Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7  Next

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 4 trong tổng số 7 trang]

nguyen uyen

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
sao hổng ai chia sẻ làm như thế nào zậy??? Bộ sưu tầm khăn len - Page 4 41583

Thuy Hoa

Thuy Hoa
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Em dùng giấy A4 dùng để in bìa mà làm có đủ màu xanh, hồng ,vàng ở hiệu sách có bán. Giấy chị cắt theo kích thước 47x80 mm.Tuỳ vào kích thước và số miếng giấy em ghép mà con công to hay nhỏ.Ở đây chị dùng 60 miếng cho 1 vòng, trong clip là 30miếng.Giấy chị dùng là giấy dán tem , em có thể dùng giấy viết ghi nhớ mà làm chị thấy cũng có rất nhiều màu. Chúc em thành công.

Được sửa bởi Thuy Hoa ngày 5/2/2010, 21:42; sửa lần 1.

utquyen

utquyen
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Dạ, út cám ơn chị nhiều lắm. Bộ sưu tầm khăn len - Page 4 568371

Thuy Hoa

Thuy Hoa
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
ltqsoft đã viết:

Chào TH.
Hic! Cái khăn đẹp phê đến cực đại điôp... Mình cũng vào xem thử bên đó và gặp 1 rắc rối nhỏ: Mình chưa hiểu "TRƯỢT MŨI" là thế nào cả. Cái hoa cúc thì mình hiểu, nhưng cáivofng bao quanh ấy làm mình "tốn chất xám" quá! Hay bạn chỉ giúp mình xem có khá hơn ko... Bộ sưu tầm khăn len - Page 4 646716 Nhớ trích dẫn hình ảnh để mình dễ tìm nhé.
Trượt mũi tức là bạn không đan mà nhấc mũi đó sang que đan phải

Thuy Hoa

Thuy Hoa
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
babysweetie25 đã viết:em thích chiếc khăn đan triết của chị lém Bộ sưu tầm khăn len - Page 4 33956 . chị chỉ cho em cách đan kiểu đó nha ! Bộ sưu tầm khăn len - Page 4 568371
Cách đan chị đã nói ở trang 2 rồi, em quay lại trang 2 mà xem

babysweetie25

babysweetie25
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
em cám ơn chị ạ ! chúc chị một năm mới vui vẻ ! Bộ sưu tầm khăn len - Page 4 847731

82Bộ sưu tầm khăn len - Page 4 Empty Re: Bộ sưu tầm khăn len 11/2/2010, 21:50

MouthCanCer

MouthCanCer
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Thuy Hoa đã viết:Đây là kiểu đan xương cá.Cách đan như sau:
Số mũi chia hết cho 3 +1
Mũi đầu bỏ, mũi sau vắt dây đâm 2 mũi, mũi tiếp theo đan xuống, cứ lặp lại như thế đến hết.
Kiểu này em nên đan bằng len đũa hoặc len sợi to sẽ đẹp hơn
Chị ơi " đâm 2 mũi là thế nào ạ "

83Bộ sưu tầm khăn len - Page 4 Empty Re: Bộ sưu tầm khăn len 14/2/2010, 22:55

Thuy Hoa

Thuy Hoa
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
MouthCanCer đã viết:
Chị ơi " đâm 2 mũi là thế nào ạ "
Đâm 2 mũi tức là bình thường em cho que đan vào 1 mũi rồi đan thì bây giờ cho que đan vào 2 mũi rồi đan.
Chúc mọi người 1 năm mới tràn ngập niềm vui và hạnh phúc Bộ sưu tầm khăn len - Page 4 847731

84Bộ sưu tầm khăn len - Page 4 Empty Re: Bộ sưu tầm khăn len 15/2/2010, 20:03

MouthCanCer

MouthCanCer
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
chị ơi đấy có phải là đan chập 2 không ạ? Nhưng mà là đan mũi lên hay mũi xuống ạ

85Bộ sưu tầm khăn len - Page 4 Empty Re: Bộ sưu tầm khăn len 17/2/2010, 00:08

Thuy Hoa

Thuy Hoa
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Đó là mũi đan chập 2, mũi đó đan xuống

86Bộ sưu tầm khăn len - Page 4 Empty Re: Bộ sưu tầm khăn len 18/2/2010, 02:28

ltqsoft

ltqsoft
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
[/quote]Bộ sưu tầm khăn len - Page 4 646716

Trượt mũi tức là bạn không đan mà nhấc mũi đó sang que đan phải[/quote]
Đây rồi! Mình vẫn chưa giành thời gian cho mẫu này (mặc dù vẫn có thời gian xem HBO và Star Movies Laughing) nhưng muộn còn hơn ko, cảm ơn hướng dẫn nhỏ của bạn nha..

87Bộ sưu tầm khăn len - Page 4 Empty Re: Bộ sưu tầm khăn len 24/2/2010, 18:14

tyty90

tyty90
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
huhuhu
chị ơi
cái mẫu vặn thừng 1:1 của chị ấy
e nhìn ảnh cũng chẳng hiểu
hình như 3 cái đầu là đan chập 2 mũi xuống đúng ko chị
rồi đến cái ảnh thứ 4 là e tịt luôn
hết tưởng tượng Bộ sưu tầm khăn len - Page 4 870103
help e chị ơi

88Bộ sưu tầm khăn len - Page 4 Empty Re: Bộ sưu tầm khăn len 22/3/2010, 11:15

kem.nhocvip

kem.nhocvip
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Thuy Hoa đã viết:Thêm 1 cái khăn nữa
Bộ sưu tầm khăn len - Page 4 Hnh7843nh00301

chị ơi hướng dẫn e đan mẫu này được ko? e đang muốn đan tặng mẹ 1 cái Bộ sưu tầm khăn len - Page 4 584639

http://me.zing.vn/kem_vanila/profile

89Bộ sưu tầm khăn len - Page 4 Empty Re: Bộ sưu tầm khăn len 24/3/2010, 10:23

ngoctran2703

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Hay quá!
chỉ mình đan cái khăn đen trắng đi bạn
trả lời sớm nha
Bộ sưu tầm khăn len - Page 4 847731

Thuy Hoa

Thuy Hoa
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Đây là con cá mình mới làm:
Bộ sưu tầm khăn len - Page 4 Anh004t
Bộ sưu tầm khăn len - Page 4 Anh005c

fairybutterfly

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Thuy Hoa đã viết:Em dùng giấy A4 dùng để in bìa mà làm có đủ màu xanh, hồng ,vàng ở hiệu sách có bán. Giấy chị cắt theo kích thước 47x80 mm.Tuỳ vào kích thước và số miếng giấy em ghép mà con công to hay nhỏ.Ở đây chị dùng 60 miếng cho 1 vòng, trong clip là 30miếng.Giấy chị dùng là giấy dán tem , em có thể dùng giấy viết ghi nhớ mà làm chị thấy cũng có rất nhiều màu. Chúc em thành công.
chị ah`. mấy loại này em cũng có làm rồi. Tên của nó là Origami 3D nhưng về mặt chất liệu thì theo em chị không nên dùng giấy A4 vì hơi đắt trong khi làm loại này cần nhiều giấy. Dân gấp giấy tụi em hay dùng loại giấy gọi là giấy nhăn. Kích thước bình thường 1 tờ full là khoảng 50x50 mà giá tiền chỉ khoảng 2500/tờ. Theo em chị nên mua loại này. Em chỉ góp ý vậy thôi chứ chị dùng giấy nào cũng được. Mấy sản phẩm chị làm đẹp lắm ạ happy2 happy2 happy2

92Bộ sưu tầm khăn len - Page 4 Empty Re: Bộ sưu tầm khăn len 14/6/2010, 21:44

hagiang

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
chị Hoa phối màu đẹp wá !!!Ngưỡng mộ chị ghê!!! Bộ sưu tầm khăn len - Page 4 22578

93Bộ sưu tầm khăn len - Page 4 Empty Re: Bộ sưu tầm khăn len 6/11/2010, 22:25

minra

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Thuy Hoa đã viết:Đây là chiếc khăn len mình vửa mới đan xong:
Bộ sưu tầm khăn len - Page 4 Hnhnh0058d
chị nói rõ hơn cho e biết chart đc ko ạ, e đan theo hướng dẫn của chị mà cứ lung tung hết cả lên Sad(

94Bộ sưu tầm khăn len - Page 4 Empty Re: Bộ sưu tầm khăn len 6/11/2010, 23:41

bichslan

bichslan
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Thuy Hoa đã viết:Nhờ sự giúp đỡ của chị ba_chu_bietthuxanh mình đã đan được khăn hoa cúc.Đây là chiếc khăn mình đang đan :
Bộ sưu tầm khăn len - Page 4 Hnhnh0059
Chj ơi, giúp em Crying or Very sad
Em đã tham khảo mẫu hoa cúc nhưng ko giống thế này, phiền chị hướng dẫn Embarassed

http://knittingunlimied.blogspot.com

95Bộ sưu tầm khăn len - Page 4 Empty Re: Bộ sưu tầm khăn len 8/11/2010, 20:28

Thuy Hoa

Thuy Hoa
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
minra đã viết:
chị nói rõ hơn cho e biết chart đc ko ạ, e đan theo hướng dẫn của chị mà cứ lung tung hết cả lên Sad(
Em cứ đọc kĩ lại hướng dẫn của chị đi, phần vặn thừng 1:1 thì chị đã post hình rồi, em cứ đan thì xem thắc mắc ở dòng nào thì hỏi chị.

96Bộ sưu tầm khăn len - Page 4 Empty Re: Bộ sưu tầm khăn len 8/11/2010, 20:32

Thuy Hoa

Thuy Hoa
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
bichslan đã viết:Chj ơi, giúp em Crying or Very sad
Em đã tham khảo mẫu hoa cúc nhưng ko giống thế này, phiền chị hướng dẫn Embarassed
Chị đan hoàn toàn theo hướng dẫn của chị bachubietthuxanh có gì em sang nhà chị ấy mà hỏi. Chiếc khăn này chị đan mọi người chê màu trẻ con nên chị tháo ra không đan nữa.

97Bộ sưu tầm khăn len - Page 4 Empty Re: Bộ sưu tầm khăn len 8/11/2010, 20:45

Thuy Hoa

Thuy Hoa
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Dạo này mình chỉ vào xem thôi lâu lắm không post hình. Mình đang đan 1 chiếc khăn khi nào xong mình sẽ post lên cho mọi người xem.

98Bộ sưu tầm khăn len - Page 4 Empty Re: Bộ sưu tầm khăn len 8/11/2010, 21:24

bichslan

bichslan
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Thuy Hoa đã viết:
Chị đan hoàn toàn theo hướng dẫn của chị bachubietthuxanh có gì em sang nhà chị ấy mà hỏi. Chiếc khăn này chị đan mọi người chê màu trẻ con nên chị tháo ra không đan nữa.
Em đợi chị mãi ko thấy onl nên vào nhà cô hỏi rồi. Tại vì là vào nhà cô cũng ko thấy hướng dẫn nên lại phải phiền cô.
Khăn màu xanh hồng dễ thương, dành cho các bé thiếu nhi,chị tháo ra là đúng rồi bounce

http://knittingunlimied.blogspot.com

99Bộ sưu tầm khăn len - Page 4 Empty Re: Bộ sưu tầm khăn len 8/11/2010, 22:02

nguyenminhvan90

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
kienlien đã viết:Đây là chiếc khăn len mình vửa mới đan xong:
Bộ sưu tầm khăn len - Page 4 Hnhnh0058d
Mình muốn hỏi kiểu đan này vặn thừng 1: 1 như thế nào hả bạn? Mình đã xem ở cách dạy đan nhưng ko hiểu cái nào là vặn thừng 1:1 nên ko biết kiểu vặn thừng nào là 1:1 chỉ thấy vặn thừng 1 với 2 mũi rồi 3 mũi ... Bộ sưu tầm khăn len - Page 4 848776. Mong bạn chỉ giúp mình với được ko? Cám ơn bạn nhiều nha Bộ sưu tầm khăn len - Page 4 847731
Bạn ơi. kiểu đan này ảnh mờ quá mình ko thể xem được. Có cách nào nói dễ hiểu hơn ko? chỉ dùm m với.thank bạn nhiều nha.

100Bộ sưu tầm khăn len - Page 4 Empty Re: Bộ sưu tầm khăn len 8/11/2010, 22:08

minra

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Thuy Hoa đã viết:
Em cứ đọc kĩ lại hướng dẫn của chị đi, phần vặn thừng 1:1 thì chị đã post hình rồi, em cứ đan thì xem thắc mắc ở dòng nào thì hỏi chị.
Em cảm ơn chị nhiều.dưới đây là 1 số chỗ e không hiểu ạ.
"Dòng 1 mũi đầu bỏ, đan 2 mũi lên , đan 2 mũi xuống ( vặn thừng 1:1), đan 2 mũi lên cứ lặp lai như thế cho đến hết hàng." Em không hiểu là lặp lại đến hết hàng tức là 2l,2x,vặn 1:1,2l rồi lại 2l,2x,vặn 1:1,2l ạ?
Dòng 2 mũi đầu bỏ,thêm len màu khác đan 2 mũi xuống(vặn thừng 1:1), đan 2 mũi lên, đan 2 mũi xuống ( vặn thừng 1:1) lặp lại đến hết dòng. Chỗ này e cũng không hiểu lặp lại đến hết dòng là 2x,vặn 1:1,2l,2x,vặn 1:1 rồi lại 2x,vặn 1:1,2l,2x,vặn 1:1 ạ?
còn chỗ vặn 1:1 là mình đan xuống hết ạ chị

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 4 trong tổng số 7 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7  Next