Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

1Móc Pikachu? Empty Móc Pikachu? 8/6/2009, 14:32

ốc tiêu

Cuộn len to
Cuộn len to
Móc Pikachu? 01-1

chart 1

chart 2

ốc tiêu nghiên cứu mẫu này cũng khá lâu mà chưa ra cách làm, chị em có ai biết thì chỉ cho ốc tiêu với.

chart này là để làm gì?
Image Hosted by ImageShack.us

còn cái này để làm chổ nào?

và những cái này thì làm sao vì không có chart?

2Móc Pikachu? Empty Re: Móc Pikachu? 8/6/2009, 16:48

phuthuylon

phuthuylon
Người điều hành Box Móc
Người điều hành Box Móc
mình nghĩ cái chart đó là phần mình đó bạn. mình nghĩ là thiếu mất cái chart phần đầu rồi. ko biết đúng ko nữa? còn 2 cái chart ở dưới mình nghĩ là 2 cái tai với 2 cái tay đó bạn.

3Móc Pikachu? Empty Re: Móc Pikachu? 9/6/2009, 10:06

ốc tiêu

Cuộn len to
Cuộn len to
Cám ơn phuthuylon đã xem và trả lời ốc tiêu nhé. ốc tiêu nhìn mẫu này thì thấy nó liền từ đầu tới chân nhưng chart vẽ thì không hiểu lắm, vì không rõ chổ nhọn nhọn ở chart đầu là móc ra sao? sẽ móc nhọn giống chart hay người ta vẽ vắn tắt và mình sẽ móc đầy đủ nguyên hàng luôn đây nữa?
Thích mẫu này cực kỳ vì nhìn hình thấy sinh động và giống pikachu trong phim nhiều hơn, thằng em nhà mình thì cực kỳ thích pikachu luôn.

4Móc Pikachu? Empty Re: Móc Pikachu? 9/6/2009, 12:34

phuthuylon

phuthuylon
Người điều hành Box Móc
Người điều hành Box Móc
cái nhọn nhọn đó ko phải là móc nhọn như trong hình đâu. người ta vẽ biểu tượng cho mình dễ hình dung đó. nó liền nhau hết đó bạn. vì phải móc thu mũi dần nên người ta vẽ dzậy để biểu diễn dc hết các mũi. ko phải là vẽ vắn tắt đâu, bận phải móc đúng số mũi x ghi trong hình, bao nhiu chữ x thì móc bấy nhiêu mụi, ko dc dư ra mũi nào. như vậy nó mới ra hình thú bông.ko hỉu mình nói vậy bạn có hỉu ko. cứ móc theo chart ko phải cắt chỉ hay móc nhọn nhọn gì đó đâu. khó diễn tả wá!!! ốc tiêu xem thử nha

5Móc Pikachu? Empty Re: Móc Pikachu? 11/6/2009, 13:24

yenyen

yenyen
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
bon chen trả lời cho ốc tiêu. H1 là phần thân (có cả đầu) của Pikachu, bạn cứ móc lên , những chỗ nào ............ ốc tiêu bỏ qua, cứ móc tiếp mũi x kế bên. những cái ......... đó tượng trưng cho việc mình giảm mũi đó, có giảm thì mới thành cái đầu của pikachu đc.
H2 bên trái là tai, bên phải là tay
H3 cái này ốc tiêu phải mua miếng mút (yy lúc trước xài cài mút này xếp hoa hồng, ko bít ốc tiêu bít nó ko nữa)hoặc bất cứ cài gì tương tự cắt ra thành các hình như vậy để gắn đuôi, má hồng, chân....tùm lum cho chú này.

6Móc Pikachu? Empty Re: Móc Pikachu? 4/12/2014, 20:11

TieuHienVien

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
bạn ơi, bạn có thể giải thích chart giúp mình được không. mình cũng muốn móc em này lâu lắm rồi mà xem hoài chart không hiểu ah Sad

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]