Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

hana

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Mấy chị giúp em đọc2mẫu này với, em đọc mãi mà không hiểu phải bắt đầu từ đâu với lại phải móc như thế nào nữa

Giúp em với mấy chị ơi 2737907098465060902

phuthuylon

phuthuylon
Người điều hành Box Móc
Người điều hành Box Móc
mẫu số 2 bắt đầu từ mũi tên bạn. móc 1 vòng sang bên phải rồi way lại móc 1 vòng sang bên trái rồi cuối cùng móc 1 hàng ở dưới
còn mẫu số 1 hình như là móc 3 miếng rồi ghép lại bằng mũi dời(ko chắc)

Rosa

Rosa
Người điều hành diễn đàn
Người điều hành diễn đàn
Mẫu số 1 móc riêng hai lá bên phải và ở giữa trước. Hai lá này móc như nhau, bắt đầu từ mũi bính ở giữa tâm móc ra, kết thúc bằng mũi dời rồi cắt chỉ.

Lá thứ 3 bên trái cũng móc như hai lá đầu nhưng móc mũi dời xong thì không cắt chỉ mà móc tiếp hàng mũi bính để làm cuống lá, sau đó 1 hàng mũi dời vào hàng mũi bính vừa móc để làm cuống lá dày hơn, cuối cùng dùng mũi dời để nối 2 lá kia vào ở mũi cuối cùng.

http://www.danmoc.net

inferno

inferno
Cuộn len to
Cuộn len to
em thấy lá thứ nhất k cần phải cắt chỉ. Cứ móc xong 1 lá thì bắt lên 5 bính làm lá tiếp theo, đủ 3 lá thì móc cuống, rồi móc mũi dời hay hạt gạo trở ngược lên tâm lá, cắt chỉ, dấu mối. em đã làm thử rồi.

hana

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Dạ e cám ơn mấy chị ạ. E có làm thử theo chị Rosa rồi nhưng móc xong sp không được chắc chắn lắm chị ạ. e không biết mấy đoạn chỉ thừa sau khi móc xong 2 lá rời phải giấu làm sao vậy chị. còn theo chị inferno thì em không hểu cho lắm.

Rosa

Rosa
Người điều hành diễn đàn
Người điều hành diễn đàn
Em thử móc chặt tay hơn ở phần các mũi dời xem nó có chắc hơn không. Phần chỉ thừa em cắt ngắn thôi, dài khoảng 3 mũi bính rồi dùng kim móc dấu vào các mũi bính phần sống lá, hoặc dấu sao cho khéo là được. Phần chị chỉ là do chị dịch đoạn tiếng anh ở trong chart.

http://www.danmoc.net

hana

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
dạ em cám ơn chị nhiều nhiều

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]