Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3  Next

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 2 trong tổng số 3 trang]

Rose

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
còn nếu cũng móc mũi chữ X liên tục , ko chèn màu , thì cần cỡ bao nhiêu ?

inferno

inferno
Cuộn len to
Cuộn len to
soi han từ 17~35k/gr, tuỳ loại . Cái khăn đó nếu ko tua rua chừng 3,5 lạng. Còn làm tua rua thì 5 lạng cho chắc ăn. Nhưng 1m7 chị nghĩ là quá dài, ko cần tua rua đâu

Rose

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
vậy chắc e sẽ giảm chiều dài xuống , ah mà là cái khăn này nè chị
chị tư vấn giúp e nha
Hỏi mẫu móc khăn nam - Page 2 35-1

inferno

inferno
Cuộn len to
Cuộn len to
khăn này em làm 1m5, ngang 20cm, thì mua khoảng 350 gr nhé

30Hỏi mẫu móc khăn nam - Page 2 Empty Re: Hỏi mẫu móc khăn nam 28/11/2009, 19:09

pe_he0

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
phuthuylon đã viết:chủ yếu là phối màu. ko cần phải hoa văn gì cả. mũi thườg là dc rùi. các bạn tham khảo thử nhé!!! đây là gợi ý phối màu.
Hỏi mẫu móc khăn nam - Page 2 Ryrehr10
Hỏi mẫu móc khăn nam - Page 2 35-110
Hỏi mẫu móc khăn nam - Page 2 1210
cái mẫu thứ 2 khăn nam móc như nào thế mọi người
mình nhìn mãi mà ko bik móc thế nào cả..Sad

31Hỏi mẫu móc khăn nam - Page 2 Empty Re: Hỏi mẫu móc khăn nam 28/11/2009, 23:12

Rosa

Rosa
Người điều hành diễn đàn
Người điều hành diễn đàn
Khăn thứ 2 móc toàn mũi kép đơn, móc xen kẽ 2 màu xám và đen thôi. Cách chuyển màu len khi móc thì bạn xem ở đây:
https://www.dan-moc.net/forum-f6/topic-t157.htm

http://www.danmoc.net

32Hỏi mẫu móc khăn nam - Page 2 Empty Re: Hỏi mẫu móc khăn nam 29/11/2009, 08:45

pe_he0

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
thế này chắc pải đổi màu len liên tục mất...Sad

33Hỏi mẫu móc khăn nam - Page 2 Empty Re: Hỏi mẫu móc khăn nam 3/12/2009, 01:00

Slum_dunk

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
uhm, về chuyện nối len theo mình thì biết cách để ko phải cắt len là tốt nhất nếu ko thì phải buộc thật chặt chứ mình có cái khăn đổi màu buộc lỏng quá sau 2 lần giặt nó bị bung sợi, may mà nó ở đầu khăn kết thúc nên đan lại ko vấn đề lắm chứ ko thì chết

34Hỏi mẫu móc khăn nam - Page 2 Empty Re: Hỏi mẫu móc khăn nam 3/12/2009, 10:51

mèo_sữa

mèo_sữa
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
sẵn đây cho mình hỏi chút! Hỏi mẫu móc khăn nam - Page 2 571279
hiện mình cũng đang tập làm khăn cho bạn trai của mình nhưng mình không biết là nên dùng loại len như thế nào thì khi lên khăn sẽ đẹp và phù hợp với nam???

35Hỏi mẫu móc khăn nam - Page 2 Empty Re: Hỏi mẫu móc khăn nam 3/12/2009, 13:56

phuthuylon

phuthuylon
Người điều hành Box Móc
Người điều hành Box Móc
bạn chọn len tối màu và hơi to 1 tí móc cho nhanh là được rồi, với lại khăn móc bằng len sợi to trông sẽ "chất" và khỏe khắn hơn nhiều nhìn hợp với nam đó bạn.

36Hỏi mẫu móc khăn nam - Page 2 Empty Re: Hỏi mẫu móc khăn nam 4/12/2009, 15:46

bluerose888

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
phuthuylon đã viết:chủ yếu là phối màu. ko cần phải hoa văn gì cả. mũi thườg là dc rùi. các bạn tham khảo thử nhé!!! đây là gợi ý phối màu.
Hỏi mẫu móc khăn nam - Page 2 Ryrehr10
Hỏi mẫu móc khăn nam - Page 2 35-110
Hỏi mẫu móc khăn nam - Page 2 1210
mình mới học móc mà muốn móc cái khăn đen trắng ở trên.ai biết chỉ giup mình với.cố móc để tặng chồng ngày lễ noel.
Từ hồi lấy nhau chẳng biết đầu óc mình để đi đâu mà quên hết những ngày kỉ niệm của hai v/c. Nhân dịp này chuộc lỗi với AY.

37Hỏi mẫu móc khăn nam - Page 2 Empty Re: Hỏi mẫu móc khăn nam 8/12/2009, 20:49

p3linhxjnk

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
cho e hỏi cái khăn thứ 2,cứ 1 ô vuông là 1 mũi móc x ạ?

38Hỏi mẫu móc khăn nam - Page 2 Empty Re: Hỏi mẫu móc khăn nam 9/12/2009, 10:33

mèo_sữa

mèo_sữa
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
hiện mình đang móc mẫu số 3 nhưng ko hiểu sao cứ bị quăn và ko biết nên làm thế nào để khắc phục nó cả!!!
ah! mà sau hàng số 5" 2 kép đơn, 1 bính" thì mình nên móc tiếp như thế nào ??? ko biết có phải mình hiểu sai ko nhưng thêm 1 bính có phải là bị dư ko???
mong các bạn sẽ trả lời mình sớm Hỏi mẫu móc khăn nam - Page 2 252296

39Hỏi mẫu móc khăn nam - Page 2 Empty Re: Hỏi mẫu móc khăn nam 9/12/2009, 21:54

p3linhxjnk

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Rosa đã viết:Khăn này không móc theo chiều dọc mà móc theo chiều ngang, theo sơ đồ sau
Hỏi mẫu móc khăn nam - Page 2 Khanna10

Em móc 1 dải mũi bính thật dài, chiều dài là chiều dài của khăn mà em muốn, ví dụ trong hình là 137 cm (tổng số mũi chia hết cho 3 +2), móc tiếp 1 hàng mũi kép đơn móc kép bằng màu A (ví dụ xanh), hàng thứ 2 vẫn móc mũi móc kép đơn nhưng bằng màu B (nâu).
Hàng 3: mũi kép đơn màu A
Hàng 4: mũi kép đơn màu B
Hàng 5: màu B, *2 kép đơn, 1 bính*, lặp lại từ * đến * cho đến hết hàng.
Hàng 5: mũi kép đơn màu B
Hàng 6: mũi kép đơn màu A
Hàng 7: mũi kép đơn màu B
Hàng 8: mũi kép đơn màu A

Cuối cùng làm rua cho khăn (trước khi làm rua có thể móc 1 hoặc 2 hàng mũi móc đơn 2 đầu khăn cho thêm đẹp).

Chúc em thành công.

Cám ơn phuthuylon nhé, mấy mẫu khăn móc này rất đẹp.
chi Rosa ơi,cái này là phần huớng dẫn cho móc mẫu khăn thứ 1 hay thứ 3 vậy,sao e k thấy giống mẫu 3 1 tí nào thế này Hỏi mẫu móc khăn nam - Page 2 870103 ,cứ giống mẫu 1,chị huớng dân cho e móc khăn thứ 3 đi,em đang cần gấp lắm

40Hỏi mẫu móc khăn nam - Page 2 Empty Re: Hỏi mẫu móc khăn nam 19/12/2009, 12:26

short-sighted_princess

short-sighted_princess
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
E muốn móc 1 cái khăn, cho pà ngoại của e Hỏi mẫu móc khăn nam - Page 2 584639 , móc toàn mũi x đc ko các chị ( e mới học thui, chưa bik móc nhiều ) ? Zới lại màu j` là hợp ? E có len màu xanh rêu, xanh cốm với đỏ đô. Mấy chị giúp e với Hỏi mẫu móc khăn nam - Page 2 847731 Hỏi mẫu móc khăn nam - Page 2 847731

joypham

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Các bạn ơi, mình muốn làm khăn mẫu 1 nhưng mình chưa biết cách kết chỉ sau khi móc xong.
Cho mình hỏi cách làm tua luôn nhé.
Mình móc khăn cho anh yêu, 3 mẫu mẫu nào cũng đẹp nhưng mình muốn làm mẫu 1 trước.
Thanks các bạn

catailyst

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Rosa đã viết:Khăn này không móc theo chiều dọc mà móc theo chiều ngang, theo sơ đồ sau
Hỏi mẫu móc khăn nam - Page 2 Khanna10

Em móc 1 dải mũi bính thật dài, chiều dài là chiều dài của khăn mà em muốn, ví dụ trong hình là 137 cm (tổng số mũi chia hết cho 3 +2), móc tiếp 1 hàng mũi kép đơn móc kép bằng màu A (ví dụ xanh), hàng thứ 2 vẫn móc mũi móc kép đơn nhưng bằng màu B (nâu).
Hàng 3: mũi kép đơn màu A
Hàng 4: mũi kép đơn màu B
Hàng 5: màu B, *2 kép đơn, 1 bính*, lặp lại từ * đến * cho đến hết hàng.
Hàng 5: mũi kép đơn màu B
Hàng 6: mũi kép đơn màu A
Hàng 7: mũi kép đơn màu B
Hàng 8: mũi kép đơn màu A

Cuối cùng làm rua cho khăn (trước khi làm rua có thể móc 1 hoặc 2 hàng mũi móc đơn 2 đầu khăn cho thêm đẹp).

Chúc em thành công.

Cám ơn phuthuylon nhé, mấy mẫu khăn móc này rất đẹp.

Hình như khăn này không phải móc bằng len, phải không ạ? Em nhìn thấy đường móc khá nhỏ, chắc là dùng một loại sợi nào đó hoặc là len sợi nhỏ?

43Hỏi mẫu móc khăn nam - Page 2 Empty Re: Hỏi mẫu móc khăn nam 25/8/2010, 17:00

cucaido1

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
e cũng thích cái số 3 quá. Nói thật với các chij em là mình vừa bập bẹ móc thôi nên hỏi hơi bị dở hơi 1 tí hì. Các chị đừng cười to.
Các chị hướng dẫn cụ thể hơn cho em cái em khăn số 3 nhé.
Cảm ơn các chị nhiu nhiu happy2

congchuanho885

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
phuthuylon đã viết:chắc phải cắt và nối tiếp thôi. nếu bạn kéo dây từ đầu này sang đầu kia thì sẽ tốn len lắm!!!

Hic, sorry vì mình trích dẫn lại bài cũ vì tới giờ mình mới mò vô đc diễn đàn này. Phuthuylon cho mình hỏi là khi cắt chỉ thì cột kéo thế nào để nó ko bị tuột và ko thấy đuôi nối treo lòng thòng. Thanks phuthuy nhé. nherang

45Hỏi mẫu móc khăn nam - Page 2 Empty Re: Hỏi mẫu móc khăn nam 13/10/2010, 15:09

cucaido1

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Ôi không ai giúp mình mẫu số 3 ư? buồn quá cư.hu hu

46Hỏi mẫu móc khăn nam - Page 2 Empty Re: Hỏi mẫu móc khăn nam 2/11/2010, 07:26

poorin

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
tại sao e móc khăn với mũi chữ x ko mà nó ko thẳng, nó bị ôm cong lại.. mới hàng thứ 3 đã bị ôm theo hướng hình vòng tròn.. làm sao để khắc phục

47Hỏi mẫu móc khăn nam - Page 2 Empty Re: Hỏi mẫu móc khăn nam 2/11/2010, 08:28

huyen87dn

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
bạn nào biết cách móc mẫu thứ 3 khăn nam thì hướng dẫn giúp mình với.thanks! dan2

48Hỏi mẫu móc khăn nam - Page 2 Empty Re: Hỏi mẫu móc khăn nam 2/11/2010, 12:39

nhoc_pt

nhoc_pt
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
huyen87dn đã viết:bạn nào biết cách móc mẫu thứ 3 khăn nam thì hướng dẫn giúp mình với.thanks! dan2
Mẫu thứ 3 là mẫu nào? Nếu lafmaaux M003 thì chỉ sử dụng các mũi kép đơn thôi mà. Quan trọng là kết hợp màu len thui Embarassed

huyen87dn

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
mình muốn hỏi mẫu khăn cuối cùng trong 3 mẫu bạn phuthuylon post móc như thế nào?mình đọc chart không hiểu.thanks!https://www.dan-moc.net/forum-f23/topic-t254.htm

50Hỏi mẫu móc khăn nam - Page 2 Empty Re: Hỏi mẫu móc khăn nam 21/11/2010, 13:45

tueth9x

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
cho em xin hưỡng dẫn mẫu móc số 3 của nam đi Crying or Very sad

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 2 trong tổng số 3 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3  Next