Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

Deadclock

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
các pác hướng dẫn mình vẽ 1 số rập áo để móc với,,, như áo tay cánh gà, tay lở, ... thanks nhìu lém lém lun đó... Smile

thúy_an

thúy_an
Cuộn len to
Cuộn len to
bạn vào mẫu móc áo váy nhé có nhiều mẫu http://www.danmoc.net/t16-topic

http://love.easyvn.com/crochet

Deadclock

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Crying or Very sad Crying or Very sad
Mính muốn xin rập chuẩn ... để tính với số đo chính mình... (trên mẫu toàn là số đo của người mẫu, còn mình thì to hon bự hơn...)
đa số rập trên forum.. toàn tiếng Hoa... Hiểu chết liền đó...
confused confused
Có thể cứu bồ... mình cám ơn lắm lun áh... happy2 happy2

ilangilang

ilangilang
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Em ko hiểu lắm rập áo là sao, nhưng mà thường khi móc áo (bolero, em chỉ mới móc bolero thôi^^), thường thì e dựa vào chart để xác định xem chỗ nào là phần có thể gia giảm theo chiều ngang, chiều dọc, phần nào là hoa văn cố định (như hoa văn viền...), sau đó e móc theo chart và kích cỡ bản thân, vừa móc vừa ướm thử.
Phần tay, cổ cũng tương tự, ước chừng rồi móc thử 1 mẫu riêng xem kích cỡ, sau đó mới móc chính thức. Nói chung là cứ thử rồi tháo, thử rồi tháo, lần đầu thì mất thời gian kinh khủng, chán ơi là chán, nhưng làm xong 1,2 lần là quen tay, và quen ước chừng luôn^^

Deadclock

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
moc thì khoái lém... nhưng tháo thì chán lém... dễ bỏ cuộc nữa chừng... Bùn kinh khủng khiếp luôn ấy ilangilang oi..
tại vì mỗi loai len, mỗi loai kim nó sẽ cho ra 1 kích thước khác... mình muốn dựa vào mẫu chuẩn 10cm x10cm, để tính sẳn số mũi ở ngang mông, ngnang eo, ngang ngực ngang vai... tính số hàng để bắt đầu bớt nách, bớt cổ, bóp eo... Razz
mình thắc mắc: với áo tay cánh gà >> hình như móc thẳng lên từ sườn áo đúng kg?

ilangilang

ilangilang
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Chà, nếu thế thì coi bộ khó nhằn hơn rùi, kim khác chỉ khác là ra kích thước khác, mà có khi cùng kim cùng chỉ cũng có thể móc ra kích cỡ khác nhau tùy tay móc nữa:( Mình thấy trong các chart tiếng anh, họ hay cho kích cỡ khỏang x cm thì dc y mũi kép, để mình tính tóan số mũi tỉ lệ cho phù hợp, chart hình phải tính toán hơi mệt.

Mình hok biết áo tay cánh gà là sao bạn ơi:(

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]