Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

1Kinh nghiệm móc nón  Empty Kinh nghiệm móc nón 23/6/2011, 01:14

nhochotmit

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Các chị ơi, cho em hỏi. Sao em tập móc nón theo clip của cô Teresa trên Youtube mà khi thành phẩm lại luôn nhỏ hơn mẫu (em có kiểm tra lại số mũi và hoa văn trên sản phẩm của em) của cô Teresa vậy các chị. Và neu em móc theo chart hình có sẵn thì có bị như vậy không? Chị nào biết chỉ giúp em với. Cảm ơn.
Nhân tiện, chị nào có chart hình móc nón Beret cho em xin với nha. Vì em có con nhỏ nên không có thời gian thường xuyên xem tin nhắn trên diễn đàn, nên hỏi có hơi tham lam 1 chút hihihi. Cảm ơn các chị nhìu nhìu.

rua_con ^_^

rua_con ^_^
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Ban thu dung len soi to va kim moc so lon hon xem. Moc theo mau co san quan trong la phai tim duoc soi va kim moc phu hop thi moi ra dung size duoc. Chuc ban thanh cong number1

ilangilang

ilangilang
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Móc ra nhỏ hơn là đúng rồi c ơi, vì sợi len cô Teresa làm to đùng hà, kim móc cũng loại to (đa số là cỡ I hay H), còn ở đây mình thường dùng kim nhỏ, sợi cũng thế. Móc theo chart hình cũng sẽ bị như vậy thôi, nếu ko có được kim và sợi đúng.
Cách giải quyết thì hoặc như rua_con đã nói ở trên, dùng kim và sợi to hơn. Hoặc là móc mũ to hơn, thêm vòng để mở rộng mũ, tới lúc đạt dc độ to vừa ý thì ko thêm mũi nữa để tạo độ cao cho mũ. Kết thúc tương tự như vậy.

nhochotmit

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Em cảm ơn mọi người, em đã làm được rồi. Chúc mọi người cuối tuần vui vẻ.

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]