cũng gáng mà mất ăn mất ngủ.

3Buồn Re: Em bị choáng 7/5/2009, 16:16

inferno

inferno
Cuộn len to
Cuộn len to
Cái áo YY nói Inf thấy ở cua hàng Rạng Đông trên Phan Đình Phùng có bán, giá 500k thui. Inf đã tính mua vì nghĩ nếu bỏ công móc thì giá đó cũng như nhau. Nhưng săm soi 1 hồi thấy cái váy xấu quá :pf33: . Móc = sợi cotton bóng, mà nhìn sao sao ấy, tự móc để xài chắc sẽ thích hơn mà cũng an tâm hơn, vì mình móc cho mình nên phải kỹ hơn là chắc rồi. Nếu em đừng mắc tội là làm gì mà cứ lap di lap lại là đổ ốm thì chắc cái váy này em xử khoảng 1 tuần Laughing . Nhìn cái đống bông ấy em đổ mồ hôi hột lun chứ đừng nói là bắt tay vô làm Sleep

À, nhân nói chuyện áo móc bán bên ngoài, lúc này thời trang len sợi lên ngôi nhể. Em đi shopping đâu đâu cũng thấy áo móc nhìu lắm, nhưng mà nói thật là xấu quá Mad . Ngay cả cửa hàng Rạng Đông là em thấy làm ăn có lương tâm nhất thì sờ vào cái áo nào cũng có lỗi cả, đứt sợi, tuột sợi, lại mối không kĩ...... Mà cái hàng này thì nó đỏng đảnh lắm, các em bán hàng lại ko bit nâng niu, chứ nó mà tuột một mối ra là có ngày ở trần giữ phố (ấy là áo nhá, váy còn thê thảm hơn)

Cái nữa là móc ẩu ko tả xiết, hình như toàn hàng nhập về từ TQ, móc toàn sợi cotton bóng, mà móc ẩu ơi là ẩu, lỏng le à, nhìn cái áo không thấy giá trị lẫn thẩm mỹ ở đâu cả.

Kết luận : Cứ xài đồ cây nhà lá vườn, an tâm, đẹp, mà rẻ What a Face

4Buồn Re: Em bị choáng 7/5/2009, 17:04

Rosa

Rosa
Người điều hành diễn đàn
Người điều hành diễn đàn
Váy đẹp thiệt. Vì là hàng thủ công làm bằng tay nên nó đắt. Rosa mà móc xong (chắc phải mất cả năm trời haha) thì cũng không nỡ bán. Váy mà đẹp như hình mẫu thì 1 tr cũng đáng đó chứ. Còn váy mà móc ẩu như Inf kể thì thôi đừng mong mình bỏ tiền mua. Tự móc mình chọn được len đẹp, màu theo ý thích, đồ mình nên mình chăm chút, móc xong lỡ có xấu chút cũng ráng mặc hehe cho khỏi bõ cái công móc.

Mà nhìn đồ móc thủ công có đầu tư và người móc có tay nghề cao, khác hẳn đồ móc nhanh ẩu chỉ để kinh doanh.

http://www.danmoc.net

5Buồn Re: Em bị choáng 7/5/2009, 20:29

yenyen

yenyen
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
ối mọi người đừng nhầm lẫn là cái váy em thấy nó giống y như mẫu nhá, nó chỉ là giống cái kiểu 2 dây, ôm người và dài như vậy thôi, còn hoa hoè hoa hoét thì không có lấy 1 bông, toàn mũi kép đi lên. Em nghĩ Inferno nhà mình móc được cả chục cái như vậy Inferno nhỉ :k15: ❤

6Buồn Re: Em bị choáng 12/6/2009, 18:55

thapphi

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Trước đây khoảng những năm 1990 chị Phi có móc (làm hàng xuất khẩu cho tổ hợp ) cái tương tự như vậy cũng không lâu đâu ( nhìn vậy chứ toàn mũi bính không hà) nhưng tiếc là không cón nhớ mẫu

7Buồn Re: Em bị choáng 12/6/2009, 20:48

vuonglan19

Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Anh Phi ơi, vậy anh hỏi thăm lại chị anh xem sao?? mẫu váy đó công nhận đẹp thiệt đẹp. Nếu em biết móc em sẽ móc ngay, không ngại lâu, không ngại gian khổ đâu. Huhuhuhu nhưng mà em chưa có tay nghề gì hết.
Các anh chị sư phụ ơi, giúp em học móc áo với, nhìn thấy mẫu các anh chị post lên, nói thiệt là em "thèm chảy...." luôn đó, hihihihi

8Buồn Re: Em bị choáng 22/8/2009, 08:17

bé Trà

bé Trà
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Có 1 lần mình đi học đan off, chị hướng dẫn mình,show hàng với tụi mình là 2 cái áo đầm dạ hội mà chị í tự móc, kiểu dáng cũng tương tự như cái ảnh trên.
thật sự mình rất choáng, nhưng mình còn choáng hơn affraid , khi chị í bảo giá chị ấy may cái áo lót bên trong cái áo đầm đó, tới 1,2 triệu Smile :pf38: . giá cao như vậy, vì chị í phải nhờ nhà thiết kế may cho, vì những người thợ may bình thường, ko biết, lót áo, áo làm hư áo mất nherang
Mình nghĩ khi chúng ta mà móc ra dc cái áo như vậy, thì có bán với giá 1,1 triệu vẫn còn rẻ ^^

9Buồn Re: Em bị choáng 19/2/2010, 22:51

inna

inna
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Móc đến khi nào thì xong được ? Nhìn thì đẹp nhưng chắc chẳng đủ kiên trì để làm đâu

10Buồn Re: Em bị choáng 22/8/2010, 10:11

moclantim

Đã bị khóa nick
cái này là chuyện tình người đan áo à nha!

bong da
Game dua xe
Tin tuc trong ngay

11Buồn Re: Em bị choáng 22/8/2010, 19:03

pmv1012

pmv1012
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
cái áo thich qua, em có thời gian sẽ làm 1 cái cho mình Smile

12Buồn Re: Em bị choáng 26/8/2010, 15:16

Lily

Lily
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Mình thấy nếu mà mình đan được thì giá 1.100.000đ thì vẫn là còn hơi rẻ Laughing

13Buồn Re: Em bị choáng 28/8/2010, 01:09

daovandat

Đã bị khóa nick
Ui áo đẹp thế nếu có khi kiếm ai cung móc rùi dùng chung Razz
Có bạn nào muốn móc chung với mình không

buy resveratrol
Weight Loss Routine

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]