Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

Nang_kheotay

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Loại sợi này là sợi gì ạ(Có hình ảnh) Image170hm
Hôm qua em vừa mua 1 cuộn này vì từ trước đến giờ em toàn dùng len nên chẳng biết đây là loại sợi gì.Cuộn này có giá 10k,2 sợi chập làm 1, hình như cái này của TQ vì em chẳng thấy có nhãn mác gì định mua về móc thử .Các chị cho em hỏi thêm cái này có móc áo hay doily được không ạ?

Lily

Lily
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Nếu mình không nhầm thì len này là len Vĩnh Thịnh (made in Vietnam)bạn à ! bounce
Bạn xem ở đây: Len Vĩnh Thịnh
Hoặc bài viết của các chị trong diễn đàn: http://www.danmoc.net/t547-topic

Nang_kheotay

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Vậy sợi này thì móc cái gì được ạ

Lily

Lily
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Bạn xem bài viết của các chị trong diễn đàn nhé: http://www.danmoc.net/t547-topic
Bài viết khá chi tiết đấy ! Smile

Nang_kheotay

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Vâng cảm ơn Lily .Cái link chị đưa lên kia thì các chị trong diễn đàn toàn trả lời về đan thôi ,mà cái này cũng được gọi là len á bởi vì em thấy nó rất bé nghe các chị trên kia trả lời dùng cái này để đan em thấy ngỡ ngàng.Vậy cái này có móc được áo bolero hay doily gì không?

Lily

Lily
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Nếu bạn muốn đan/móc sợi to thì có thể chập 4/6 sợi, sợi nhỏ thì không cần chập (mỗi cuộn có 2 sợi).
Mình không biết len Vĩnh Thịnh có thể móc được bolero hoặc doily hay không, còn tuỳ theo yêu cầu của sản phẩm mà dùng sợi to hay nhỏ (chập hay không chập như ở trên mình đã viết).
Có chị trên hoitheuthua khuyên thế này: "có thể móc Áo bolero bằng len, nhưng chắc chắn không thể dùng len Vĩnh thịnh được vì nó sẽ thành áo giáp len Hàn để làm, sợi nó vừa phải và khá mềm. Nếu là len Nhật thì tuyệt" bounce cheers

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]