Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3  Next

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 2 trong tổng số 3 trang]

disney_channel

disney_channel
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
phần lá mình đan thành thục zùi
nhưng đến khi nhập 2 mảnh thì mình không tạo được phần viền giữa 2 mảnh
làm y như cậu nói zùi
đúng là điên cả đầu Suspect

smallcorner

smallcorner
Cuộn len to
Cuộn len to
Sad, không biết mình nói có gì sai không, mà bạn làm không được nhỉ?

Bạn nói cho mình biết cách bạn đan đi: bạn đan 2 mảnh rời nhau để sau đó ráp mới lại. Hay là đan 1 mảnh lớn trước, sau đó đan tiếp mảnh sau và vừa đan vừa ghép vào?

aries88_nt

aries88_nt
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
mình cũng đan giống như cách của smallcorner,thấy được mà.bạn thử lại xem sao,kiên nhẫn và cố gắng thêm tẹo nữa^^

smile1911

smile1911
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Em làm đúng chị small mà, em hiểu chị nói từ hôm trước kìa, nhưng không được, nó thế nào ý, không liền mạch như mẫu, nó thành cái gờ lên... Ôi, điên mất,

Em chụp được hình rồi đây, hơi tối nhưng vẫn nhìn được...

Chị xem hộ em nhé
khăn hình lá, giúp em.... - Page 2 IMG_250711_0272A

smallcorner

smallcorner
Cuộn len to
Cuộn len to
Hì, hơi gay thiệt ha. Cơ mà cứ thư giãn thôi nhỉ, đan móc là chuyện giúp giảm stress mà happy1.

@disney_channel: để mình tìm xem còn cách nào khác giúp bạn không nha.

@smile1911:
1. Phần mẫu lá: cách em nhập mẫu lá có hơi khác ha. Chị thì thấy là:

- Rìa bên phải lá được nhập bằng cách này:
khăn hình lá, giúp em.... - Page 2 RegSSK-4

- Rìa bên trái lá được nhập bằng cách này:
khăn hình lá, giúp em.... - Page 2 RtLEANING-2

2. Phần đan ghép 2 mảnh thành 1:
- Em xem mẫu ghép của chị nha:
khăn hình lá, giúp em.... - Page 2 100_6288

- Mẫu của em đan, em để ý phần chị chú thích "mũi 1" và "mũi 2" nha.
khăn hình lá, giúp em.... - Page 2 1

→ 2 mũi này em sẽ đan nhập lại thành 1, thực hiện theo cách này:
khăn hình lá, giúp em.... - Page 2 RegSSK-4

sau khi nhập 2 mũi trên thành 1, em quay kim, đan hàng tiếp theo. Khi đan hàng tiếp theo, em lấy mũi ra (không đan) mũi đầu tiên.

Em làm lại thử như trên xem thế nào?

con ong cai kien

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
smile1911 đã viết:Em làm đúng chị small mà, em hiểu chị nói từ hôm trước kìa, nhưng không được, nó thế nào ý, không liền mạch như mẫu, nó thành cái gờ lên... Ôi, điên mất,

Em chụp được hình rồi đây, hơi tối nhưng vẫn nhìn được...

Chị xem hộ em nhé
khăn hình lá, giúp em.... - Page 2 IMG_250711_0272A
Em làm theo cách đơn giản của chị thử có được không nhé!
- Mặt phải: Mũi cuối của lá không đan mà chuyển sang kim của mảnh lớn, rồi đan xuống nhập 2 mũi ( 1 mũi của lá vừa chuyển sang và 1 mũi của mảnh lớn ). Nhập kiểu xỏ kim vào 2 nhánh dưới của mũi ( Giống như giảm trái)
- Mặt trái: Lướt 1 mũi vừa nhập theo kiểu mũi lên (không đan). Các mũi tiếp đan theo chart lá.
Cứ mặt phải thì nhập ghép, mặt trái không nhập mà lướt 1mũi lên.

smile1911

smile1911
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Hic, tại em bực quá nên tháo hết ra rồi. Cuộn len lại xong rồi mới đọc được bài Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad
Hic, em đan 1 đoạn thử xem vậy. Hic hic

disney_channel

disney_channel
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
tình hình là mình làm được oỳ
Laughing
phù...
đúng là trời không phụ lòng người, còn được chị em hướng dẫn nhiệt nữa, hé hé
cảm ơn mọi người nhiều nha happy2

con ong cai kien

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
smile1911 đã viết:Hic, tại em bực quá nên tháo hết ra rồi. Cuộn len lại xong rồi mới đọc được bài Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad
Hic, em đan 1 đoạn thử xem vậy. Hic hic
Smile nóng tính ghê...giống chị! Đan đẹp thế mà tháo hết uổng quá! Nhìn hình chị thấy em nhập ghép bị ngược nên không giống mẫu. Đan lại lần nữa chắc chắn smile sẽ thành công mà dan2

smile1911

smile1911
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Em đan lại từ đầu rồi chị ạ. Ổn rồi, hì hì. Sung sướng quá cơ
Cảm ơn các chị nhiều nhiều !
happy2 happy2 happy2 happy2 happy2 happy2 happy2 happy2 happy2 happy2 happy2 happy2 happy2

smallcorner

smallcorner
Cuộn len to
Cuộn len to
Chúc em mau mau có sản phẩm để cho mọi người cùng ngắm ha. Smile

con ong cai kien

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
smallcorner đã viết:Chúc em mau mau có sản phẩm để cho mọi người cùng ngắm ha. Smile
Dạo qua dd, small... biết nhiều thứ quá, giỏi ghê nhen! Lại nhiệt tình nữa nên mình muốn nhờ bạn giúp.
Small có biết đan khăn vặn thừng 2 mặt giống nhau không? Mình thèm cái khăn vặn thừng 2 mặt mà hỏi các chị mãi không thấy trả lời! Bạn có biết thì chỉ cho mình với!Thường thì nhìn hình mình có thể đan được nhưng kiểu vặn thừng 2 mặt này thì bó tay, sao hay quá!

smallcorner

smallcorner
Cuộn len to
Cuộn len to
Hì, xấu hổ quá. Mình vốn thích đồ thủ công, thêm vào đó lại thích bon chen nên mỗi thứ cũng tập tành chút chút cho biết. Những gì mình biết cũng là học được từ mọi người ở DD đã chịu khó chia sẻ thôi hà.

Khăn vặn thừng 2 mặt: bạn có bao giờ thử thay vì đan mũi bính, sau đó chéo vặn thừng bằng đan mũi cote đơn (1l-1x) rồi sau đó chéo vặn thừng chưa ha?

con ong cai kien

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
smallcorner đã viết:Hì, xấu hổ quá. Mình vốn thích đồ thủ công, thêm vào đó lại thích bon chen nên mỗi thứ cũng tập tành chút chút cho biết. Những gì mình biết cũng là học được từ mọi người ở DD đã chịu khó chia sẻ thôi hà.

Khăn vặn thừng 2 mặt: bạn có bao giờ thử thay vì đan mũi bính, sau đó chéo vặn thừng bằng đan mũi cote đơn (1l-1x) rồi sau đó chéo vặn thừng chưa ha?

Cũng thử đủ cách rồi, nhìn hình của mấy chị thấy chỗ vặn thừng cả 2 mặt toàn mũi xuống, hay thật! Small giỏi hơn, mày mò rồi chỉ cho mình với! Đan không được được là buồn ghê luôn! Như kiểu hoa cúc 2 màu, các chị có hình lục giác còn mình cứ là hình vuông mà chẳng biết tại sao? Mad

smallcorner

smallcorner
Cuộn len to
Cuộn len to
Ui, mình không giỏi đâu bạn ơi, nhất là không biết làm sao diễn đạt cho dễ hiểu như bạn đó.
Mình tìm được clip cách đan 2 mặt ở đây, bạn xem ha.
Mình nghĩ từ clip này bạn sẽ biến tấu được các kiểu các nhau: mũi xuống, hạt gạo...
Còn mẫu hoa cúc để đến mai được nghỉ, mình mò xem thử có ra được nguyên nhân "các chị có hình lục giác còn mình cứ là hình vuông" không nhen. Mình cũng giống bạn, kết cái gì rồi là mất ăn, mất ngủ với nó, cho đến khi mò ra được mới thôi Razz .

con ong cai kien

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Mình đan được rồi, lúc trước cũng thử 1-1 rồi,tại cái tội lười không sang qua kim phụ lúc vặn thừng, nhờ clip của small là thành công. Nhưng ở ngoài nó không đẹp như trong hình. Vặn thừng một mặt đẹp hơn nhưng đẹp có một mặt. Bạn lanh thiệt, mình tìm mãi chẳng thấy clip, thế là giải tỏa được bức xúc "mất ăn, mất ngủ" party1 . Cảm ơn bạn nhiều nha! Nhớ lời hứa "bông cúc" bạn nhé! :hoa:

lovelytress105

lovelytress105
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
các chị ơi e đã đan dk khăn hình lá đó rùi n mà mảnh lớn cứ bị quăn về fía mặt phải kn mảnh nhỏ thì cứ bị quăn vào mặt trái ko rõ hình lá lắm!hix Crying or Very sad mà mảnh lớn có vẻ dài hơn mảnh nhỏ nên nó quăn thế!cứ một mũi ở cuối hàng của mảnh lớn e lại ghép với một mũi ở mảnh lớn ko bít có đúng ko nữa!các chị giúp e vs nha! Embarassed

lovelytress105

lovelytress105
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
hi!e chưa đọc kĩ bài of các chị giờ ms nhìn lại!khó coi wa!hình như e hỉu ùi thì fảy!hàng lẽ thì ghép vào mảnh lớn hàng chẵn thì mũi đầu tiên bỏ sag chứ ko đan ko ghép vào fay ko ak?

smile1911

smile1911
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
lovelytress105 đã viết:các chị ơi e đã đan dk khăn hình lá đó rùi n mà mảnh lớn cứ bị quăn về fía mặt phải kn mảnh nhỏ thì cứ bị quăn vào mặt trái ko rõ hình lá lắm!hix Crying or Very sad mà mảnh lớn có vẻ dài hơn mảnh nhỏ nên nó quăn thế!cứ một mũi ở cuối hàng của mảnh lớn e lại ghép với một mũi ở mảnh lớn ko bít có đúng ko nữa!các chị giúp e vs nha! Embarassed

Đúng rồi đó em. chị đan cũng bị "quăn" như em. đúng là "mảnh lớn" dài hơn mà. Hơn nữa 2 hàng ở "mảnh nhỏ" nối cùng 1 mũi ở mảnh lớn nên nó quăn là đúng rồi, em cứ đan đi nhé

smallcorner

smallcorner
Cuộn len to
Cuộn len to
con ong cai kien đã viết: Mình đan được rồi, lúc trước cũng thử 1-1 rồi,tại cái tội lười không sang qua kim phụ lúc vặn thừng, nhờ clip của small là thành công. Nhưng ở ngoài nó không đẹp như trong hình. Vặn thừng một mặt đẹp hơn nhưng đẹp có một mặt. Bạn lanh thiệt, mình tìm mãi chẳng thấy clip, thế là giải tỏa được bức xúc "mất ăn, mất ngủ" party1 . Cảm ơn bạn nhiều nha! Nhớ lời hứa "bông cúc" bạn nhé! :hoa:

Mình cũng thấy là mẫu 2 mặt không đẹp bằng 1 mặt, đan cũng lâu và tính ra cũng hao len nữa nhỉ?

Mình thử mẫu hoa cúc rùi nè: mình nghĩ có lẽ nguyên nhân gây tội "hình vuông" thay "hình lục giác" là do mũi trượt - nếu mũi này dài sẽ không kéo co 1 góc lại để tạo lục giác. Mũi trượt này lấy ra từ hàng 1, không đan ở hàng 2, hàng 3 cũng không, đến khi đan hàng thứ 4 mới đan. Không biết bạn có đan như vậy không ha?

khăn hình lá, giúp em.... - Page 2 100_6330

smallcorner

smallcorner
Cuộn len to
Cuộn len to
@lovelytress105 và smile1911: hai nhỏ chịu khó thiệt ha.
Mẫu khăn này có phần đan trơn cho nên chắc chắc sẽ bị quăn thôi hà. Sau khi đan xong các em thử giặt bằng nước ấm, và trải ra phơi, chị nghĩ sẽ khắc phục được phần nào.

con ong cai kien

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Small: Mình cũng đan như vậy vì điều đó là tất nhiên, tại chỉ viền ở đầu hàng nên phải trược mũi thôi! Hay là len viền của mình cộng lớn quá, để mình thử lại xem nhé! Cám ơn sự nhiệt tình của bạn!

con ong cai kien

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Sall ơi, vẫn không được! Mình nói cách đan của mình bạn xem thử sai chỗ nào nhé!
- Hàng 1: lướt mũi chỉ viền, đan 5 xuống, mỗi mũi quấn 2 vòng cho chỉ bống cúc.
- hàng 2: nhóm 5 mũi đan nhập xuống đồng thời quấn chỉ tạo 5 mũi mới( chỗ này là tạo phần trên bông cúc, của bạn đẹp còn của mình ngắn lắm), lướt lên mũi chỉ viền.
- Hàng 3: đan xuống bằng chỉ viền, vẫn giữ mấy mũi lướt.
_ Hàng 4: Đan xuống tất cả bằng chỉ viền.
Không biết sai chỗ nào...đau đầu... Suspect

smallcorner

smallcorner
Cuộn len to
Cuộn len to
Cách của bạn và mình đan cũng giống nhau mà ta. Bạn có chụp được ảnh không? Có khi xem ảnh sẽ dễ thấy vấn đề hơn.

lovelytress105

lovelytress105
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
chị ơi chị hướng dẫn cách đan hoa cúc này đi ah!từ trước tới giờ tress toàn đan hoa cúc kiểu từng hàg hoa thui!

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 2 trong tổng số 3 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3  Next