Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1, 2

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 2 trong tổng số 2 trang]

Ansa_Nguyễn

Ansa_Nguyễn
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
ami72 đã viết:Ansa ơi, mình rất thích khăn móc ( hình thứ 3) của bạn ấy, nhưng mình tìm mãi mà ko thấy chart của nó, ansa có thể giúp mình đc không? cảm ơn ansa nhiều.
À à, Mẫu M033 đấy bạn ạ^^ mẫu này còn có thêm bông hoa cài khăn nữa, nếu bạn làm khăn dài thì ứ càn đâu, còn nếu làm khăn ngắn( 1m3, quàng 1 vòng rồi cài vào như cavát ý) thì tớ đưa mẫu cho, mà cơ bản là cứ móc cái bông hoa to to là được, tớ cũng chả móc giống mẫu đâu mà^^

nguyen_vinh_kute9x

nguyen_vinh_kute9x
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Ansa ơi!Chị chỉ cho em cái khăn bảy sắc cầu với ạ!Em thấy nó hay quá!

http://nguyen_vinh_kute9x.cyworld.vn

Ansa_Nguyễn

Ansa_Nguyễn
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Cái khăn đấy móc nhanh lắm em ạ, lâu nhất chắc là cái chỗ "7 sắc cầu vồng" đấy thôi. Chị móc bằng len sợi to, len Trung của thôi, chart nè:
Cục gạch đầu tiên của Ansa - Page 2 Copyofb10
còn cái phần dây dợ kia thì móc tròn thôi em ạ, càng nhiều màu càng đẹp. Len thì nêu ko có sợi to thì len bt cũng được, quan trọng là màu thôi mà.

nguyen_vinh_kute9x

nguyen_vinh_kute9x
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Ansa_Nguyễn đã viết:Cái khăn đấy móc nhanh lắm em ạ, lâu nhất chắc là cái chỗ "7 sắc cầu vồng" đấy thôi. Chị móc bằng len sợi to, len Trung của thôi, chart nè:
còn cái phần dây dợ kia thì móc tròn thôi em ạ, càng nhiều màu càng đẹp. Len thì nêu ko có sợi to thì len bt cũng được, quan trọng là màu thôi mà.
Cảm ơn chị nhưng em mới tập tành biết đan thui ạ!Nhìn chart hình thì không hiểu gì cả,chị ơi chị có chart chữ hay video gì đấy không ạ! Sad :kni2: dan2 :hoa:

http://nguyen_vinh_kute9x.cyworld.vn

Thanh Van

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Sau 1 thời gian móc đủ các thứ bla bla... em thừa ra 1 đống len đủ các màu, mỗi màu 1 tẹo^^ quyết định móc cái 7 sắc cầu vồng này... cái này nhanh ơi là nhanh, em mang đến lớp vừa buôn vừa làm 1 ngày là xong
Cục gạch đầu tiên của Ansa - Page 2 Dsc00427x
Cái này em đan tặng thằng bạn thân iu nhưng mà nó chê xấu, thui ta giữ lại dùng vậy, đẹp chán hahaaa Cục gạch đầu tiên của Ansa - Page 2 252296 (tự khen ^^)

Chào em, hôm qua đi chợ thấy họ bán khăn có mẫu này của em, trông bên ngoài trực quan sinh động đẹp lắm nhé. Nhưng chị không biết móc nên nhờ em trợ giúp, em chỉ cho chị e móc khăn đó mũi gì, bao nhiêu mũi...kinh nghiệm thực tế cho chị học hỏi nhé( chị mới biết móc mũi bính thôi- nhưng em cứ chỉ cho chị rồi chị sẽ học các mũi móc trên diễn đàn để vận dụng). Giúp chị nha happy2
Hà Nội mùa đông cũng có vẻ đẹp riêng An_sa nhỉ, nhớ Hà nội quá mà chưa có dịp về thăm...

Ansa_Nguyễn

Ansa_Nguyễn
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Thanh Van đã viết:Sau 1 thời gian móc đủ các thứ bla bla... em thừa ra 1 đống len đủ các màu, mỗi màu 1 tẹo^^ quyết định móc cái 7 sắc cầu vồng này... cái này nhanh ơi là nhanh, em mang đến lớp vừa buôn vừa làm 1 ngày là xong
Cục gạch đầu tiên của Ansa - Page 2 Dsc00427x
Cái này em đan tặng thằng bạn thân iu nhưng mà nó chê xấu, thui ta giữ lại dùng vậy, đẹp chán hahaaa Cục gạch đầu tiên của Ansa - Page 2 252296 (tự khen ^^)

Chào em, hôm qua đi chợ thấy họ bán khăn có mẫu này của em, trông bên ngoài trực quan sinh động đẹp lắm nhé. Nhưng chị không biết móc nên nhờ em trợ giúp, em chỉ cho chị e móc khăn đó mũi gì, bao nhiêu mũi...kinh nghiệm thực tế cho chị học hỏi nhé( chị mới biết móc mũi bính thôi- nhưng em cứ chỉ cho chị rồi chị sẽ học các mũi móc trên diễn đàn để vận dụng). Giúp chị nha happy2
Hà Nội mùa đông cũng có vẻ đẹp riêng An_sa nhỉ, nhớ Hà nội quá mà chưa có dịp về thăm...
Hehe, chị em mình đúng là tư tưởng lớn gặp nhau rồi Cục gạch đầu tiên của Ansa - Page 2 22578 . Em cũng ra cửa hàng thấy cái khăn kiểu này hay ghê, về thực hành luôn cái đống len vớ vẩn ở nhà. Em vừa trả lời 1 bạn phía trên rồi đó chị, phần khăn móc theo chart này:
Còn phần 7 sắc cầu vồng kia em móc tròn thôi, em thấy càng nhiều màu càng đẹp mà chị, cũng chả cần len giống y như cái khăn đâu. Cái khăn sau em móc cho đứa em, hết len màu mè thế rồi nên lấy len loạn xạ luôn, cả len xù nữa, thế mà cuối cùng trông lại rất hay^^Cục gạch đầu tiên của Ansa - Page 2 Moz-screenshot-1Cục gạch đầu tiên của Ansa - Page 2 Moz-screenshot

Thanh Van

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Uh, Đúng là tư tưởng lớn gặp nhau, CN vừa rồi chị đi chợ cứ ngắm mãi cái khăn kiểu vậy. Trông wen wen mà Razz . Trước giờ chị đang bận đan áo, váy cho bé nên xem phần khăn qua qua thôi. Nay sắp Tết rồi mới cấp tốc đan tặng mỗi bé 1 cái khăn. Khoe nha: chị đang đan mẫu M28 khăn vặn thừng đẹp ra trò nhé, nhưng chắc là không post được ảnh vì không có máy, dùng điện thoại lại phải nối dây thì lại sợ virut...
Cảm ơn em nhé, xong khăn M28 chị sẽ móc cái này, chắc là nhanh thôi. Chị nhìn chart cũng hơi hiểu hiểu rồi: 2 mũi bính, 1 mũi chữ T sọc đúng không. Khi thực hành có j thì lại hỏi tiếp em nhé, còn phần cầu vồng e bảo là móc hoa rời tròn tròn rồi móc vào đúng không, hình như hôm nọ chị ngồi móc vớ vỉn nó ra rồi( giờ k biết làm sao nó ra nữa) hihi

nguyenha168

nguyenha168
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Ansa oi. Mình mới tham gia diễn đàn. cho mình hỏi tí nhé. Mấy sản phẩm bạn pos ở trang 2 : mũ tai gấu, áo lửng baby, giầy baby (mầu xanh da trời ấy). Bạn móc bằng len gì vậy? nhìn thấy nó đẹp wa ah. Ở Hà Nội, len đó mua ở đâu bạn. Mình mua len ở chợ NTS toàn len TQ xù lắm, ko đc trơn và bóng như thế.

Ansa_Nguyễn

Ansa_Nguyễn
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
nguyenha168 đã viết:Ansa oi. Mình mới tham gia diễn đàn. cho mình hỏi tí nhé. Mấy sản phẩm bạn pos ở trang 2 : mũ tai gấu, áo lửng baby, giầy baby (mầu xanh da trời ấy). Bạn móc bằng len gì vậy? nhìn thấy nó đẹp wa ah. Ở Hà Nội, len đó mua ở đâu bạn. Mình mua len ở chợ NTS toàn len TQ xù lắm, ko đc trơn và bóng như thế.
À, có cái tớ làm bằng len Trung Của, có cái làm bằng len baby bạn ạ. Len baby thì đẹp hơn, nhẹ hơn, và dôi hơn nữa. 1 túi hình như khoảng 3 lạng len là 50 k. đủ cả bộ váy mũ giày bạn ạ, có khi còn thêm được cái khăn nữa cơ^^Tớ mua trên Đinh Liệt thôi, hoặc muốn mua len xịn hơn bạn có thể vào shop của chị Nhung bên HTT ý, shop chị ý len đẹp lắm, mà bác bán hàng thì giỏi lắm, cứ đến lê la học hỏi bác ý cũng được

nguyenha168

nguyenha168
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Mình cảm ơn Ansa nhé. Bạn rất khéo tay. Chúc bạn sẽ có những sp đẹp hơn nữa.

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 2 trong tổng số 2 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1, 2