Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : 1, 2, 3  Next

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 3 trang]

1Mảnh đất nhỏ!!! Empty Mảnh đất nhỏ!!! 10/6/2009, 12:41

vuonglan19

Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Xin chào các bạn!!!
Mình xin mạn phép post lên đây sản phẩm đầu tay của mình, xin các bạn đừng có chê nha!!! Cám ơn nhiều nhiều.

Mảnh đất nhỏ!!! Dsc04349s

Được sửa bởi vuonglan19 ngày 12/6/2009, 22:33; sửa lần 3.

2Mảnh đất nhỏ!!! Empty Re: Mảnh đất nhỏ!!! 10/6/2009, 15:08

phuthuylon

phuthuylon
Người điều hành Box Móc
Người điều hành Box Móc
nhìn cũng đẹp đó bạn. mà hình như túi hơi to hơn so với quai

3Mảnh đất nhỏ!!! Empty Re: Mảnh đất nhỏ!!! 10/6/2009, 15:33

vuonglan19

Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Thật ra mình học móc giỏ từ 1 người bà con và luyện tập móc giỏ đến giờ và hiện chỉ có được vài mẫu giỏ xách thôi. Mình Post lên đây để các anh chị xem cho vui và mong các anh chị chỉ dẫn cho em biết thêm nhiều mẫu nữa. Xin cám ơn các anh chị đã ghé thăm "mảnh đất nhỏ" của em.

Mảnh đất nhỏ!!! Dsc04370

Mảnh đất nhỏ!!! Dsc04369

4Mảnh đất nhỏ!!! Empty Re: Mảnh đất nhỏ!!! 10/6/2009, 15:34

vuonglan19

Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Mảnh đất nhỏ!!! Dsc04371u

5Mảnh đất nhỏ!!! Empty Re: Mảnh đất nhỏ!!! 10/6/2009, 15:37

vuonglan19

Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Cám ơn Phùthuylon đã khen và nhận xét.

6Mảnh đất nhỏ!!! Empty Re: Mảnh đất nhỏ!!! 11/6/2009, 16:59

inferno

inferno
Cuộn len to
Cuộn len to
Cái túi màu xanh và đỏ rất là điệu, em sẽ làm một cái giống vậy màu xanh dương để mang với quần jeans, tí đi mua sợi làm liền, còn bao nhiu là spdd mà đã máu bon chen thêm cái khác nữa rồi trời ! Cái túi đầu, vuonglan làm quai mảnh hơn, đường kính 30cm là hoàn hảo lun.

7Mảnh đất nhỏ!!! Empty Re: Mảnh đất nhỏ!!! 11/6/2009, 21:32

phuthuylon

phuthuylon
Người điều hành Box Móc
Người điều hành Box Móc
thix cái túi béo màu xám í. đẹp quá à.

8Mảnh đất nhỏ!!! Empty Re: Mảnh đất nhỏ!!! 11/6/2009, 23:47

vuonglan19

Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Like a Star @ heaven Cám ơn Inferno nha, chắc Lan sẽ thay quai to hơn cho cái túi màu đen. À mà Inferno ơi, mình muốn học móc áo, vậy Inf có thời gian hướng dẫn cho Lan biết móc được không???( tại L không biết đọc chart, hihihihi, thanks Inf trước nha.

Like a Star @ heaven Cám ơn Phù Thuỷ Lớn đã khen, làm cho mình đây "nở mũi" quá chừng, hihihihi

9Mảnh đất nhỏ!!! Empty Re: Mảnh đất nhỏ!!! 12/6/2009, 10:42

Dieu An

Dieu An
Giải nhất đan móc Hè 2009
Lan ơi,
LAn móc giỏ nhìn pro wa mà còn đòi chạy wa học gì nữa chứ DA khg có giỏ nhiều như vậy đâu, toàn làm mấy cái bé linh tinh khg à! à, DA nghĩ chắc LAn fải resize ảnh lại vì nó to wa khó nhìn lắm, size hình khoảng 640x480 gì la tốt nhất đó, cỡ này to wá khg nhìn hết hình ảnh sp.

10Mảnh đất nhỏ!!! Empty Re: Mảnh đất nhỏ!!! 12/6/2009, 11:18

vuonglan19

Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Dạ em cám ơn chị An đã quá khen. Em học móc giỏ xách từ 1 người bà con thôi, nên em không có chart gửi chị Diệu An đâu. Người bà con hướng dẫn em làm thôi ạ, vì vậy nên em không biết đọc chart, hihihi nên em mới tìm sư phụ để chỉ dạy nè. Chị có thời gian nào rãnh vậy?? em có thể đến nhà chị để học được không???( sẵn tiện chị em mình trao đổi cách móc luôn, hihihi chắc chị chỉ dẫn em nhiều hơn rồi). Em chưa từng móc len bao giờ, em móc giỏ xách bằng chỉ dù thôi à. Chị An ơi chị nhận lời hướng dẫn em móc áo nha, em cám ơn chị nhiều nhiều nha. Em thích cái áo chị vừa post trên mạng lắm, cái áo chị tặng sinh nhật bạn của chị đó, thiệt là đẹp, em mê lắm.

11Mảnh đất nhỏ!!! Empty Re: Mảnh đất nhỏ!!! 12/6/2009, 11:29

ốc tiêu

Cuộn len to
Cuộn len to
ốc tiêu thích nhất cái giỏ màu xanh và màu đỏ, hai cái này chung 1 mẫu phải không vuonglan19? Nhìn thấy giống mà không biết có phải không nên hỏi lại vuonglan19 đó mà, tại ốc tiêu hay nhìn mấy cái đẹp là bối rối lắm.
Móc giỏ xách này bằng chỉ dù, vậy có phải dùng kim móc không vuonglan19? ốc tiêu có nghe nói người ta thắt giỏ nữa mà không biết là giống hay khác với cách móc giỏ nữa?

12Mảnh đất nhỏ!!! Empty Re: Mảnh đất nhỏ!!! 12/6/2009, 11:33

vuonglan19

Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Ốc tiêu đúng rồi, hai mẫu giỏ ấy là 1 mẫu thôi, nhưng cái màu đỏ thì to hơn. Móc giỏ thì vẫn phải cầm cây móc mới móc được Ốc Tiêu ơi, Lan thì không biết thắt giỏ rồi.

13Mảnh đất nhỏ!!! Empty Re: Mảnh đất nhỏ!!! 2/7/2009, 12:00

vuonglan19

Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Mình vừa mới làm xong 1 cái giỏ xách nữa, mình post lên cho các bạn xem và cho ý kiến nha.Mảnh đất nhỏ!!! Dsc04508

14Mảnh đất nhỏ!!! Empty Re: Mảnh đất nhỏ!!! 3/7/2009, 20:30

manylam

manylam
Giải nhì đan móc Hè 2009
Giải nhì đan móc Hè 2009
Uh, Vuonglan19 móc giỏ đẹp lắm, đâu thua gì các cao thủ đâu nhỉ, giỏ vàng-đen này đẹp lắm, many rất thích, :kni2:

http://vn.myblog.yahoo.com/many1972002

15Mảnh đất nhỏ!!! Empty Re: Mảnh đất nhỏ!!! 3/7/2009, 21:46

vuonglan19

Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Cám ơn Chị Manlylam đã quá khen nha. Nghe chị khen mà em đây vui cả trong bụng và cười ngoài mặt luôn nè, hihihihi Smile

16Mảnh đất nhỏ!!! Empty Re: Mảnh đất nhỏ!!! 19/7/2009, 12:11

vuonglan19

Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Hôm thi Đan móc mùa hè đáng lẽ em định đăng kí cái khăn choàng này dự thi nhưng lại làm không kịp, hihihi thiệt là rùa mà.
Nay em post lên để các chị em cho ý kiến nha, mẫu khăn này là kiểu chị Rosa hướng dẫn làm và em có thêm chút sáng kiến ạ.

Mảnh đất nhỏ!!! Dsc04544p

Nhìn cận cảnh cái khăn choàng đây
Mảnh đất nhỏ!!! Dsc04545e

Cái khăn này là khăn móc len đầu tiên, lần đầu biết về len luôn đó nên không biết mua len nào cho tốt và cho đẹp, hihihi "gà" thiệt.

17Mảnh đất nhỏ!!! Empty Re: Mảnh đất nhỏ!!! 19/7/2009, 13:38

phuthuylon

phuthuylon
Người điều hành Box Móc
Người điều hành Box Móc
chị móc đẹp lắm!!!! Hehehe em cực làm biếng móc khăn vì không có xài được nóng lắm!!!!
Em ở trong này chưa thấy mùa đông.........

18Mảnh đất nhỏ!!! Empty Re: Mảnh đất nhỏ!!! 19/7/2009, 20:13

vuonglan19

Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Cám ơn em đã khen và làm chị có "động lực" làm 1 cái mới, hihihihi. Chị làm để tặng ông xã của chị ở xứ lạnh mà, chứ ở SG minh đâu có lạnh lắm đâu, không biết bao giờ mà sử dụng được.

19Mảnh đất nhỏ!!! Empty Re: Mảnh đất nhỏ!!! 20/7/2009, 10:18

thanhxuan

thanhxuan
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Mình thích hai cái giỏ ghép hoa. Hai cái đó dễ thương quá!
Ở Kiên Giang không có bán sợi móc giỏ. Khi nào có dịp đi Sài Gòn mìmh cũng phải bon chen móc 01 cái giỏ kết hoa mới được.

20Mảnh đất nhỏ!!! Empty Re: Mảnh đất nhỏ!!! 20/7/2009, 10:25

Dieu An

Dieu An
Lan ơi,
Nay chị thấy tác phẩm để đời của em rồi nghen!
Lấy tinh thần móc tiếp cái khăn khác đi, vì đang có 1 đống len sợi trong nhà rồi mà!
ngâm kíu kiểu mẫu đi, hôm nào chị tìm giúp mẫu nữa cho!
chụp luôn 2 cái bolero lên đi nha!
cho cả nhà cùng ngắm tác phẩm đầu tay nữa chứ đang! Lan đang dấu hàng đó cả nhà ơi! kakaka!

21Mảnh đất nhỏ!!! Empty Re: Mảnh đất nhỏ!!! 20/7/2009, 10:49

vuonglan19

Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Cám ơn các chị đã ghé thăm nhà em nha.
Chị An này làm em bể mánh hét rồi!!! hihihihi em định mỗi ngày post 1 sản phẩm để "dụ" khách hàng ghé thăm đó mà!
Sản phẩm áo Bolero 30/4 do "sư phụ" Dieuan hướng dẫn đây ạ. Cái áo đầu tay của em đó nha.

Mảnh đất nhỏ!!! Dsc04562

Mảnh đất nhỏ!!! Dsc04567f

Cám ơn sư phụ nhiều nhều nha, em còn học chị thêm cái áo dài tay nữa ạ, nhờ chị giúp em nha.

22Mảnh đất nhỏ!!! Empty Re: Mảnh đất nhỏ!!! 20/7/2009, 13:04

MoonMBT

MoonMBT
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Lan và DieuAn uiiiiiiii, hôm nào có "học nhóm" cho mình ké với nhé. Mình muốn học hỏi 2 bạn về cách móc bolero. Thank you 2 bạn trước nha..

23Mảnh đất nhỏ!!! Empty Re: Mảnh đất nhỏ!!! 16/8/2009, 13:33

vuonglan19

Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Bạn MoonMBT ới ời!!! Bạn ở đâu vậy?? Nếu bạn có thời gian rãnh vào buổi trưa thì mình chạy sang nhà bạn đưa "bí kíp" làm áo Bolero cho bạn nha, và có gì thắc mắc mình cũng có thể giải thích để bạn có thể hoàn thành áo mà. ( vì mình cũng làm được 3 cái áo kiểu như vậy nên cũng "lanh chanh" đòi hướng dẫn ấy mà Smile .
À sorry bạn vì mình trả lời chậm nha, vì thời gian vừa rồi lười vào nhà mình chăm sóc nhưng lại chăm vào nhà các chị em để "nghía" hàng, hihihihi bounce

24Mảnh đất nhỏ!!! Empty Re: Mảnh đất nhỏ!!! 16/8/2009, 14:21

vuonglan19

Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Nhân tiện hôm nay là ngày chủ nhật của em!!! nherang Em vào nhà để "lau chùi" đây ạ.
Hôm nay em quyết định đem hết của cải làm được để show hàng, mong bà con cô bác ghé thăm nhà em va cho ý kiến nha.
Đầu tiên là cái ví be bé xinh xinh, em nó được đem đi làm con nuôi rồi(nhân dịp sinh nhật của baby chị bạn đồng nghiệp)

Mảnh đất nhỏ!!! Dsc04613t

Kế tiếp cũng là cái giỏ hoa mà em đã từng làm rồi nè, màu sắc thì cũng nổi thiệt, trắng và đỏ mà, nhưng mình cũng thích nổi bật, hihihihi :pf27:

Mảnh đất nhỏ!!! Dsc04541q

Cũng là một em giỏ nữa, theo mình nghĩ là màu cafe sữa, giỏ này làm theo chart mẫu giỏ M010 trong topic của nhà mình nè, nhưng kết hoa không đẹp bằng người ta nên confused1 mình ăn gian kết hột bẹt vào thế là xong.

Mảnh đất nhỏ!!! Dsc04646t

Mặt sau của giỏ thì lại lười thế là kết ít hột bẹt lại, hihihi cũng thành kiểu mà hen!!! :pf36:

Mảnh đất nhỏ!!! Dsc04649gMảnh đất nhỏ!!! Dsc04649

Và cuối cùng là 2 em Bolero 30/4, nhờ sư phụ DieuAn hướng dẫn làm áo dài tay nè, cám ơn chị An nhiều nhiều nha, và cũng cám ơn "bí kíp" hướng dẫn móc Bolero của chị em mình trong diễn dàn ạ. Cám ơn và tặng hoa cái nào love1 love1 love1
Mảnh đất nhỏ!!! Dsc04639v

Bolero có tay lở nè, mình móc 2 cái tay áo thiệt là lâu luôn vì là lần đầu tiên móc áo xong và không móc liền cái tay nên các mũi kép đi không đều tay, mà 2 cái tay áo thấy cũng không đều nhau nữa nhưng không sao, chỉ có mình mình biết à 🆒

Mảnh đất nhỏ!!! Dsc04653p

Khuyến mãi thêm hình cái điện thoại của mình nè
Mảnh đất nhỏ!!! Dsc04635u

Do là mình đòi bà chị vẽ cho mình cái điện thoại "cùi bắp" này nhìn cho mới mẻ nên cái áo Bolero đầu tay (màu xám) mình đã tặng bà chị mới đi Mỹ làm kỉ niệm rồi và thế là mình phải bon chen để có 2 em Bolero màu đỏ và trắng này nè.
Kính thưa bà con, em xin hết ạ, bà con vào nhà em cho vui nha!!! Mời các chị em uống cafe nha drink và cho ý kiến ạ. "Xin cảm ơn xin cảm ơn" (câu này của Lại Văn Sâm cheers )các chị em.

25Mảnh đất nhỏ!!! Empty Re: Mảnh đất nhỏ!!! 16/8/2009, 14:31

Dieu An

Dieu An
wow, chủ nhật lau chùi nhà và trang trí lại hoành tráng wa ha Lan!
Lan oi, làm tiếp luôn túi dt mũi hoa cúc đi rùi món hoa voan nữa!
Cái giỏ lên nhìn dễ thương wa chừng luôn!

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 3 trang]

Chuyển đến trang : 1, 2, 3  Next