Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

1Giày baby M007 Empty Giày baby M007 9/7/2009, 05:15

Rosa

Rosa
Người điều hành diễn đàn
Người điều hành diễn đàn
Đây là câu hỏi của bạn angle1208

angle1208 đã viết:Mình đang muốn móc mẫu giày M007 cho con gái , khi móc đến hết hàng 8 thì mình ko biết phải làm sao để móc qua hàng 9, xin ban nào biết hãy chỉ dùm mình. Cám ơn nhiều.

Link đến mẫu M007:
http://www.danmoc.net/forum-f7/topic-t21.htm#99

http://www.danmoc.net

2Giày baby M007 Empty Re: Giày baby M007 3/12/2009, 16:20

bachyen020682

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Theo mình thì hàng thứ 9 bắt đầu từ chổ kết thúc hàng thứ 2 móc lên đó bạn. Mình cũng đang chuẩn bị móc giày này cho bé nhà mình đó.

leluong

Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Mẫu mũ trẻ em M007
http://www.danmoc.net/forum-f7/topic-t21.htm
Mình muốn móc cái mũ này cho trẻ sơ sinh, vậy theo như chart thì phải dùng kim móc số mấy và ở chỗ mình chỉ có len Trung Quốc, sợi nó to to, thì nếu móc theo chảt nó sẽ to lắm, làm thế nào cho nó vừa đầu của trẻ sơ sinh nhỉ. Mọi người giúp mình với. Thanks.

4Giày baby M007 Empty Re: Giày baby M007 20/6/2011, 15:22

sapphire

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
mình cũng muốn móc kiểu này, ba chị mình sắp sinh mà mình chỉ có len vĩnh thịnh thôi, ko biết có móc được kiểu này ko? có cần phải thêm hay bớt mũi ko vậy bạn?

5Giày baby M007 Empty Re: Giày baby M007 23/7/2011, 01:58

miki_2809

miki_2809
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Mình cũng chưa móc thử mẫu này,nhưng chắc móc xong áo cho pé con a trai mình thì mình sẽ móc thử.Mẫu giày này hơi khó hiểu nhưng mính nghĩ là hình như là móc dòng t2 có cả mũi T và mũi x thì sẽ móc tiếp đến dòng t3 toàn mũi x mà lọt ở giữa đó sau đó mới móc dòng t4,t5...tiếp theo. Oài,để khi nào móc thử xem,nếu ko thì t cũng pó tay Mad chart này khó hiểu quá. Suspect

Được sửa bởi miki_2809 ngày 23/7/2011, 02:14; sửa lần 2.

6Giày baby M007 Empty Re: Giày baby M007 23/7/2011, 02:09

miki_2809

miki_2809
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
sapphire đã viết:mình cũng muốn móc kiểu này, ba chị mình sắp sinh mà mình chỉ có len vĩnh thịnh thôi, ko biết có móc được kiểu này ko? có cần phải thêm hay bớt mũi ko vậy bạn?
theo t thì len Vĩnh Thịnh loại sợi nhỏ là tốt nhất,da bé sơ sinh nhạy cảm lắm. Bạn nên móc lỏng tay chút cho len mềm.Dùng kim móc loại 1 hoặc 1.9 ý. Tuy nhiên thì cứ móc thử rùi căn chỉnh thêm bớt mũi theo ước lượng của mình vào thôi. Chứ t cũng gà lắm quen móc thú bông,đến khi bắt tay móc thử áo baby thấy nản quá,hướng dẫn đề kim số 6, 30cm = 60 mũi ,thế mà t cùng len Vĩnh Thịnh sơi nhỏ rùi mà móc ko tài nào đúng đc tỉ lệ ấy,móc đi móc lại t thu xuống còn có 50 mũi,móc lỏng tay là 30 cm,chặt tay lệch mất hẳn 2cm thành 28cm Mad pó tay luôn Crying or Very sad móc đi móc lại,may là cũng sắp xong rùi confused Nên b cứ liệu ước lượng thêm bớt thui Suspect

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]