Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1 ... 8 ... 13, 14, 15 ... 27 ... 40  Next

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 14 trong tổng số 40 trang]

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
Siny đã viết:Woa, những mẫu đan của cô đẹp quá thời trang len tự tạo - Page 14 251874 , cháu cũng muốn đan được như vậy, cháu phải học hỏi nhiều cô ạ. Cháu mới tham gia vào diễn đàn ( vì vào xem thấy đẹp quá không cầm lòng được nên đăng ký tham gia luôn thời trang len tự tạo - Page 14 22578 ) nên có gì không hiểu cháu sẽ hỏi cô nhé. Mặc dù cháu ở miền Nam nhưng vẫn thích đan, móc cô ạ, vì cháu vẫn là con gái mà thời trang len tự tạo - Page 14 33956 he. Mong cô chỉ bảo nhiều ạ
chào mừng cháu thành viên mới của diễn đàn.
.

327Vui Re: thời trang len tự tạo 10/1/2010, 08:54

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
thời trang len tự tạo - Page 14 Picture002-4
mẫu tay áo của bé

328Vui Re: thời trang len tự tạo 10/1/2010, 09:24

MouthCanCer

MouthCanCer
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Cảm ơn cô nhiều lắm ạ. Cháu kết mấy cái khăn màu dọc lắm, thích cái khăn " cái bang" cua cô nữa, nhưng mà khăn đấy đan mũi gì ạ, có phải mũi cốt ko ạ.

329Vui Re: thời trang len tự tạo 10/1/2010, 09:38

nhoc_kai

nhoc_kai
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Cô ơi, lúc trước cháu có hỏi cô về đan khăn len đôi cho anh trai cháu nhưng cô chưa trả lời. Giờ cháu hỏi lại về vấn đề đấy nhé cô. Anh trai cháu da trắng, 1m78; còn chị ấy người tròn, da ngăm, hơi thấp.Bây giờ đan khăn màu gì thì hợp vậy cô? Cháu mới đi chợ xong, thấy có 1 cái khăn đen trắng đan đẹp lắm cô ạh. Bữa nào cháu chụp hình rồi up lên cô chỉ cho cháu cách đan nhé cô! thời trang len tự tạo - Page 14 584639
Cháu cũng xin chia buồn về việc của mẹ cô, cháu đã mất người anh trai yêu thương cháu nhất khi mới lớp 1. Chắc lúc ấy còn nhỏ quá nên không hiểu chết là như thế nào cô ạh. Bây giờ lớn rồi thì lại ao ước, giá mà anh còn ở đây.Mẹ cháu thì vẫn cứ nhắc mãi đến anh. Cô ơi, cô đừng buồn qua' nhé.

http://vn.myblog.yahoo.com/nhoc_chimayne/

330Vui Re: thời trang len tự tạo 10/1/2010, 10:09

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
[quote="ba_chu_bietthuxanh"]thời trang len tự tạo - Page 14 Picture002-4
mẫu tay áo của bé[/quote

mình ko thể tính số mũi được vì còn tùy thuộc từng loại len sợi to sợi nhỏ
chiều ngang gấu 15 cm
đan hết 4cm phần gấu thì
đan dòng lên dòng xuống .dòng xuống thêm ra ở đầu 2 mũi .dòng lên cũng thêm 2 mũi
đan dòng tiếp theo thêm ở mỗi đẩu 1 mũi
sau đó cứ đan 5 đến 6 dòng thì lại thêm ra 1 mũi mỗi đầu (thêm bằng cách lấy ở chân mũi kế bên )
đan được20 cm thì bắt đàu chiết vòng nách tay
lúc này chiều ngang nách là 28 cm
ở mẫu này tương đương 50mũi
dòng 1 chiết 3 mũi mỗi đầu
2 dòng tiếp theo chiết 2 lần 2 mũi
5 dòng tiếp chiết mỗi đầu 1 mũi
và lại chiết 2 mũi vói 3 dòng tiêp theo
cuối cùng còn lại bao nhiêu mũi thì chiết hết
lưu ý
tất cả các dòng khi thêm mũi và khi chiết mũi phải đều cả 2 bên

ngày 10_01_2010

331Vui Re: thời trang len tự tạo 10/1/2010, 15:01

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
thời trang len tự tạo - Page 14 Picture004-3
cặp khăn đôi dành cho u40.

332Vui Re: thời trang len tự tạo 10/1/2010, 15:08

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
MouthCanCer đã viết:Cảm ơn cô nhiều lắm ạ. Cháu kết mấy cái khăn màu dọc lắm, thích cái khăn " cái bang" cua cô nữa, nhưng mà khăn đấy đan mũi gì ạ, có phải mũi cốt ko ạ.
chiếc khăn "CÁI BANG" đó ko phải đan cốt đâu cháu ạ
đó là mẫu đan 1 xuống 3 lên.

333Vui Re: thời trang len tự tạo 10/1/2010, 19:04

meoyunbeo

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
MouthCanCer đã viết:Cô ơi làm sao để đan 2 màu thế này ạ.thời trang len tự tạo - Page 14 Gggtr
cô ơi cô hướng dẫn cháu kiểu đan này với ạ thời trang len tự tạo - Page 14 870103

334Vui Re: thời trang len tự tạo 10/1/2010, 19:25

Meek Ha

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
cháu chào cô ạ!
cháu rất muốn học kiểu khăn đan cốt ăng lê 2 màu dọc.
cô đã đan được chưa ạ!
cô giúp cháu đan khăn đó nhé!
cảm ơn cô nhiều nhiều

335Vui Re: thời trang len tự tạo 10/1/2010, 21:44

yu_shang

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Cho cháu hỏi X, L ở đây là gì thế ạ

336Vui mũi hoa chanh 10/1/2010, 23:22

thuha09

thuha09
Cuộn len to
Cuộn len to
Chào bà chủ biệt thự xanh
Khi nào rảnh em nhớ huớng dẩn lại mẩu hoa chanh lại dùm (trong phạm vi 20,30 mũi để dể theo dõi hơn) .Cám ơn em nhiều lắm

337Vui Re: thời trang len tự tạo 11/1/2010, 03:07

phalaibuon

phalaibuon
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
cô iu quý

cô chỉ cháu cái khăn chữ I nha cô.

^^ cháu thấy thích nó ạ.

Cháu cảm ơn cô nhìu.

Cháu và mọi người iu cô lắm . thời trang len tự tạo - Page 14 33956 thời trang len tự tạo - Page 14 33956 thời trang len tự tạo - Page 14 33956 thời trang len tự tạo - Page 14 33956 thời trang len tự tạo - Page 14 717650 thời trang len tự tạo - Page 14 717650 thời trang len tự tạo - Page 14 717650 thời trang len tự tạo - Page 14 717650

338Vui Re: thời trang len tự tạo 11/1/2010, 05:14

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
yu_shang đã viết:Cho cháu hỏi X, L ở đây là gì thế ạ
cô xin lỗi vì cô đã viết tắt làm chậm "tiến độ" của cháu .
X LÀ MŨI XUỐNG
L LÀ MŨI LÊN .

339Vui Re: thời trang len tự tạo 11/1/2010, 09:57

maiphuong10051989

maiphuong10051989
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Kính gửi cô ba_chu_bietthuxanh
Cô đan giỏi thiệt đó!
Tiện thể cô cho cháu hỏi cô có cái khăn nào dành cho len sợt to không cô, và đan que số mấy thì được hả cô, hic hic tại cháu lười nên mới mua len to về đan cho nhanh nhưng mà đem về tìm mẫu thì không có cái nào. cháu có hỏi mấy chị rồi nhưng mà mấy mẫu ý cháu không đan được nên đành thỉnh giáo cô vậy. Cô giúp cháu cô nhé

340Vui Re: thời trang len tự tạo 11/1/2010, 11:37

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
Spoiler:
maiphuong10051989 đã viết:Kính gửi cô ba_chu_bietthuxanh
Cô đan giỏi thiệt đó!
Tiện thể cô cho cháu hỏi cô có cái khăn nào dành cho len sợt to không cô, và đan que số mấy thì được hả cô, hic hic tại cháu lười nên mới mua len to về đan cho nhanh nhưng mà đem về tìm mẫu thì không có cái nào. cháu có hỏi mấy chị rồi nhưng mà mấy mẫu ý cháu không đan được nên đành thỉnh giáo cô vậy. Cô giúp cháu cô nhé
cám ơn cháu đã khen
len sợi to xốp rất thích hợp cho mẫu đan chữ thập và chữ h
2 mẫu đó cô đều đã hướng dẫn .cháu xem đi nha
con kim đan thì cháu cứ mua loại to như chiếc đũa đó
vì cô đi mua cũng loại kim đó ko có số vì là kim ngoại cỡ mà.
.với loại len đó cô chỉ đan 4 tiếng là xong 1 chiếc khăn.chữ thập
.chúc cháu sớm có khăn quàng

341Vui Re: thời trang len tự tạo 11/1/2010, 14:21

maiphuong10051989

maiphuong10051989
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Cháu cảm ơn cô nhiều lắm ạ

342Vui Re: thời trang len tự tạo 11/1/2010, 16:03

meoyunbeo

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
thời trang len tự tạo - Page 14 Gggtr
Cô ơi cô hướng dẫn cháu cách đan kiểu khăn này với ạ!
Cháu thấy kiểu này đẹp quá, liệu có đan cho nam được không hả cô?

343Vui Re: thời trang len tự tạo 11/1/2010, 17:36

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
meoyunbeo đã viết:thời trang len tự tạo - Page 14 Gggtr
Cô ơi cô hướng dẫn cháu cách đan kiểu khăn này với ạ!
Cháu thấy kiểu này đẹp quá, liệu có đan cho nam được không hả cô?
kiểu nay đan cho nam nhưng chỉ thích hơp với len sợi nhỏ .
cô đã hướng dẫn kiểu này cho. mouthcancer ở trang 32 đó cháu .
mẫu zichzac mũi 1
bắt số mũi chẵn
dòng 1 + 1 xuống vắt sợi sang như đang đan lên nhưng lại dan xuống (tạo 1 mũi giả)rồi lộn mũi giả đó sang như đang chiết .lại đan tiếp mũi xuống ...lặp lại như trên cho đến hết hàng
dòng 2 +đan giống dòng 1

Được sửa bởi ba_chu_bietthuxanh ngày 12/1/2010, 04:35; sửa lần 1.

344Vui Re: thời trang len tự tạo 11/1/2010, 18:49

Siny

Siny
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
thời trang len tự tạo - Page 14 Picture004-3
Cặp khăn này là đan theo kiểu gì vậy cô ? Cô chỉ cháu cách đan cặp khăn này cô nhé thời trang len tự tạo - Page 14 33956

345Vui Re: thời trang len tự tạo 11/1/2010, 21:51

ami72

ami72
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
cô ơi cháu mê mấy cái khăn của cô quá.Cô cho cháu địa chỉ của cô nhé,Cháu muốn học quá, cháu mê đan lắm.Cháu cũng chỉ biết vài kiểu thôi cô ạ.Nhìn khăn cô đan cái nào cháu cũng muốn học

346Vui Re: thời trang len tự tạo 11/1/2010, 22:27

mai mai

mai mai
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
phalaibuon đã viết:mai mai

cái kiểu đó là đan hoa cúc 2 màu so le .

Cô ý hướng dẫn cụ thể ở trang 3 và trang 4 ý

thời trang len tự tạo - Page 14 22578 mình cũng đang đan , màu tím và trắng thời trang len tự tạo - Page 14 251874
cháu cám ơn cô, cám ơn bạn phalaibuon nhé thời trang len tự tạo - Page 14 33956 , tớ bận thi h mới lên diễn đàn thanks mọi người đc, sợ động vào kim w len r lại k học hành đc thì chít thời trang len tự tạo - Page 14 41583

347Vui Re: thời trang len tự tạo 12/1/2010, 00:21

mai mai

mai mai
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
cô ơi, cho cháu hỏi, ở Hà Nội thì mua len Vĩnh Thịnh ở đâu ạ? Cháu mới đan xong cái khăn hoa cúc cho nhỏ bạn mà nó xù quá, hix, cô chỉ giúp cháu với nhé, cháu cám ơn cô ạ

348Vui Re: thời trang len tự tạo 12/1/2010, 00:38

vinhhanoi

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Chúc Bà chủ vui vẻ, ngày càng sáng tạo ra nhiều mẫu moi.
Tôi là thành viên du bị của diễn đàn.

349Vui Re: thời trang len tự tạo 12/1/2010, 04:42

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
mai mai đã viết:cô ơi, cho cháu hỏi, ở Hà Nội thì mua len Vĩnh Thịnh ở đâu ạ? Cháu mới đan xong cái khăn hoa cúc cho nhỏ bạn mà nó xù quá, hix, cô chỉ giúp cháu với nhé, cháu cám ơn cô ạ
cô thường hay mua ở phố ĐINH LIỆT và chợ NGÃ TƯ SỞ cháu à .

350Vui Re: thời trang len tự tạo 12/1/2010, 05:45

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
Mebean đã viết:
cunconpku đã viết:
ba_chu_bietthuxanh đã viết:
cunconpku đã viết:
ba_chu_bietthuxanh đã viết:thời trang len tự tạo - Page 14 Picture001-3
thân gửi cunconpku
mẫu áo cho mẹ thì rất rất...rất nhiều em ạ
nhưng mẹ em 65t và đan = len màu đó thì nên đan theo mẫu này .em nên tham khảo các mãu khác ở diễn đàn nha
mừng mẹ em sớm có áo len do con gái cưng đan tặng.
Em cảm ơn chị nhiều nhé, kiểu này đẹp ghê, (hôm trước em tưởng chị không đọc được tin của em, nhưng cuối cùng chị vẫn trả lời , hi hi em vui lắm Chắc chị bận quá nhỉ.) Chị hướng dẫn giúp em cách đan với, em nhìn hình mãi nhưng vẫn không hiểu lắm.
Với lại em lỡ đan trơn ở thân sau (em sốt ruột quá, sợ đan xong thì hết mùa đông, mẹ không kịp mặc nên vội đan luôn thời trang len tự tạo - Page 14 870103 , không biết thân trước đan kiểu này thì có được không chị nhỉ? Khi nào đan xong em sẽ post lên chị xem thử nhé.
em ơi .kiểu này phải đan cả áo mới đẹp.
sao lại vội vàng thế .chị có từ chối giúp đỡ ai bao giờ đâu
ĐÂY LÀ KIỂU HOA CHANH.
sau khi đã đan xong phần gấu áo .dòng 1;
đan 3mũi lên _trượt 1 mũi lên vắt sợi đan nhưng ko đan mà lại đan tiếp vào mũi kế bên (tạo 1 mũi giả).rồi lại đan tiếp 2mũi lên .như vây ở dòng 1 này cứ đan 3m lên lại trươt 1mlvaf tạo 1 mũi giả.
dong2:3m xuống ,vắt sợi sang như đang đan lên trươt 2m theo chiều đan lên(gồm thật và 1m giả của dòng 1)rồi cứ để sợi len theo chiều đan lên ma đan tiếp 3mũi xuống.ở dòng này ta tạo thêm 1 mũi giả nũa
.cứ đan như vậy lặp lại cho đến hết dòng.
dòng 3: đan 3mũi lên ,vắt sơi sang đan chập 3mũi xuống .(3mũi đó là 1mũi thật và 2 mũi giả của 2 dòng trước ta đã tạo ra)
.đan châp 3 mũi đó lại nhưng chưa tuột khỏi kim mà vòng sợi đan chập tiếp2 lần nữa theo chiều đan xuống.rồi lại vắt sợi sang đan lên 3 mũi ....cứ như vậy lặp lại đến hết dòng.
dòng 4: 2mũi xuống(vắt sợi sang theo chiều đan lên.trượt 2m lên sang bên kim đan phải rồi lấy kim đan trái lộn mũi trong ra ngoài và đan châp 2 mũi đó lại *đan lên*đan tiếp 1 mũi lên rôi lại đan chập lên 2 mũi.)vắt sợi sang đan 1mũi xuống rồi lại tiếp tục đan như phần trong ngoặc,().cứ vậy lặp lại cho đến hết dòng.
như vậy là đã hoàn thành 1 mẫu hoa chanh.
CỐ LÊN EM NHÉ .CHỊ LUÔN Ở BÊN EM.
Em cảm ơn chị nhiều lắm - em sẽ post lên khi đan xong (hi hi, áo này cả hai mẹ con em cùng đan luôn)
Chị ơi, em cũng bon chen đan cho mẹ em một cái áo mẫu này mà kh ông biết có học nổi không có gì chị hướng dẫn em với nhé. Em phải in hướng dẫn ra học theo moíư được
chào chị THUHA chị xem hương dãn mẫu hoa chanh ở đây nha
ko hiểu phần nào thì hỏi em phần đó nha chị
CHỊ ƠI
hôm chị gửi tin nhắn cho em ở bên nick yahoo đó . co cả 2 tin nhắn nữa của 2 khách viếng thăm .
em thật cảm động .nhân lúc đó ko có ai ở nhà em đã khóc rất to .khóc như chưa bao giơ được khóc vậy.

2 chiếc khăn của mẹ đó em cất giữ rất cẩn thận.rồi ngày nào cũng giở ra và lại khóc rất nhiều .thấy vậy các con em quyết định chuyển chiếc khăn đó sang cho em dâu em cất giữ .biết ko cản được chồng con nên em nén chụp hình đưa lên trang web này
vẫn biết sinh ly tử biệt là lẽ đời phải thế _nhưng sự ra đi của mỗi người 1 khác _với em thì đau xót vô cùng chị ạ nước mắt khóc cha còn chưa ráo thì lại 1 lần nữa khóc mẹ
khi đươc tin báo mẹ bị tai nan oto đã đươc đưa vao bệnh viện bạch mai .em bàng hoàng vì em vừa ở bên mẹ về cách đó nưa giờ .
vào tới viện mở tấm vải trắng ra .em chị còn biết ôm chầm lấy mẹ tiếng mẹ ơi chưa thoát ra miệng em thì em đã ngất lịm đi ...khi mọi người giúp em tỉnh lại ...
mẹ em nằm đó ,mặt mũi biến dạng .vùng bụng và ngực đều giập . chân tay thì gãy
có lẽ cả cuộc đòi còn lại của em ko bao giờ xóa được cảnh tượng đó .
công việc chính của em là cắt may quần áo hàng gia công .1 hôm em đang may chiêc quân bò với chiếc kim số 18 .đầu em quay cuông chao đảo và kim may đó đã xuyên qua ngón tay cái bên trái của em .nhấc kim lên nhưng chân em lại đạp phải mô tơ thé là bị đâm mấy lần .con em về thấy thế cứ ôm em mà khóc .rồi nó nói "tay mẹ đau rồi sẽ khỏi nhưng điều con lo lắng là tâm trí của mẹ ....
em ko nói nữa nha kẻo chị lại khóc theo em mất .
chị à .nếu đưa hết các mẫu của em lên thì phải xây thêm mấy tòa chung cư cao nữa vì em vào nghề đan từ năm em 13 tuổi .em cũng muốn chuyền tất cả các mẫu đan và kinh nghiệm của em cho tất cả các phụ nữ VIỆT NAM biết (những người đam mê đan móc )nhu có bạn đã nói "ĐAN BẰNG TÌNH YÊU _CẢM NHẬN TỪ TRÁI TIM .
xin mọi người hãy im lặng và đưng nói gì thêm nữa nha .ba_chu_btx này rất hiểu tình cảm của mọi người
THÂN.

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 14 trong tổng số 40 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1 ... 8 ... 13, 14, 15 ... 27 ... 40  Next