Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

1Bánh sinh nhật ???? Empty Bánh sinh nhật ???? 17/5/2009, 16:54

bao56320

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Bánh sinh nhật ???? Banhsinhnhat
Bánh sinh nhật ???? Banhsinhnhat1

Bánh sinh nhật ???? Banhsinhnhat2
em tìm dc mẫu bánh sinh nhật này ,có chart hình nhưng em ko biết đọc chart hình,mấy chị chỉ giúp em bằng chart chữ với ^^! nhanh nhanh nha mấy chị ,Thanks mấychị nhìu ^^!

junearies

junearies
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Hình nhỏ quá, mắt mình cận nên không thông thấy rõ, nhưng mình hiểu là chữ X co nghỉa là mũi móc đơn đó, bạn đếm xem trên hình có bao nhi6u mũi móc dơn thì móc bi nhiu dó mũi.Còn chỗ hình tròn tròn có hai chữ X thêm ký hiệu chữ V ngược thì có nghĩa là túm hai mũi đó làm một( đơn giản hơn là bỏ một mũi, móc mũi kế tiếp).
Mình cũng đang móc mấy cái này.Vì mình mê bánh kẹo lắm.Bữa nào móc xong mình up lên cho bạn xem nhé

http://www.123mua.com.vn/xem?tv=juneariesdecor

3Bánh sinh nhật ???? Empty Re: Bánh sinh nhật ???? 14/6/2009, 20:45

yenyen

yenyen
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
cái này dễ nì. Móc theo như vậy nè Bao
H1: 1 mũi bính (x)
H2: 3x (tăng 2x lên nhé)
Từ hàng 3 đến hàng 12 tăng thêm 1x vào mỗi x của 2x ngoài cùng của hàng dưới (chỗ kí hiệu "V"). Có nghĩa đến hàng 12 bạn phải có 23x.
H13: ko tăng (vẫn 23x)
H14: tăng 2x (25x)
H15: ko tăng (25x)
tương tự 1 hàng tăng 1 hàng ko tăng đến H22 có 33x
H23, 24, 25, 26 ko tăng (33x)
H27 mỗi bên 15x (giảm x ở 2 bên nha chỗ kí hiệu "^"). Phần này mình sẽ móc riêng từng bên 1. từ hàng này trở đi mình sẽ giảm mũi là xong à.
cứ làm đi đến đâu ko biết hỏi tiếp nha. Chúc Bao có 1 cái bánh thiệt đẹp. khi nào xong khoe mọi ng để YY bắt chước làm 1 cái. hihi

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]