Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3  Next

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 2 trong tổng số 3 trang]

Shubin

Shubin
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Cám ơn bạn nhiều nha, Mẫu móc mũ M008 ( Mũ màu xanh blue ) - Page 2 847731 .Nhưng mình ở Cần Thơ nên ko có nhiều mặt hàng len để chọn, ở mình chỉ có len 1 sợi và 2 sợi thôi, mà ít màu nữa, mình ko biết mua len ở đâu nữa, có ai biết địa chỉ nào ở CT chỉ cho mình với nha!

b3nhi

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Em xin có chút thắc mắc về loại len dùng để làm mẫu nón này ạ. Mình nên sử dụng loại len như thế nào ạ . Loại to 1 sợi hay loại nhỏ ạ . Mong sớm hồi âm . Mẫu móc mũ M008 ( Mũ màu xanh blue ) - Page 2 252296

Ansa_Nguyễn

Ansa_Nguyễn
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
dùng len 1 sợi sẽ nổi rõ hoa văn hơn đấy bạn ạ^^

hoathuytinh294

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Mấy chị ơi. Lần đầu em vào nên không biết chart của mẫu M008 ở đâu cả. Mấy chị bảo em với. Mẫu móc mũ M008 ( Mũ màu xanh blue ) - Page 2 870103

Băng Tâm

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Bạn vào diễn đàn của phần Móc nhé -> Mẫu móc -> Chọn chủ đề : Khăn , mũ , găng tay -> thế là kéo chuột xuống cho đến mẫu M008 và dưới hình có chữ chart màu đỏ , bạn nhấp vô sẽ hiện ra chart liền nè ! Đây nè bạn :
http://www.danmoc.net/forum-f7/topic-t17.htm#120
Còn đây là chart nè bạn :
Chúc bạn thành công nhé !

hoathuytinh294

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Em tìm được rồi. Em cảm ơn chị nhiều nhé!

32Mẫu móc mũ M008 ( Mũ màu xanh blue ) - Page 2 Empty trả lòi mẫu non m008 22/6/2010, 22:18

nam&sayuri&sarina

nam&sayuri&sarina
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Em xin có chút thắc mắc về loại len dùng để làm mẫu nón này ạ. Mình nên
sử dụng loại len như thế nào ạ . Loại to 1 sợi hay loại nhỏ ạ . Mong sớm
hồi âm . Mẫu móc mũ M008 ( Mũ màu xanh blue ) - Page 2 252296
chị oi loại này dùng len loại to cõ cây móc số 10,,,,cây móc cũng số 10 luôn..chúc chị thành công

kunkon2111

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
mấy chị cho e hỏi mẫu nón M008. Theo như chị hướng dẫn :"Còn nón M008, mình bắt đầu từ đỉnh nón móc ra, móc vòng tròn. Theo chart
là:
Bắt đầu móc 4 mũi bính, khép vòng bằng 1 mũi dời, 2 bính, 2 mũi
chữ T chụm đầu vào mũi bính thứ nhất của vòng, 2 bính, 3 mũi chữ T chụm
đầu, v.". e biết làm 2 mũi chữ T chụm đầu nhưng còn 3 mũi chữ T chụm đầu thì ko biết làm sao? chĩ chị giúp e.

kunkon2111

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
mình có xem hướng dẫn các mũi móc nhưng ko thấy hướng dẫn 3 mũi chữ t chụm đầu, ai biết chỉ mình với

kunkon2111

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
sao ko ai giup minh vay?

nam&sayuri&sarina

nam&sayuri&sarina
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Mẫu móc mũ M008 ( Mũ màu xanh blue ) - Page 2 004wtMẫu móc mũ M008 ( Mũ màu xanh blue ) - Page 2 002cml
buóc sao cùng là dây...

nam&sayuri&sarina

nam&sayuri&sarina
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
à chị oi hình bị nguọc nhé..xin lỗi..hình ỏ duóc truóc nhé

kunkon2111

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
sao thấy ki kì, hình như la ko đúng thì phải tai mình coi phần hướng móc 2 mũi chữ T chụm đầu, giờ coi hình bạn hướng dẫn thấy khác nhiều quá. hay là tại mình coi ko hiểu, ai có thể hướng kỹ hơn 1 tí dc ko? nhưng dù sao cũng thanks nhiều

nam&sayuri&sarina

nam&sayuri&sarina
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
bạn hỏi 3mũi t chụm dầu mà ..thì bạn dã biết hai mũi chụm dầu rồi chú? em chỉ là 3 mũi

nam&sayuri&sarina

nam&sayuri&sarina
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Mẫu móc mũ M008 ( Mũ màu xanh blue ) - Page 2 005dah

nam&sayuri&sarina

nam&sayuri&sarina
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
chị oi có video huóng dẫn nè Hướng dẫn các mũi móc bằng videosông chị coi ỏ hàng duoí có chủ dề là MÓC MŨI CHÙM 3 KÉP ...của chị atate....em dã chụp hình chochị xem nhung nghĩ lại thấy chị coi video sẽ dễ hiểu hon

kunkon2111

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
mình đã coi hướng dẫn chùm 3 kép rồi. vậy đó cũng là 3 mũi chữ T chụm đầu luôn đó hả?

kunkon2111

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
cho m inh hỏi mẫu nón M8 tínha, mình móc tới hàng mà ghi số 1 đó.tiếp theo mình làm gì nụa, hay cứ móc theo như hàng 1 cho đến hết. mình làm sao ko thấy nó thẳng xuống mà cứ bè bự ra ko a? ai rãnh rỗi giúp mình nha

44Mẫu móc mũ M008 ( Mũ màu xanh blue ) - Page 2 Empty hỏi về mũ M008 25/1/2011, 16:38

chuotbeo

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Mọi người chỉ giúp cho mình thắc mắc này với:
60x2 có nghĩa là cái mũ của mình cả vòng tròn là có 120 mũi à?
còn 38x2 ở phần mai mũ nữa là sao?
Mình tưởng móc vòng thì cứ móc liền thôi chứ.
Mình cũng chưa móc được kiểu này, mong mọi ng giái đáp giúp sớm để mình làm được nhé. Thank you!
Sao mình chậm hiểu thế nhỉ: Suspect

babyboo312

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Muchi đã viết:Ah chị ơi, em không hỉu cái này cho lắm, từ bước thứ 4 sang bướic thứ 5 [ cách móc vòng tròn thứ 2 ], người ta làm sao em không hỉu, có lẽ là nhanh wa'Mẫu móc mũ M008 ( Mũ màu xanh blue ) - Page 2 Mocvongtron
Huhu còn mình ko hiểu cách móc vòng tròn 1 không hiểu sao sau khi kết thúc mũi dời và mũi bình để khép vòng , nó thừa ra 1 mũi thành 9 mũi, trong khi lúc đầu chỉ có 8 mũi , mình cũng móc mũi đầu tiên của hàng 2 giống hướng dẫn thì nó bị thừa mũi ra , không biết nên làm sao nữa ,mọi người chỉ giùm mình với
Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad

therese.asia

therese.asia
Cuộn len rất to
Cuộn len rất to
@Babyboo312:
Trong bài hướng dẩn đó cháu không hiểu chổ nào? họ vẽ rất rõ,dễ hiểu mà. Tham khảo clip này nhé.

https://www.youtube.com/watch?v=WLuSVyKvoUg&feature=relmfu
xem clip này sẽ biết cách bắt đầu vòng tròn.

http://www.myhobby.vn

babyboo312

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
therese1253 đã viết:@Babyboo312:
Trong bài hướng dẩn đó cháu không hiểu chổ nào? họ vẽ rất rõ,dễ hiểu mà. Tham khảo clip này nhé.
https://www.youtube.com/watch?v=WLuSVyKvoUg&feature=relmfu
Cháu hiểu cô ạ , chỉ là làm theo thì cháu thấy thừa , sau khi hết vòng 1 , mũi dời để nối vòng và mũi bính để lên 1 dòng , cháu thấy nó thừa ra 1 mũi , như trong hình nó cũng thừa ra đó cô ạ , vậy thì cháu ko hiểu làm sao để có thể móc đúng như số mũi ban đầu nữa , từ bước 8 có 8 mũi đơn, sang bước 9 thành 9 mũi đơn rồi ạ , cô chỉ cho cháu với , mũi đầu tiên dòng 2 cháu phải móc vào lỗ nào ạ , chứ con bình thường cháu chỉ làm vòng tròn xoắn ốc , chưa dùng mũi dời và mũi bính để tạo thành vòng tròn xoe bao giờ
Crying or Very sad Crying or Very sad Crying or Very sad

ilangilang

ilangilang
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Mình thấy móc vòng tròn ban đầu là khởi đầu thường nhỏ xí, mình có bỏ qua bước này bước nọ cũng ko ảnh hưởng lắm, nếu bạn thấy vòng 1 bị thừa 1 mũi, sang vòng 2 có thể móc giảm mũi để vẫn đúng với chart, hoặc là ngay từ ban đầu ở vòng 1 bớt 1 mũi đơn để cuối cùng kết thúc như bạn nói đó, vẫn là 8 mũi đơn.

Như mình móc mũ hay các chart bắt đầu từ vòng tròn, ở mũi dời cuối cùng mình ko móc vô mũi đầu tiên của r1 mà móc vô giữa 2 mũi đơn cho dễ.
Với lại bạn coi lại xem bạn móc mũi dời ở r1 là vô mũi đơn đầu tiên hay mũi bính, ban đầu móc 1 bính rồi mới bắt đầu móc mũi đơn đúng chưa thì có 1 số chart đếm mũi bính đầu tiên đó như mũi đơn (count as a sc), có chart thì ko tính, nên có khi bạn bị dư mũi từ bước đếm này đó. Nếu bạn ko tính mũi bính là mũi đơn phải đếm thì khi kết vòng = mũi dời bạn phải móc qua mũi đơn thực đầu tiên ấy. Bạn móc vòng tròn = mũi kép thì sẽ nhận ra vấn đề này dễ hơn.

babyboo312

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
ilangilang đã viết:Mình thấy móc vòng tròn ban đầu là khởi đầu thường nhỏ xí, mình có bỏ qua bước này bước nọ cũng ko ảnh hưởng lắm, nếu bạn thấy vòng 1 bị thừa 1 mũi, sang vòng 2 có thể móc giảm mũi để vẫn đúng với chart, hoặc là ngay từ ban đầu ở vòng 1 bớt 1 mũi đơn để cuối cùng kết thúc như bạn nói đó, vẫn là 8 mũi đơn.

Như mình móc mũ hay các chart bắt đầu từ vòng tròn, ở mũi dời cuối cùng mình ko móc vô mũi đầu tiên của r1 mà móc vô giữa 2 mũi đơn cho dễ.
Với lại bạn coi lại xem bạn móc mũi dời ở r1 là vô mũi đơn đầu tiên hay mũi bính, ban đầu móc 1 bính rồi mới bắt đầu móc mũi đơn đúng chưa thì có 1 số chart đếm mũi bính đầu tiên đó như mũi đơn (count as a sc), có chart thì ko tính, nên có khi bạn bị dư mũi từ bước đếm này đó. Nếu bạn ko tính mũi bính là mũi đơn phải đếm thì khi kết vòng = mũi dời bạn phải móc qua mũi đơn thực đầu tiên ấy. Bạn móc vòng tròn = mũi kép thì sẽ nhận ra vấn đề này dễ hơn.
cám ơn bạn , tất nhiên mình hiểu bạn nói , mình cũng đã nghĩ đến vấn đề giảm mũi để được như chart , nhưng vấn đề là cứ mỗi lần nối vòng bằng mũi dời , thì luôn luôn tạo thêm 1 mũi thừa , vậy thì dù dòng 1 mình có bỏ bớt mũi thì những dòng sau vẫn thừa , vậy nên mình rất khó nghĩ , theo như hướng dẫn ngay trên thì là móc mũi dời vào mũi đơn đầu tiên của dòng 1, bạn thử đếm mũi xem có thừa như mình nói không , nhìn theo hướng dẫn thì cũng đã thấy có thừa ra , mình ko biết làm sao nữa , giúp mình với

therese.asia

therese.asia
Cuộn len rất to
Cuộn len rất to
@babyboo312: cháu móc 6 mũi đơn, kết bằng mũi dời vào mũi đầu tiên.
hàng 2: 1 bính, *1 mũi đơn vào chân kế* 6 lần ( lấy đoạn len ngắn khác màu buộc vào mũi đầu ), móc 1 mũi dời vào mũi đầu (có buộc đoạn len).
hàng 3: làm giống hàng 2 .....

babyboo làm thử đi, cái mũi mà cháu thấy dư đó là mũi dời, không phải mũi đơn nên không đếm là 1 mũi.

http://www.myhobby.vn

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 2 trong tổng số 3 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3  Next