Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

lethoa36

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Tình hình là em muốnd dan cho bé em em cái áo lên kiểu này mà em hông biết hoa văn này thì đan thế nào...các chị giúp em với
giúp em mẫu áo này với 64040754_az_kol1

lethoa36

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Cách đan: (hàng chẵn đan mũi p, hàng lẻ đan mũi k)

đan 6 mũi đầu tiên liên tục 15 hàng, rồi vẫn để len như vậy đan tiếp 3 mũi tiếp theo, khi quay lại thì đan lấn thêm về 6 mũi cũ 3 mũi nữa (tổng số mũi dùng để đan 15 hàng luôn là 6 mũi) cũng đan 15 hàng, cứ thế liên tục cho đến hết. (lúc này bạn đã đan được 15 hàng và đang ở mặt phải - mũi k) (tạm coi là số mũi chia hết cho 3, và cuối cùng kết thúc vẫn là 6 mũi)

quay ngược lại, đan tiếp hàng 16, 18 bằng mũi p, hàng 17, 19 là mũi k

quay ngược lại, lúc này hiện đang ở hàng 20 (tức là mặt trái và đan mũi p), đan 6 mũi liên tục 15 hàng, rồi vẫn để len như vậy đan tiếp 3 mũi tiếp theo, khi quay lại thì đan lấn thêm về 6 mũi cũ 3 mũi nữa (tổng số mũi dùng để đan 15 hàng luôn là 6 mũi) cũng vẫn đan 15 hàng, cứ thế liên tục cho đến hết. (lúc này bạn đã đan được 34 hàng và đang ở mặt trái - mũi p)

quay ngược lại, đan tiếp hàng 35, 37 bằng mũi k, hàng 36, 38 là mũi p

Em đọc thấy trên mạng ghi thế này.. nhưng em làm theo nó ko có ra..... giúp em với

lethoa36

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
ui...không ai giúp em à? hu hu

dtnguyen

Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Hi em,

Chị có cái link hướng dẫn đan áo như em hỏi, có điều không có chart em nhé, có hình ảnh người ta đan chụp lại, hy vọng em làm theo được

http://www.liveinternet.ru/users/sohpia/post114121180/

Ngọc Hảo

Ngọc Hảo
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Hi chị dtnguyen,
Chị có cái link hay quá, em vô tình ghé qua trang bạn lethoa36 hỏi nhưng thấy hay quá, làm theo tuyệt thật đấy. ^^
Không biết bạn lethoa36 có xem trả lời của chị ko, nhưng nếu bạn ấy xem rùi chắc sẽ làm được ngay thui, chúc chị và bạn lethoa36 luôn thành công!
Tks chị nha! Tặng chị nè :hoa: :hoa: :hoa:

lethoa36

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
dtnguyen đã viết:Hi em,

Chị có cái link hướng dẫn đan áo như em hỏi, có điều không có chart em nhé, có hình ảnh người ta đan chụp lại, hy vọng em làm theo được

http://www.liveinternet.ru/users/sohpia/post114121180/

ui ui...em cảm ơn chị lắm lắm á^^.. tìm mãi chả thấy nút thanks đâu thôi em ôm chị hôn chùn chụt luôn vậy happy2 happy2 happy2 happy2

lethoa36

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
haongoc_292 đã viết:Hi chị dtnguyen,
Chị có cái link hay quá, em vô tình ghé qua trang bạn lethoa36 hỏi nhưng thấy hay quá, làm theo tuyệt thật đấy. ^^
Không biết bạn lethoa36 có xem trả lời của chị ko, nhưng nếu bạn ấy xem rùi chắc sẽ làm được ngay thui, chúc chị và bạn lethoa36 luôn thành công!
Tks chị nha! Tặng chị nè :hoa: :hoa: :hoa:
Thanks bạn ha^^ tớ có xem mà...ngày nào cũng vào luôn đó. happy2

dtnguyen

Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Hi lethoa36 va haongoc_292

cam on hoa cua 2 e nhe,

Chi cung thich ao nay lau rui, luu link nay de khi nao dan. Ma chac ko biet khi nao moi dan

Chi mong som duoc xem san pham cua tui em nhe

lehongle

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
em cung bon chen đan thử mẫu đan nè rùi mà nhìn hình đan hoài sao thấy xấu quá không đẹp như người ta gì cả huhu

smile

smile
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
em cũng giống mọi người thích áo này lâu rùi mà chưa biết đan thế nào.hơn nữa em cũng còn mấy cái sp dở dang.cố gắng hoàn thành nốt chúng em sẽ bắt tay vào đan thử.cảm ơn chị dtnguyen rất nhiều. thân tặng chị triệu đóa hoa happy2

Ngọc Hảo

Ngọc Hảo
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
dtnguyen đã viết:Hi lethoa36 va haongoc_292

cam on hoa cua 2 e nhe,

Chi cung thich ao nay lau rui, luu link nay de khi nao dan. Ma chac ko biet khi nao moi dan

Chi mong som duoc xem san pham cua tui em nhe
Thanks chi dtnguyen nhìu lắm ạ, em đang đan cái áo này rùi, cũng chỉ còn phần cổ và gấu áo thui nhưng chắc dài dài nữa mới ra mắt các chị được, hix.
Ở trên Thái Nguyên này mua lên khó quá trời luôn ý, hic. Hôm trước mất cả ngày em mới lùng được len như ý, rất tiếc chỉ còn có 3 cuộn, haizzz.
Nên là phần cổ và gấu áo phải đợi hết tuần may ra em mới đi mua tiếp được, bùn quá. Đi học xa thiệt bất tiện quá đi mất Sad Sad Sad
Hôm nào xong em sẽ trình làng luôn cho có hứng, hihi
bounce bounce bounce bounce

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]