Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

1Móc khăn nam đơn giản Empty Móc khăn nam đơn giản 24/10/2011, 00:26

nhocmeow

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Các chị ơi, em đang rất muốn móc 1 chiếc khăn choàng cổ cho người yêu, nhưng em không biết gì về móc cả! Sad
Em cố đọc phần hướng dẫn và về nơi bán len, nhưng em vẫn chưa hiểu lắm 1 số vấn đề, nên các chị tư vấn giúp em ạ! Em cảm ơn nhìu lắm lắm!
1/ Em có thể móc 1 chiếc khăn choàng cổ bằng các mũi đơn giản thôi được không ạ? Ví dụ như mũi đơn và mũi bím không thôi thì có được không ạ? Nếu có thể cho em xin cái chart luôn!
2/ Em muốn móc khăn dày dành cho mùa đông, xứ lạnh, em nên dùng len loại gì và dùng cây móc cỡ nào ạ? (Để em đi hỏi mua luôn cho tiện ạ! Chứ em đọc hết mấy chục topic và đang hoa mắt lên và rất hoang mang ạ!)
3/ Em có nên làm tua ở 2 đầu khăn không ạ? Và làm tua thì phải làm như thế nào cho phù hợp ạ?
4/ Em nghe các chị nói len TQ giặt sẽ bị rút hay bị hư gì đấy, vậy nếu em giặt trước 1 lần rồi gửi qua đó, thì những lần giặt sau có hư nữa không ạ?

Vì em còn SV nghèo, nên sợ mua nhầm cây móc hay len thì tốn lắm! Sad
Em rất mong được các chị chỉ bảo thêm!
Em cảm ơn nhìu nhìu! happy1

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]