Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

voicoi2689

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
giúp em đan khăn kiểu này với.  27188496829b1bfb0c
em tìm trên mạng toàn công thức sai thui. đan lên nó chẳng ra hình thù gì cả lại còn thiếu mất hàng 8 nữa. Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad
kiểu như thế này ạ:

K: đan xuống
P: đan lên
Bắt 34 mũi, K 3 hàng
H4&5: K2, *K3, P3*, lặp lại trong * đến khi còn 2 mũi, k2.
H6: K2, P1, *K3, P3*, lặp lại trong * đến khi còn 7 mũi, K3, P2, K2.
H7: K4, *P3, K3* lặp lại trong * đến cuối hàng
H8: K2, P1, *K3, P3*, lặp lại trong * đến khi còn 7 mũi, K3, P2, K2.
H9: K2, P2, *K3, P3*, lặp lại trong * đến khi còn 6 mũi, K3, P1, K2.
H10: K3, *P3, K3*, lặp lại trong * đến khi còn 7 mũi, P3, K4.
H11&12: K2, *P3, K3*, lặp lại trong * đến khi còn 2 mũi, K2.
H13: như H10
H14: như H9
H15: như H8
H16: như H7
H17&18: như H4
H19&20: như H15&16
H21&22: như H13&14
H23&24: như H11&12
H25&26: như H9&10
H27&28: như H7&8
Lặp lại H4-28 đến khi đc chìu dài mong mún, dòng cuối của fần nổi đan như H4. K 2 dòng cuối, chiết.

có ai biết kiểu đan này hoặc công thức đan share em với ạ.
em cảm ơn cả nhà. :hoa:

mũi đỏ

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
em cũng thích kiểu này nhưng toàn là chart sai nên đan ko ra hình gì cả

leo_247

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Mình đã đan kiểu này rồi, theo chart ở trong diễn đàn này. Khăn lên rất đẹp và đúng.

bạn tìm lại chart trong diễn đàn này nhé, đảm bảo đúng 100%, CÓ ĐIều đan khăn này phải đếm hàng kỹ lắm, ko là bị nhầm hàng thì thành sai hết

Và phải đan tầm chục hàng thì mới bắt đầu nhìn ra hình nhé

mũi đỏ

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Nghĩa là chart trên là đúng hả chị? để mai em làm thử lại lần nữa xem sao,em thấy kiểu này khá đẹp

voicoi2689

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
leo_247 đã viết:Mình đã đan kiểu này rồi, theo chart ở trong diễn đàn này. Khăn lên rất đẹp và đúng.

bạn tìm lại chart trong diễn đàn này nhé, đảm bảo đúng 100%, CÓ ĐIều đan khăn này phải đếm hàng kỹ lắm, ko là bị nhầm hàng thì thành sai hết

Và phải đan tầm chục hàng thì mới bắt đầu nhìn ra hình nhé

Smile mình đã đan theo đúng chart mình post lên ấy, nhưng nó không ra hình thù gì hết. hic hic.
bạn còn nhớ nó ở topic nào k? mình cũng tìm mãi rùi mà k thấy đâu cả.

toki21

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
mình đan được 2 cái khăn này rồi mà, đẹp lắm, khăn mềm nữa. Mình đan cái màu trắng cho em gái, cái màu xám cho mẹ, mẹ khen ghê lắm.
hàng 8 của bạn bị sai nhé: nó là k2 p2(k3 p3) lặp lại k3 p1 k2
hàng 9: k3 (p3 k3) lặp lại p3 k4
hàng 10& 11: k2 ( p3 k3) lặp lại k2
hàng 12: giống Hàng 9
hàng 13: giống H 8
H14: giống H7
H15: giống H6
H16&17: giống H4&5
H18: giống H7
mởi tay quá, thôi mình đánh thứ tự các hàng như sau: tiếp theo từ hàng 19 lần lượt là:H6, H9, H8, H10, H11,H9,H8,H6,H7
chart của bạn sai toét tòe loe, không ra hình là đúng rồi

toki21

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
à quên, tất cả có 27 hàng nhé bạn, sau khi đan 27 hàng đầu tiên, bạn quay lại đan từ H$ -> H27, lặp lại cho đến khi đạt chiều dài bạn muốn.
chúc bạn đan ra sản phẩm đẹp

phuong312

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
toki21 đã viết:mình đan được 2 cái khăn này rồi mà, đẹp lắm, khăn mềm nữa. Mình đan cái màu trắng cho em gái, cái màu xám cho mẹ, mẹ khen ghê lắm.
bạn ơi cho mình hỏi khăn này bạn đan bằng len gì vậy?

hoacomay_1903

hoacomay_1903
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
em thấy làm bằng len tàu nhìn bóng và đẹp chị à

toki21

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
đan bằng len tàu cũng được bạn ạ, vẫn đẹp mà, với cả rẻ nữa. Hi

voicoi2689

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
hi. cảm ơn cả nhà nha.
mình sẽ thử lại bằng đẹp thì thui. bắt đầu dan2 dan2 dan2 nào
mà mình đan bằng len cotton thì có đẹp không bạn nhỉ? mình thấy nó hơi cứng thì phải.

rắn độc đeo kính

rắn độc đeo kính
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
cái khăn này, mình đan rùi, hồi mới học đan, ham hố , đan cực gần chết, ngồ đếm hoa cả mắt, đan xong thấy tiếc, vì màu len không hợp với kiểu đan cho lắm, nhưng được cái rút ra được nhìu kinh nghiệm về mẫu đan, màu len dan2

voicoi2689

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
mình mua len cotton màu ghi đậm rùi. k bít đan lên thế nào. hix. chỉ sợ cứng thì Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad

toki21

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
mình đan bằng len thường thôi, len cotton cũng đc, bạn đan thử một đoạn rồi xem nó có cứng không, nếu cứng thì len đấy để mà đan áo Laughing

Linhzoe

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
sao mình đan kiểu này nó ko được nổi hình lượn sóng rõ lên vậy mấy bạn? mình dùng que số 4 với len nhỏ chập đôi đc ko? chỉ mình với,loay hoay đan đi đan lại mấy loại len rồi mà ko ra ý...Sad

complicated

complicated
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
mền ơi nhin thích wa cái nè mà cho e học chắc fai mất nửa năm Sad

toki21

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
của mình không nổi rõ lắm, mình dùng que mà thấy người ta ghi số 2, chứ tớ không rõ lắm, còn len tớ dùng len búi ấy, cái loại về mình phải tự cuộn lại í, cũng hơi rõ mà.

Linhzoe

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
uh...nó cũng hơi rõ lên thôi chứ ko đc như trong ảnh...mà đan lỏng tay thì ko rõ hình...đan chặt tay thfi lại bị cứng bạn ạ...:-s ko biết nên đan len nào nữa...Sad

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]