Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1 ... 5, 6, 7 ... 15 ... 25  Next

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 6 trong tổng số 25 trang]

126Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 6 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 1/9/2011, 08:23

smallcorner

smallcorner
Cuộn len to
Cuộn len to
@ merry_ly: chị đã gửi email cho em rồi nhen.

@ Chị thanhhai: Chị khen làm em thấy vui và cũng xấu hổ ghê happy1 . Đôi giày em móc bằng len Vĩnh Thịnh sợi lớn á chị. Em dùng kim móc Tulip số 1 (=1.75mm). Mất khoảng chừng 25gr len màu café sữa và 15gr len màu xanh.

@ Mẹ cu Bầu: ôi, thương cu Bầu thế nhỉ? Cũng yên tâm là bé không sao. Chị rất vui vì em thích len chị lựa happy1

@ anpt20: 3 mẫu em thích chị chỉ có chart cho mẫu cuối cùng thôi. Chị sẽ gửi em chart mẫu đó ha.

@ mayLee: chị cũng chỉ có chart cho áo móc (mẫu cuối cùng), em thích thì PM cho chị địa chỉ email nhen.

127Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 6 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 1/9/2011, 09:38

kieuthy050682

kieuthy050682
Cuộn len to
Cuộn len to
Mấy món đồ cho baby bạn đan bằng len gì thế ? Ở chỗ bạn có bán len baby ko, nếu có mình có thể gửi bạn mua đc ko ? affraid

128Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 6 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 1/9/2011, 09:54

ngthuy

Cuộn len to
Cuộn len to
Small ơi chổ em có bán kim đan 2 đầu bộ 5 kim không chị đang cần để hoàn thành áo ngọn lá cho bé con mà chổ chị kiếm không có em có thể giúp chị được không

129Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 6 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 1/9/2011, 12:36

smallcorner

smallcorner
Cuộn len to
Cuộn len to
Em có gửi tin nhắn cho chị rồi. Chị xem tin nhắn ha.

130Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 6 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 1/9/2011, 13:33

thanhhai

thanhhai
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
smallcorner đã viết:

@ Chị thanhhai: Chị khen làm em thấy vui và cũng xấu hổ ghê happy1 . Đôi giày em móc bằng len Vĩnh Thịnh sợi lớn á chị. Em dùng kim móc Tulip số 1 (=1.75mm). Mất khoảng chừng 25gr len màu café sữa và 15gr len màu xanh.

E ơi c giờ mới nghe nói đến loại len Vĩnh Thịnh sợi lớn đấy. Ko bit có fải là mình chập 2 cuộn(4sợi) lại là thành len sợi lớn ko nhỉ? mà c cũng chưa thấy màu len Vĩnh Thịnh như thế bao giờ đẹp quá cơ. Hình như e còn mua giúp cả len và kim cho mọi người nữa fải ko? Sao mà lại có người nhiệt tình quá thế? (khi nào mà chị cần thì c gửi tiền mua giúp c với nhá) C đùa tí thôi chỉ cần e gái tư vấn cho cách chọn len là đã tốt lắm rồi

131Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 6 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 1/9/2011, 15:03

tamthanh

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Sản phẩm chị làm đẹp quá nhìn thấy mê luôn.Chị cho em chart áo màu trắng được k.Em thấy thích quá trời luôn.

132Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 6 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 1/9/2011, 15:08

anpt20

anpt20
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
smallcorner đã viết:
@ anpt20: 3 mẫu em thích chị chỉ có chart cho mẫu cuối cùng thôi. Chị sẽ gửi em chart mẫu đó ha

Chị ơi em nhận được chart rồi ạ, em sẽ cố gắng bắt tay vào đan sớm để có sản phẩm diện đông cho baby và để ko phụ công chị đã rất nhiệt tình. Đọc email của chị mà cứ thấy vui vui, rồi lại có chút xúc động nữa ạ!
Chúc chị luôn khéo tay hay làm!!
Yêu chị nhiều!! :hoa:

133Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 6 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 1/9/2011, 21:20

exam

exam
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Razz cảm ơn chị nhiều nhé. nhưng em nghi ngờ tay nghề của em quá. em đam móc đều xấu cả Sad
nhưng em sẽ cố gắng để có sản phẩm cho riêng mình. hihi.
em ngưỡng mộ chị quá đi mất. mấy sản phẩm của chị cái nào cũng đẹp và dễ thương ghê love1 :kni2:

134Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 6 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 1/9/2011, 22:02

thodan

thodan
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Chào bạn, hôm nay vào thăm nhà bạn có nhiều mẫu đẹp quá. Bạn mail cho mình xin chart mẫu áo khoác lửng thu và áo móc trắng nhé. Mail của mình là thuyhong218@yahoo.com. Cám ơn bạn nhiều nhé.
À, mình thử vào blog của bạn mà không được, bạn thử ktra lại link xem nhé.

135Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 6 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 2/9/2011, 11:50

smallcorner

smallcorner
Cuộn len to
Cuộn len to
thanhhai đã viết:
E ơi c giờ mới nghe nói đến loại len Vĩnh Thịnh sợi lớn đấy. Ko bit có fải là mình chập 2 cuộn(4sợi) lại là thành len sợi lớn ko nhỉ? mà c cũng chưa thấy màu len Vĩnh Thịnh như thế bao giờ đẹp quá cơ. Hình như e còn mua giúp cả len và kim cho mọi người nữa fải ko? Sao mà lại có người nhiệt tình quá thế? (khi nào mà chị cần thì c gửi tiền mua giúp c với nhá) C đùa tí thôi chỉ cần e gái tư vấn cho cách chọn len là đã tốt lắm rồi

Ui, chị khen làm em xấu hổ quá cơ.
Len Vĩnh Thịnh sợi lớn em nghĩ bằng khoảng 5 sợi nhỏ nhập lại. Cũng được cuộn thành búp như cuộn sợi nhỏ, thỉnh thoảng em thấy cũng có nhiều màu đẹp lắm. Chị xem hình 2 cuộn len Vĩnh Thịnh ha:

Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 6 100_6472-vert

Chất sợi len này là acrylic. Chất này chắc chắn sẽ bị xù, dù là len nội hay ngoại. Tuy nhiên nếu sử dụng và bảo quản tốt thì cũng ok lắm: giặt bằng tay và vắt khô bằng máy để khi phơi áo nhanh khô và ít bị giãn theo chiều dài.
Len thì em có thể mua giúp mọi người được chị ạ. Còn kim thì chỗ em cũng không phong phú, em cũng hay mua online, chỗ của hàng Lena, và ở cô Therese.asia (mua hàng của cô thích lắm chị ạ). Chị cần len gì thì cứ nhắn em, em hay đi mua vào cuối tuần nên tiện sẽ mua nhiều luôn.

136Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 6 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 2/9/2011, 12:16

smallcorner

smallcorner
Cuộn len to
Cuộn len to
tamthanh đã viết:Sản phẩm chị làm đẹp quá nhìn thấy mê luôn.Chị cho em chart áo màu trắng được k.Em thấy thích quá trời luôn.

Em PM cho chị địa chỉ email nhen.

anpt20 đã viết:Chị ơi em nhận được chart rồi ạ, em sẽ cố gắng bắt tay vào đan sớm để có sản phẩm diện đông cho baby và để ko phụ công chị đã rất nhiệt tình. Đọc email của chị mà cứ thấy vui vui, rồi lại có chút xúc động nữa ạ!
Chúc chị luôn khéo tay hay làm!!
Yêu chị nhiều!! :hoa:

Cảm ơn em đã dành tình cảm cho chị nha happy1. Cô bé này chắc cũng rất đa cảm phải không?

exam đã viết:Razz cảm ơn chị nhiều nhé. nhưng em nghi ngờ tay nghề của em quá. em đam móc đều xấu cả Sad
nhưng em sẽ cố gắng để có sản phẩm cho riêng mình. hihi.
em ngưỡng mộ chị quá đi mất. mấy sản phẩm của chị cái nào cũng đẹp và dễ thương ghê love1 :kni2:

Không có gì phải nghi ngờ tay nghề của mình đâu em ạ. Chịu khó luyện tập là làm được thôi mà, nhớ đừng nản nhé. Làm quen, các sản phẩm của em sẽ đẹp, chắc chắn rất dễ thương nữa. Lúc đó em sẽ thấy chị cũng bình thường thôi hà Razz.

thodan đã viết:Chào bạn, hôm nay vào thăm nhà bạn có nhiều mẫu đẹp quá. Bạn mail cho mình xin chart mẫu áo khoác lửng thu và áo móc trắng nhé. Mail của mình là thuyhong218@yahoo.com. Cám ơn bạn nhiều nhé.
À, mình thử vào blog của bạn mà không được, bạn thử ktra lại link xem nhé.

Cảm ơn bạn đã có lời khen. Thấy nick của bạn là "thodan", chắc là bạn phải có nhiều sản phẩm đẹp lắm ha.
Mình sẽ gửi chart áo móc nhé. Còn mẫu áo đan thì cho mình xin lỗi nha, mình không có chart đâu bạn ạ, mình đan theo cách may áo khoác thôi.
Link blog mình vẫn bình thường. Có lẽ do mạng trục trặc. Blog mình là: http://phuc-ai.blogspot.com/

137Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 6 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 2/9/2011, 17:30

tamthanh

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Em xin lỗi em đãng trí quá.Địa chỉ mail của em đây lovely_snoopy311@yahoo.com.Ẹm cảm ơn chị nhiều nha

138Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 6 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 2/9/2011, 20:57

thodan

thodan
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Mình nhận được mail rồi, cám ơn bạn nhiều nhé. Nhưng trình độ của mình không có chart chắc không tự đan được đâu, phải tìm mẫu dễ hơn vậy Smile Mà vào nhà bạn mình mới biết về loại len Vĩnh Thịnh sợi lớn đấy, bạn mua len đấy ở đâu, và có cách nào để ko bị nhầm vói len tàu ko?

139Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 6 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 2/9/2011, 23:33

mousecg

mousecg
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
chị mê mấy bộ đồ nhỏ của em đan quá, nhưng chị lười đan lắm, đành vào đây ngắm cho đỡ thèm thôi. Em đan giỏi quá chừng sản phẩm nào cũng đẹp.

À chị thấy có mẫu bolero đan dễ thương lắm, hôm nào gửi link nhờ em dạy chị đan nha What a Face, hối lộ em ly cafe trước nè drink hihi.

140Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 6 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 3/9/2011, 08:10

smallcorner

smallcorner
Cuộn len to
Cuộn len to
tamthanh đã viết:Em xin lỗi em đãng trí quá.Địa chỉ mail của em đây lovely_snoopy311@yahoo.com.Ẹm cảm ơn chị nhiều nha

Hi em, chị gửi mail rồi nhen.

thodan đã viết:Mình nhận được mail rồi, cám ơn bạn nhiều nhé. Nhưng trình độ của mình không có chart chắc không tự đan được đâu, phải tìm mẫu dễ hơn vậy Smile Mà vào nhà bạn mình mới biết về loại len Vĩnh Thịnh sợi lớn đấy, bạn mua len đấy ở đâu, và có cách nào để ko bị nhầm vói len tàu ko?

Smile, vậy để lúc nào mình có làm chiếc áo nào tương tự như áo đó, mình sẽ chụp lại các giai đoạn cho bạn xem ha.
Mình ở Đà Lạt, len Vĩnh Thịnh có bán nhiều ở chợ. Chỗ mình cách bán len cũng giúp dễ phân biệt với len Trung Quốc lắm. Len Vĩnh Thịnh luôn được cuộn thành búp giống như ảnh mình đã post. Còn len TQ thì được bán theo 2 dạng: dạng len chưa cuộn (hình thức giống như tép chỉ thêu), và dạng cuộn thủ công như hình này (mình mượn ảnh của kieuthy050682)

Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 6 IMGP0024-2

Len TQ dạng này cũng có 2 loại. Một loại chất sợi khá bóng, và mềm (như bộ em bé màu vàng), đôi khi trong sợi còn có lẫn ít sợi nylon. Và loại còn lại giống như hình, chất sợi ít bóng hơn, và trông giống sợi VT hơn. Mình nghĩ người mua dễ bị nhầm lẫn ở loại len thứ 2 này. Và có thể phân biệt bằng độ mềm và màu sắc sợi. Len VT thường mềm hơn, và màu sắc không tươi như len TQ.
Smile, mình chỉ biết cách để phân biệt như vậy thôi. Mong là giúp được bạn chút ít ha.

mousecg đã viết:chị mê mấy bộ đồ nhỏ của em đan quá, nhưng chị lười đan lắm, đành vào đây ngắm cho đỡ thèm thôi. Em đan giỏi quá chừng sản phẩm nào cũng đẹp.

À chị thấy có mẫu bolero đan dễ thương lắm, hôm nào gửi link nhờ em dạy chị đan nha What a Face, hối lộ em ly cafe trước nè drink hihi.

Em cảm ơn chị đã khen happy1. Em thì làm tùy hứng, lúc lên cơn thì cũng làm được nhiều, lúc lười thì không ai lườo bằng đâu Laughing.
Chị thích mẫu nào thì gửi, mình cùng nghiên cứu chị ha. Ui, em thích café lắm đó nhen.

141Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 6 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 3/9/2011, 13:58

mousecg

mousecg
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
em ơi, cái áo màu xanh (306) này nè:

Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 6 6107875255_0b21e090aa

hihi không biết chị có đủ kiên nhẫn để mày mò cái áo này không nữa Mad

chart

142Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 6 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 3/9/2011, 15:54

tamthanh

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Em cảm ơn chị nhiều nha.Em nhận đươc chart chị gửi rồi.Ngày mai CN em sẽ mua len về móc.Chúc chị cuối tuần vui vẻ.

143Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 6 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 4/9/2011, 16:55

smallcorner

smallcorner
Cuộn len to
Cuộn len to
mousecg đã viết:em ơi, cái áo màu xanh (306) này nè:

Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 6 6107875255_0b21e090aa

hihi không biết chị có đủ kiên nhẫn để mày mò cái áo này không nữa Mad

chart

Chart hơi nhỏ chị ha, chị có nhìn ra được chart không?
Mẫu áo này đan rua nhiều, chắc là phải đan bằng kim và len nhỏ mới đẹp. Hihi, chị móc áo ráp bông là biết phải kiên nhẫn đến thế nào rồi. Có áo len em lăn tới lăn lui cả 2 năm mới xong đấy chị.

144Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 6 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 4/9/2011, 17:00

smallcorner

smallcorner
Cuộn len to
Cuộn len to
tamthanh đã viết:Em cảm ơn chị nhiều nha.Em nhận đươc chart chị gửi rồi.Ngày mai CN em sẽ mua len về móc.Chúc chị cuối tuần vui vẻ.

Cảm ơn em. Đã mua được len móc áo chưa vậy?

145Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 6 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 4/9/2011, 18:46

mousecg

mousecg
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
eo...chị không kiên nhẫn đâu em ạ, móc thì nhanh mà chị còn lười, khi nào siêng siêng thì mới đụng đến em ạ.

em vào trang này xem chart rõ hơn này:
chart
À em ơi, trong chart chỗ mấy hình vuông ma họ không vẽ gì nghĩa là gì hả em? chị lần mò học đọc mấy ký hiệu chart đó rùi, còn chỗ ma họ không vẽ gì hết thì chị chưa tìm hỉu được nên mù mờ Mad , em khơi sáng cho chị nha hihi Razz .

Đang hăm he cái áo này nên mới đi học cách đọc chart đan confused

146Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 6 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 4/9/2011, 23:24

thanhhai

thanhhai
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
thodan đã viết:Mình nhận được mail rồi, cám ơn bạn nhiều nhé. Nhưng trình độ của mình không có chart chắc không tự đan được đâu, phải tìm mẫu dễ hơn vậy Smile Mà vào nhà bạn mình mới biết về loại len Vĩnh Thịnh sợi lớn đấy, bạn mua len đấy ở đâu, và có cách nào để ko bị nhầm vói len tàu ko?

Smile, vậy để lúc nào mình có làm chiếc áo nào tương tự như áo đó, mình sẽ chụp lại các giai đoạn cho bạn xem ha.
Mình ở Đà Lạt, len Vĩnh Thịnh có bán nhiều ở chợ. Chỗ mình cách bán len cũng giúp dễ phân biệt với len Trung Quốc lắm. Len Vĩnh Thịnh luôn được cuộn thành búp giống như ảnh mình đã post. Còn len TQ thì được bán theo 2 dạng: dạng len chưa cuộn (hình thức giống như tép chỉ thêu), và dạng cuộn thủ công như hình này (mình mượn ảnh của kieuthy050682)

Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 6 IMGP0024-2

Len TQ dạng này cũng có 2 loại. Một loại chất sợi khá bóng, và mềm (như bộ em bé màu vàng), đôi khi trong sợi còn có lẫn ít sợi nylon. Và loại còn lại giống như hình, chất sợi ít bóng hơn, và trông giống sợi VT hơn. Mình nghĩ người mua dễ bị nhầm lẫn ở loại len thứ 2 này. Và có thể phân biệt bằng độ mềm và màu sắc sợi. Len VT thường mềm hơn, và màu sắc không tươi như len TQ.
Smile, mình chỉ biết cách để phân biệt như vậy thôi. Mong là giúp được bạn chút ít ha.
[/quote]

Small à như vậy đâu fải là mình chị "cà rốt" nhỉ cũng có người ko biết đến len VT sợi lớn đấy chứ, len này bao nhiêu tiền 1lạng hả e? mà ở ngoài có nhãn mác gì ko? để hôm nào có dịp đi Hà Nội chi còn mua.Len này mà móc mũ, áo thì cũng đẹp đấy chứ nhỉ chị thích móc sợi len to như thế này lắm 1lạng len chỉ móc hết có hơn 1 tiếng thôi chứ ko như sợi cotton VN c phải móc 6,7 tiếng mới xong 1 cuôn.

147Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 6 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 4/9/2011, 23:28

thanhhai

thanhhai
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
mousecg đã viết:eo...chị không kiên nhẫn đâu em ạ, móc thì nhanh mà chị còn lười, khi nào siêng siêng thì mới đụng đến em ạ.

chart
À em ơi, trong chart chỗ mấy hình vuông ma họ không vẽ gì nghĩa là gì hả em? chị lần mò học đọc mấy ký hiệu chart đó rùi, còn chỗ ma họ không vẽ gì hết thì chị chưa tìm hỉu được nên mù mờ Mad , em khơi sáng cho chị nha hihi Razz .

E ơi em có xem được chart rõ hơn ko/ c bấm vào hình cái kính lúp có dấu cộng ấy nhưng cũng ko xem được tiếc quá chị thấy trang wep này nhiều mẫu áo đẹp quá

148Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 6 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 5/9/2011, 07:30

smallcorner

smallcorner
Cuộn len to
Cuộn len to
mousecg đã viết:eo...chị không kiên nhẫn đâu em ạ, móc thì nhanh mà chị còn lười, khi nào siêng siêng thì mới đụng đến em ạ.

chart

Vào Picasa em mới nhớ ra cũng có quyển sách này. Mừ chart trong sách còn nhỏ hơn cả xem trên web Sad.
Trong các chart đan nói chung, khi chị thấy ô vuông không vẽ ký hiệu thì đó là ký hiệu cho đan trơn (tức mặt phải đan xuống, mặt trái đan lên). Họ vẽ vậy để nhìn chart đỡ rối hơn đó chị.

Chị cứ đan thử nha, chỗ nào rối thì gọi em cùng gỡ nha.

149Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 6 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 5/9/2011, 07:45

smallcorner

smallcorner
Cuộn len to
Cuộn len to
thanhhai đã viết:Small à như vậy đâu fải là mình chị "cà rốt" nhỉ cũng có người ko biết đến len VT sợi lớn đấy chứ, len này bao nhiêu tiền 1lạng hả e? mà ở ngoài có nhãn mác gì ko? để hôm nào có dịp đi Hà Nội chi còn mua.Len này mà móc mũ, áo thì cũng đẹp đấy chứ nhỉ chị thích móc sợi len to như thế này lắm 1lạng len chỉ móc hết có hơn 1 tiếng thôi chứ ko như sợi cotton VN c phải móc 6,7 tiếng mới xong 1 cuôn.

Len Vĩnh Thịnh cả sợi lớn và sợi nhỏ giá đều như nhau chị ạ. Chỗ em hiện tại người ta bán 180k/kg, nếu mua lẻ thì là 18.5k/100gr. Ở nhà em hình như còn cái nhãn của loại len này, để em chụp lại cho mọi người dễ phân biệt ha.
Theo em thì móc áo dùng cotton vẫn đẹp hơn và có độ bền hơn. Nếu chị thích móc sợi lớn, có thể chập nhiều sợi nhỏ lại với nhau và dùng móc số lớn để móc, khi lười thì em vẫn làm như vậy đấy chị Laughing

150Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 6 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 5/9/2011, 13:56

mousecg

mousecg
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
cám ơn em nhìu nhìu hen bounce , để khi nào chị đi kiếm len sợi mảnh về đan thử cái này, tình hình thế nào chị sẽ báo cáo với em haha Razz

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 6 trong tổng số 25 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1 ... 5, 6, 7 ... 15 ... 25  Next