Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

1Cách đọc chart tiếng anh Empty Cách đọc chart tiếng anh 20/10/2011, 10:50

ngoc tram

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Ch 33
1 Work 1 dc in 4th ch from hook, work 1 dc in next 3 ch, work 3 dc in next ch (corner made), work 1 dc in next 5 ch, work 3 dc in next ch (corner made), work 1 dc in next 7 ch, work 3 dc in next ch (corner made), work 1 dc in next 5 ch, work 3 dc in next ch (corner made), work 1 dc in last 5 ch, ch 2 to turn (note ch 2 is first st in next row)

2 Work 1 dc in next 5 dc, work 3 dc in next dc, work 1 dc in next 7 dc, work 3 dc in next dc, work 1 dc in next 9 dc, work 3 dc in next dc, work 1 dc in next 7 dc, work 3 dc in next dc, work 1 dc in next 5 dc and 1 dc in top of ch 2 turning ch, ch 2 and turn

Giải thích dùm em phần bội đâm, vậy là nghĩa sao? Cám ơn.

kieuthy050682

kieuthy050682
Cuộn len to
Cuộn len to
ngoc tram đã viết:Ch 33
1 Work 1 dc in 4th ch from hook, work 1 dc in next 3 ch, work 3 dc in next ch (corner made), work 1 dc in next 5 ch, work 3 dc in next ch (corner made), work 1 dc in next 7 ch, work 3 dc in next ch (corner made), work 1 dc in next 5 ch, work 3 dc in next ch (corner made), work 1 dc in last 5 ch, ch 2 to turn (note ch 2 is first st in next row)

2 Work 1 dc in next 5 dc, work 3 dc in next dc, work 1 dc in next 7 dc, work 3 dc in next dc, work 1 dc in next 9 dc, work 3 dc in next dc, work 1 dc in next 7 dc, work 3 dc in next dc, work 1 dc in next 5 dc and 1 dc in top of ch 2 turning ch, ch 2 and turn

Giải thích dùm em phần bội đâm, vậy là nghĩa sao? Cám ơn.

Là vầy:
ở cuối hàng 1, có đoạn ch 2 to turn (là mình móc 2 bính rồi xoay lại), thì phần bôi đậm ở hàng 2 có nghĩa là móc 1 mũi kép vào bính thứ 2 của 2 bính cuối hàng 1 í, sau đó móc 2 bính và xoay lại. dễ lắm.

3Cách đọc chart tiếng anh Empty Cam On Kieu Thy 20/10/2011, 13:00

ngoc tram

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Cam ơn Kieu Thy,

Mình mới tập tự học móc trong youtube, mình chỉ hiểu chút chút chart trong tiếng anh, còn nếu hình hình như mấy sách tiếng tàu thì mình ko biết gì cả, mình cũng móc được vớ cho bé, mình đang nghiên cứu để đan áo, đọc hoài cái chart đó ko hiểu.

Để mình làm thử có gì sẽ buzz bạn tiếp. Bạn có bí kíp gì chỉ mình để nhìn chart biết làm thế nào, chart về hoa, túi xách thì hiểu, từ tiếng anh tới hình, còn mà nếu về scaft hay áo cho em bé thì mình ko biết làm thế nào?

eun

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Ủa? đây là chart móc mà ạ? confused1

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]