Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

1Hỏi về móc túi Empty Hỏi về móc túi 12/5/2009, 15:49

huynhchau

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Hỏi về móc túi Tuihongqx0r

Mình ko có chart của mẫu giỏ này, mong mọi người giúp đỡ dùm. Em mới biết móc, mong đợc hướng dẫn kỹ kỹ dùm. Thanks dan2

2Hỏi về móc túi Empty Re: Hỏi về móc túi 12/5/2009, 16:40

yenyen

yenyen
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Hỏi về móc túi Tuihongchartvo5

Đây là chart hoa văn của giỏ, còn móc như thế nào đành phải nhờ các cao thủ thôi ạ.

3Hỏi về móc túi Empty Re: Hỏi về móc túi 12/5/2009, 18:54

phuthuylon

phuthuylon
Người điều hành Box Móc
Người điều hành Box Móc
cái giỏ này móc vòng tròn. khi dc độ dài như ý rùi thì từ từ túm nó lại bằng cách giảm mũi. Em nghĩ là thế. Chả bít có đúng hay ko?

4Hỏi về móc túi Empty Re: Hỏi về móc túi 12/5/2009, 21:32

anpt20

anpt20
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
bạn yenyen đã cung cấp đúng mẫu chart cho bạn rồi đó, mẫu móc này mình đã từng dùng để móc khăn, mình post hình hướng dẫn cho bạn tham khảo thêm nhé, có gì khúc mắc bạn cứ hỏi
Hỏi về móc túi Thuy

5Hỏi về móc túi Empty Re: Hỏi về móc túi 13/5/2009, 11:13

huynhchau

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Bạn anpt20 co chart chữ cho mình được ko? Hình bạn post nhỏ quá nên khó thấy. Thanks

6Hỏi về móc túi Empty Re: Hỏi về móc túi 13/5/2009, 21:41

anpt20

anpt20
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
bạn nhìn chart của yenyen mà móc theo thứ tự từ dưới lên trên nhé!
- Hàng 1: móc số mũi bính theo yêu cầu (số mũi là bội của 6+2), móc bính đến cuối hàng thì xoay, móc 1 mũi kép vào mũi thứ 3 tính từ vị trí kim móc, (móc tiếp 2 mũi bính, móc chung 2 mũi kép vào mũi thứ 3 tính từ mũi kép vừa móc đầu tiên), bạn lặp lại phần trong ngoặc này đến hết hàng, đến mũi cuối cùng của hàng thì chỉ móc 1 mũi kép vào mũi này thôi nhé (nhìn chart) sau đó xoay sản phẩm
- Hàng 2: (Mình tạm gọi 2 mũi kép móc chung 1 chân ở hàng đầu lần lượt là mũi thứ nhất và 2 nhé). Luồn kim móc qua thân của mũi kép thứ nhất, móc liên tục vào nó 5 mũi kép và tiếp tục móc luôn 5 mũi kép nữa vào mũi kép thứ 2, chú ý móc theo chiều như thế này nhé! đây là phần quan trọng và dễ nhầm nhất đó
Hỏi về móc túi 40643956

Cứ cách 2 mũi chung chân bạn lại lặp lại việc móc như hình vẽ, VD: nếu ở hàng 1 bạn móc được 7 cặp mũi kép chung chân thì ở hàng 2 bạn sẽ móc được 4 mũi như hình vẽ trên.
- Hàng 3: Móc tiếp các mũi kép chung chân vào vị trí có mũi kép chung chân ở hàng 2.
- Hàng 4: Lặp lại như hàng 2
.....
Phù!!Mình chỉ có thể giải thích được như vậy, cái chính là bạn vẫn phải kết hợp nhìn chart trong quá trình móc, chúc bạn sớm có sản phẩm như ý!

7Hỏi về móc túi Empty Re: Hỏi về móc túi 14/5/2009, 08:51

huynhchau

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Mình cảm ơn bạn anpt20 nha. vì nhìn chart chưa hình dung ra được nên làm phiền bạn quá. Mỉnh sẽ làm theo hướng dẫn của bạn. Chúc bạn 1 ngày như ý drink

8Hỏi về móc túi Empty Re: Hỏi về móc túi 18/6/2009, 20:32

vuonglan19

Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Chị Anpt20 ơi!
Em thấy chị hướng dẫn tận tình mẫu giỏ này quá à, làm em cũng muốn bon chen làm theo nè, mẫu giỏ này dễ thương thật.
Chị ơi cho em hỏi thăm luôn, phần quai giỏ thì làm sao??? Phần thân trên của giỏ nữa??? Nhờ chị hướng dẫn giúp em luôn nha. Em cám ơn chị nhiều nhiều.

9Hỏi về móc túi Empty Re: Hỏi về móc túi 20/7/2009, 16:56

ngongchandai

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Nó tròn tròn mà bầu bầu như thế thì mình phải móc lần đầu ít mũi bính, rồi từ từ tăng mũi lên hay sao chị? hổm rài em cứ suy nghĩ mãi mà vẫn hok hình dung ra được. chán em thật!!! :pf33:

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]