Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1, 2

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 2 trong tổng số 2 trang]

Ngọc Huyền

Ngọc Huyền
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
khanhha đã viết:uh, cứ đan vậy đến hết, đoạn giữa đừng đan mũi J, mình thấy vậy ko hợp với nam lắm. nếu ko thì bạn đan 1 lên 1 xuống, được khoảng 20cm thì đổi màu len( vd như đan 2 màu xám và đen).kiểu thứ 2 đan cũng nhanh mà khăn mềm, ấm nữa.
Em nghĩ khăn ấm hay ko là do chất liệu len chứ ạ, ko lẽ cách đan cũng
có ảnh hưởng? Còn nữa, nếu đan khăn thì phải dùng len sợi vừa hoặc to
chứ ko nên đan sợi quá nhỏ hả chị? Sợi len nhỏ thì có làm cho mũi đan
mềm mại hơn ko ạ? Chị đã từng đan khăn bằng len nhỏ chưa? nếu rồi thì
chị thấy có ổn không ?
Em mới học đan nên còn nhiều điều chưa rõ, mong chị và mọi ng thông cảm khi em hỏi quá nhiều!

khanhha

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
uhm, là do cả len và cách đan nữa. mình toàn đan len sợi vừa thôi cho nhanh, sợi nhỏ đan lâu nên mình hơi nản, hehe. chủ yếu là bạn thấy kiểu nào hợp với AY thì đan thôi, đan khăn là dễ nhất rồi. có xấu hay đẹp thì cũng là tấm lòng của mình hết mà. mình thấy sợi nhỏ thì que cũng phải phù hợp nếu ko dễ bị quăn vào trong lắm, tốt nhất bạn đan thử 1 đoạn đã nhe.

http://chichkenblog.blogspot.com/

tuyennguyen271

tuyennguyen271
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
em cũng đang đan cái kiểu vặn thừng..muốn làm 2 màu thì làm sao giờ chị khanhha? 1 màu thì nhìn đơn giản quá ( mặc dù lúc vặn,cầm que đan e mún rụng rời..vì ko có que giữ)
@ Kai : Kai thử làm cái khác đi..khăn cho con trai tui thấy cũng nhìu kiểu áh.đừng dùng mũi xuống ko thì nhìn k hay lắm.kế hợp xuống và lên..rồi chen màu vào.chc ra đc trái tim í ( mặt mũi xuống nếu kai chịu khó làm chart hình trái tim,cứ cho P vào,thì 1 hồi sẽ có hình trái tim.
dan2
@Ngoc Huyen : len to hay nhỏ thì tùy bạn thôi à..mình thấy mình xài len vừa 4 sợi chập lại á..tuy đúng là nhỏ nhưng dùng đúng que đan vừa với nó thì cũng thuận tay.với khăn ra cũng đẹp đó chứ party1
Hí hí khoe tí..đã thành công với cái vặn thừng( dùng we móc làm que giữ để vặn.) hí hí party1

Ngọc Huyền

Ngọc Huyền
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Cụ thể là que đan số mấy vậy bạn?

huongta

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
chị ơi cho em hỏi với đan 3 lên 3 xuống là đan 3 mũi lên 3 mũi xuống phải k ạ

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 2 trong tổng số 2 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1, 2