Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

1Hỏi về mẫu túi M027 Empty Hỏi về mẫu túi M027 10/7/2009, 00:25

Edelweiss

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
em mới tập móc nên đang còn mò mẫm nhiều thứ. Các chị có thể giải thích cho em mấy chỗ mà em khoanh tròn trong hình được ko?
Khoanh tròn thứ 1 là sao vậy mấy chị?còn khoanh thứ 2 là gì?em ko hiểu. Còn khoanh tròn thứ 3 là nắp túi phải ko các chị?
Hỏi về mẫu túi M027 26rc2

phuthuylon

phuthuylon
Người điều hành Box Móc
Người điều hành Box Móc
cái số 1 là mũi dời. mún móc thành vòng tròn thì phải dùng mũi dời nối lại. Cái số 2 cũng là mũi dời, móc wai túi thì móc 1 hàng mũi bính rồi tiếp 1 hàng mũi dời. cái số 3 nằm trong phần nắp túi, đúng rồi đó

Edelweiss

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
vậy là ở hình 1 thì mình móc một mảnh riêng biệt, rùi tiếp tục mảnh tiếp theo, trong khi móc mảnh tiếp theo thì nối mảnh 1 bằng mũi dời phải ko em?

Rosa

Rosa
Người điều hành diễn đàn
Người điều hành diễn đàn
Không phải bạn ơi, cái này móc vòng tròn. Đầu tiên móc 108 mũi bính, xong khép vòng lại bàng mũi dời. Vậy là được 1 cái vòng khép kín. Bắt đầu hàng thứ 2 bằng cách móc 3 bính rồi toàn mũi kép đơn cho đến hết vòng thì lại khép vòng lại bằng mũi dời. Hàng thứ 3 cũng tương tự nhưng chú ý là móc theo chiều ngược lại. Móc vòng tròn lên như vậy cho đến hết (17 hàng) thì bắt đầu móc 1 hàng mũi đơn và phần viền (là chỗ bạn khoanh số 3). Sau đó thì móc hàng mũi đơn ở đáy túi và móc quai theo chart bên tay phải, xong may vào túi ở vị trí màu xám trong chart.

Chỗ số 2 thì Rosa vẫn chưa hiểu, phuthuylon giải thích cho chị rõ hơn được không?

http://www.danmoc.net

phuthuylon

phuthuylon
Người điều hành Box Móc
Người điều hành Box Móc
chỗ số là móc 1 hàng mũi bính, hàng tiếp theo móc mũi dời phía trên hàng mũi bính, như vậy là mình dc 1 sợi dây cứng và có tiết diện hình tròn.

Edelweiss

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
em đã làm được rồi, cảm ơn chị Rosa va phuthuylon nhé

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]