Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

shinning_2min

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
mình đang tập móc và muốn móc mẫu khăn này nhưng không biết bắt đầu móc ở đâu và các số liệu móc trong hình là như thế nào, bạn nào giúp mình với, thks!!! Razz http://upanh.com/img03710_upanh/v/evjafi3f0hn.htm

tinaalibaba

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Theo mình thấy khăn này bạn móc bắt đầu ở đoạn 13 mũi bính. Còn hàng 1 và 2 mũi bông dâu và mũi đơn ở dưới cùng là phần móc viền cho khăn.
Còn số liệu có nghĩa là bạn móc 13 mũi bính. Hàng 1 móc mũi chữ T và mũi bính theo chart. Tới hết hàng thứ 9 qua hàng tiếp theo bạn chỉ móc đến nữa khăn ngay chỗ mũi tên màu đen đấy và bạn lại móc lên tiếp 2 hàng sau đó cắt chỉ. Và móc từ chỗ mũi tên đen đến hết hàng 40.
Đây là suy nghĩ của mình không biết chính xác không hihi. Bạn cứ thử xem chúc bạn thành công

shinning_2min

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
cám ơn bạn nhiều, tại mình ko hiểu ngay chỗ mũi tên phải làm như thế nào, với lại các mũi móc là xen kẽ 1 mũi đơn và 1 mũi bính hả bạn?! còn chỗ viền thì mình ko biết làm sao cho 3 mũi bính chụm lại như hình hết

shinning_2min

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
còn chỗ mũi tên trắng là gì vậy bạn?

góc nghỉ ngơi

góc nghỉ ngơi
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
mũi tên đen là điểm bắt đầu, mũi tên trắng là nơi ngắt chi

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]