Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

1Thắc mắc Xin chỉ giúp 30/6/2009, 15:35

Rose

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Xin chào mấy chị , e mới vào điễn đàn thôi ., cũng mới tập tành móc thui .E có nhiều cái ko bik mong các chị chỉ e với
Ở chỗ e ở bán len rất ít và hình như chỉ có 1 loại ( ko biết là loại gì nhưng mà móc 1 vài lần là bị xơ và sợi len cứng , ko mếm mại ), kim móc thì cũng chỉ có 1 cỡ vừa , bằng inox , trên cũng ko có kí hiệu hay chữ gì hết
Mấy chị ai biết thì có thẻ chỉ giúp e là có bao nhiêu loại len ko ? Giá cả ? lựa chọn sao cho phù hợp ? Kim móc cũng vậy
em muốn móc 1 cái khăn choàng , ko biết là nên chọn lạoi len như thế nào cho phù hợp
e có ng wen trên Đà lạt .Hok biết là loại len nào thông dụng (, để e còn gỏi ngta mua dùm )
mọi người ai bik thì xin giúp đỡ nghen ,Thank nhìu nhìu

2Thắc mắc Re: Xin chỉ giúp 1/7/2009, 18:50

mèo mimi

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Mình cũng mới tập móc thôi, mình cũng không rành loại len lắm, nhưng mà mình xài kim móc mua 20.000/cây, loại này có 2 đầu, mỗi đầu một số (1-8: để móc len sợi nhỏ,5-6: để móc len sợi lớn), thân cây có chữ MOON đó bạn

3Thắc mắc Re: Xin chỉ giúp 1/7/2009, 19:36

mèo mimi

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
người bán nói là hàng nhập khẩu nên loại MOON mắc, còn loại của Việt Nam mình mua 2000/cây thôi nhưng móc không êm bằng loại nhập khẩu

4Thắc mắc Re: Xin chỉ giúp 1/7/2009, 20:18

Rose

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
ở chỗ mình ở thì chỉ có 1 loại kim 1 đầu , 4k/cây ah , trên cũng chẳng có kí hiệu gì

5Thắc mắc Re: Xin chỉ giúp 1/7/2009, 21:37

Rosa

Rosa
Người điều hành diễn đàn
Người điều hành diễn đàn
Chị đã có viết một bài về sợi len ở topic kiến thức đan rồi, em đã xem chưa? Cũng đã có topic về kích thước các loại kim móc ở đây:
http://www.danmoc.net/forum-f21/topic-t221.htm

http://www.danmoc.net

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]