Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1, 2

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 2 trong tổng số 2 trang]

rubykieu

rubykieu
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
tớ đã tìm thấy video hướng dẫn cái mũ mà tớ up lên hỏi mọi người,đây là link để mọi người tham khảo nhé Razz Razz
https://www.youtube.com/watch?v=xy8G4NN_YbI
chúc mọi người có đc sản phẩm đẹp cho mình vào dịp tết nhé bounce

congchuaxu34

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Xin lỗi mọi người cho tớ hỏi một chút, tớ cũng đang bon chen móc kiểu mũ nồi này cho con gái ma móc mãi chưa ra hình vì không biết giảm mũi thế nào? Với lại mọi người nhắc đến mũi đơn ngược mà tớ không biết thế nào? Mong mọi người giúp đỡ nhé. Cảm ơn nhiều

Phtt

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
congchuaxu34 đã viết:Xin lỗi mọi người cho tớ hỏi một chút, tớ cũng đang bon chen móc kiểu mũ nồi này cho con gái ma móc mãi chưa ra hình vì không biết giảm mũi thế nào? Với lại mọi người nhắc đến mũi đơn ngược mà tớ không biết thế nào? Mong mọi người giúp đỡ nhé. Cảm ơn nhiều

móc trái móc phải

Mũi đơn ngược là móc vào chân mũi I hàng trước chứ không phải vào cái lỗ của mũi bính (giống như đẫy cọng chỉ lên cho nổi). Xem lại phần chỉ móc cơ bản.)

Giảm mũi trong cách móc vòng tròn có nhiều cách:
- Móc bình thường nhưng luồn 2I thành 1 chân duy nhất thì hàng kế tiếp đã giảm 1 mũi.
- Bỏ trống 1 chân của hàng trước thì số mũi cũng giảm.
- Móc bình thường mỗi chân 1 mũi, không tăng mũi thì khi đến hàng thứ ba kế tiếp vòng tròn không được tăng mũi sẽ tự đông co lại. Sau đó thưc hiện nhiều cách giảm mũi khác nhau thì nón sẽ cong theo ý thích của mình.

congchuaxu34

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Cảm ơn bạn nhiều nhé

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 2 trong tổng số 2 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1, 2