Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1, 2

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 2 trong tổng số 2 trang]

heocoilove

heocoilove
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
hic em muốn làm quá nhưng làm được hàng mũi bính xong tịt luôn!
cố thêm mũi kép đơn đâm vô chân mũi thứ 6 rồi ặc ặc!
plz help
Crying or Very sad

smallcorner

smallcorner
Cuộn len to
Cuộn len to
Mẫu này thật ra cũng không khó đâu em, chỉ có điều cần chú ý chút là phải móc sao cho đừng bị thêm mũi ra thôi hà. Em đã móc giỏ rồi thì chắc chắn sẽ phải biết những mũi cơ bản rồi.
Mẫu áo này chị thấy là móc thành 2 phần, mỗi phần bắt đầu từ giữa thân sau, em cứ đọc kỹ hướng dẫn của Rosa nhen.

Chị tạm ghi chữ theo miếng mẫu, em móc thử miếng nhỏ, sẽ thấy không khó nữa đâu:
Móc 21 mũi bính
Hàng 1: 4bính - 1kép đơn vào chân bính thứ 5 - [cách 3 bính móc 1 mũi kép đôi (ở giữa cách 3 bính)]*4lần - cách 3 bính móc 1 mũi kép đôi (ở giữ cách 1 bính)
Hàng 2: 3bính - [móc 1 mũi kép đôi (ở giữa cách 3 bính) vào đầu mũi kép đơn thứ hai ở mỗi mũi kép đôi ở hàng 1]*5lần - 1 mũi kép đơn ở đầu bính thứ ba của hàng 1
Hàng 3: 3bính - 21 mũi kép đơn
Hàng 4-5-6, 7-8-9...: lặp lại các bước của hàng 1-2-3

Hy vọng là em hiểu cách chị nói ha.

heocoilove

heocoilove
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
để mai em làm thử vì hôm giờ lăn tăn bắt chước 1 cái áo khoác toàn mũi bính, có điều không bik làm cái hoa to đùng giữa áo nên em search hoa văn quả dứa trên you tube rồi làm thử, có clip nó mới dễ!
cảm ơn chị nha làm cái này không hiểu em sẽ quay lại hỏi tiếp

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 2 trong tổng số 2 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1, 2