Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

takanguyen

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
bạn có dịch chart của cái này ra hướng dẫn được không? mình làm thử rồi mà không được hình như sai chỗ nào ấy 🇳🇴

Rosa

Rosa
Người điều hành diễn đàn
Người điều hành diễn đàn
Bạn làm không được ở chỗ nào? Chart này mình dịch như sau

hàng 1: là hàng gầy mũi
Gầy 33 mũi (tương đương 21 cm)

hàng 2: 1 xuống, 31 lên, 1 xuống

hàng 3: 2 xuống, *1 vòng, 1 xuống, 1 chập 3, 1 xuống, 1 vòng, 1 xuống, lặp lại từ * thêm 4 lần nữa, 1 xuống
hàng 4: 1 xuống, 31 lên, 1 xuống
hàng 5: mũi xuống
hàng 6: 1 xuống, 31 lên, 1 xuống

Lặp lại từ hàng 3 ...

Mình nghĩ để làm được khăn nhìn như mẫu thì que đan phải khá to so với sợi len, trong chart thấy có số 5 không biết có phải là que số 5 không? scratch

http://www.danmoc.net

phuonganh22

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
cho mình hỏi là nếu đan khăn này với len Vĩnh Thịnh 2 sợi thì có hợp ko???

Thảo nguyên xanh

Thảo nguyên xanh
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Len Vĩnh Thịnh mà dùng 2 sợi thì hơi mỏng, bạn chập 4 hay 6 sợi lại rồi đan sẽ đẹp hơn đấy.... Hỏi về mẫu mũ khăn M004 9273

thodan

thodan
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Mình lúc đầu cứ nghĩ mấy kiểu này phải đan que nhỏ thì rất lâu nên chưa dám thử. Nhnwg xem 1 bạn bên hoitheuthua đan bằng que 4,5 chắc cũng là len sợi nhỏ bạn ạ. Mình nghĩ bạn đan thử khoang 10x 10 cm là sẽ biết có được không bạn ạ

vcpypu

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Mình rất thích mẫu đan này nhưng chưa biết nhiều về đan lắm. Bạn nào có thể nói rõ hơn về Chart của mẫu đan này giúp mình không?

hongvan_nguyen5

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Mình mới học đan , xin chỉ giúp mình cách đan nón len ? cách đan đỉnh ( chóp) nón.Chân thành cám ơn các bạn

daisy16

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Chị ơi, em đan theo thế này rùi nhưng ở hàng 3 ý, như chị dịch thì tổng cộng phải có 35 mũi (1 chập 3 nghĩa là chập 3 mũi lại với nhau, số mũi giảm đi 2, mà gầy có 33 mũi thì thiếu mất 2 mũi rùi! Chị xem lại giùm em với nhé
Rosa đã viết:Bạn làm không được ở chỗ nào? Chart này mình dịch như sau

hàng 3: 2 xuống, *1 vòng, 1 xuống, 1 chập 3, 1 xuống, 1 vòng, 1 xuống, lặp lại từ * thêm 4 lần nữa, 1 xuống

Lặp lại từ hàng 3 ...

Mình nghĩ để làm được khăn nhìn như mẫu thì que đan phải khá to so với sợi len, trong chart thấy có số 5 không biết có phải là que số 5 không? scratch

hoahongdo

hoahongdo
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Bạn để ý hàng 3: cứ mỗi một mũi chập 3 (giảm 2 mũi) thì có 2 mũi vòng (thêm 2 mũi) nên tổng số mũi không bị đổi. Đan từ đầu đến cuối số mũi vẫn là 33 thôi bạn ^^

ms.khatu

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Em cũng rất thích mẫu đan này, nhưng em còn 1 thắc mắc là ờ 2 đầu có hướng dẫn các mũi gì mà hình bầu dục như hạt gạo vào có dấu x đấy ạ? Chỗ này thì đan thế nào vậy chị? Hay phải móc ạ?

ice1112

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Rosa đã viết:Bạn làm không được ở chỗ nào? Chart này mình dịch như sau

Lặp lại từ hàng 3 ...

Chị ơi cho em hỏi, nếu mình đan hàng lên hàng xuống như ở hàng 4,5,6 thì khăn sẽ có 2 mặt khác nhau phải không ạ?
Mà dấu / và \ trong chart có nghĩa là gì vậy? Trong spoiler ghi là '1 vòng, 1 xuống' thì = yarn over, như thế thì / và \ là...?

heocoilove

heocoilove
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
em cũng muốn đan mẫu này cho mẹ em
em dùng kim 3.5mm và mua len co pha mau san, loai len nay kha nho nen em tinh chap 2 lai nhung so khan len khogn dep
ma sao bai nay lau roi khong ai tra loi nhi
chac moi nguoi ai cung busy?
em hỏi mẫu bên 008 cũng không thấy cm

heocoilove

heocoilove
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
em đan 33 mũi nhưng sau khi hoàn thành hàng 3 thì số mũi tăng lên 35, làm thử hàng 4-5 xong qua đên hàng 6 theo như hướng dẫn thì lị tụt xuống còn 31 mũi!

Cunning Cat

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Chap chữ thế này: :kni2:

Hàng 1: Hàng gầy mũi
Gầy 33 mũi, tương đương 21cm
(nhưng mình thử thì chả biết len cỡ nào đi với que nào thì được thế Razz nên mọi người có thể gầy số mũi N _ N chia hết cho 6 +3)

Hàng 2:
1 lên, 31 xuống, 1 lên

Hàng 3:
2 xuống, *1 vòng, 1 chập 3, 1 vòng, 1 xuống*, lặp lại ** cho đến khi còn 1 mũi, đan xuống

Hàng 4:
1 lên, 31 xuống, 1 lên

Chỉ cần lặp lại 4 hàng như trên đến khi có độ dài ưng ý. bounce

Chúc chị em đan thành công. happy2

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]