Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3  Next

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 2 trong tổng số 3 trang]

26Iceman production ^-^ - Page 2 Empty Re: Iceman production ^-^ 18/5/2009, 09:21

bunny96

bunny96
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Ngưỡng mộ chị iceman quá. Chị mới cầm kim có 3 tháng mà làm ra sản phẩm xinh quá. Bunny sắp kỷ niệm 1 năm ngày cầm kim đan mà vẫn chưa có sản phẩm nào (buồn 5 phút). Cái khăn tím đẹp quá chị ơi. Cho bunny xin chart được ko ạ ^^!

27Iceman production ^-^ - Page 2 Empty Re: Iceman production ^-^ 19/5/2009, 02:44

inferno

inferno
Cuộn len to
Cuộn len to
(lại tiếp tục ngoài lề) Inf biết cái aida bóng đó rồi, gọi là aida phi, inf làm một bộ gối để ghế sa lông 4 cái rồi, mềm lắm, mà giặt xong không bị xỉn đi. Lúc này Inf không thêu thùa gì cả, lích kích các thứ. Lúc này chỉ móc thôi, cơ động, chỉ 1 cây kim 1 cuộn len là xong, vừa trông con vừa làm vẫn được. Lúc trông tiệm tranh thủ vắng khách ngồi móc cũg đỡ ghiền chứ đem bộ kim chỉ kéo vài khung ra ngồi thêu nghe nó oải dễ sợ. Mà trước khi thêu xstitch là Inf thêu non-stitch đấy, nhưng chồng bảo làm chẳng ra tiền lại hại mắt nên ko thích inf thêu thùa (đúng là đờn ông, chỉ biết có xiền và xiền). Với lại có cái tật là ngồi thêu thì hay cắm kim vào nệm, chồng nằm phải mấy lần nên đâm bực, cấm tiệt rồi !

28Iceman production ^-^ - Page 2 Empty Re: Iceman production ^-^ 19/5/2009, 10:26

Iceman

Iceman
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Haha, iceman thấy chồng inf nói cũng đúng, trò thêu thùa này đau mắt thật, đồ đạc thì lích kích, mua phụ kiện cũng chết thôi. Cơ mà iceman k bít móc Sad nên mới phải nghịch trò này. Ngưỡng mộ inf cực kỳ luôn đấy, nhìn mấy sản phẩm của inf mà iceman thèm "rỏ rãi" 👅 . Iceman chỉ học các mũi móc trên youtube nên hạn chế lắm, lại k biết đọc chart nên chả làm dc cái j ra hồn cả. Ngay cả việc mua chỉ hay len móc cũng mù tịt luôn. Nhân thể cho mình hỏi luôn, inf móc mấy cái áo đó (cả borelo lẫn áo bình thường) thì bạn dùng chất liệu j vậy, len hay chỉ và size bao nhiêu? hè này iceman quyết đú học móc bằng được.
@bunny: chart khăn lá đó chị post lên mục mẫu đan khăn mũ gằng rối đó em.

29Iceman production ^-^ - Page 2 Empty Re: Iceman production ^-^ 19/5/2009, 10:44

bunny96

bunny96
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Iceman đã viết:@bunny: chart khăn lá đó chị post lên mục mẫu đan khăn mũ gằng rối đó em.
tk chị nhìu. Bunny dạo topic đó gần trăm lần r0ỳ mà ko để ý. ^^!

30Iceman production ^-^ - Page 2 Empty Re: Iceman production ^-^ 22/5/2009, 20:03

Iceman

Iceman
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Sau hai ngày ngâm cứu Iceman đã cho ra đời được em doily đầu tiên. Chưa có kinh nghiệm nên tác phẩm ra đời hơi bị nhỏ hơn dự kiến. IM dùng chỉ cotton thường và kim móc Moon 1/0 nên ra mũi nhỏ quá à. Nhờ chị em góp ý cho với (ở nhà IM chỉ có kim Moon các cỡ thôi)
Khoe em doily cái đã bounce
Iceman production ^-^ - Page 2 Picture001-1

31Iceman production ^-^ - Page 2 Empty Re: Iceman production ^-^ 22/5/2009, 20:08

Elena

Elena
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
happy2 Iceman móc doily xinh ghê, mấy lần mình định móc doily quả dứa nhưng ngại vì thấy to quá, máu lười nổi lên là lại thôi, Iceman dùng chỉ cotton VN à? sao mấy lần mình móc bằng chỉ cotton nó cứ nhão ra, xô dạt lung tung. Iceman có bí quyết nào không chỉ mình với.

https://www.facebook.com/profile.php?id=100000062186205

32Iceman production ^-^ - Page 2 Empty Re: Iceman production ^-^ 22/5/2009, 21:00

Iceman

Iceman
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Hì hì, thì chính hiệu em này cũng nhẽo nhèo nhèo. Tớ phải là mãi nó mới phẳng phiu dc thế đấy. Dc cái sau khi là xong thì nó thẳng lắm, k bị quăn queo nữa n vẫn nhão. Nên IM mới chưa biết dùng loại chỉ nào cho nó đứng dc. Thấy bảo DMC có loại chỉ Cebera j đấy móc doily đẹp n mà khó kiếm lắm.

33Iceman production ^-^ - Page 2 Empty Re: Iceman production ^-^ 24/5/2009, 14:23

ốc tiêu

Cuộn len to
Cuộn len to
Nhìn các sản phẩm thêu thùa của Iceman mà ngưỡng mộ quá đi, sao mà Iceman cầm kim nào cũng khéo vậy? ốc tiêu hồi nhỏ cũng thích và học thêu nhưng lớn lên thì thích đan móc hơn nên bỏ tiệt mấy cái khung thêu đâu rồi chẳng biết.
ốc tiêu đan xong cái khăn hình chiếc lá giống của Iceman đó nhưng do đan bằng len nhỏ nên nhìn tạm tạm thôi chứ không được xinh bằng của Iceman. Cám ơn Iceman vì mẫu khăn đó nhé.

34Iceman production ^-^ - Page 2 Empty Re: Iceman production ^-^ 25/5/2009, 08:49

Iceman

Iceman
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Vậy ah, octieu post hình lên cho chị em xem với nào. Iceman lười lắm, chỉ làm được mấy tác phẩm nhỏ nhỏ vậy thôi, chứ còn thành cái áo cái váy cho nó ra tấm ra món thì ... hix. Nhìn áo của inf với octieu chỉ dám ngưỡng mộ thôi chứ k dám bắt tay làm

35Iceman production ^-^ - Page 2 Empty Re: Iceman production ^-^ 25/5/2009, 18:37

inferno

inferno
Cuộn len to
Cuộn len to
kim moon 2 đầu phải k ? inf đoán cái doily này chừng 20cm phải ko ? nếu vậy thì đúng cở kim cỡ chỉ rồi đó Icedman ơi, vì cái doily này có 20 hàng thôi mà. Lần sau đừng móc = chỉ DMC tốn lắm. Móc = len là đẹp mỹ miều rồi, mà khi ủi nó còn giãn ra, ăn gian được tí chút :bball:

36Iceman production ^-^ - Page 2 Empty Re: Iceman production ^-^ 1/6/2009, 20:41

thapphi

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Đẹp wá,mà 2 mặt sản phẩm có giống nhau không vậy, Phi nghe nói khăn thì 2 mặt phải giống nhau

37Iceman production ^-^ - Page 2 Empty Re: Iceman production ^-^ 2/6/2009, 08:46

Iceman

Iceman
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
phi hỏi khăn à? 2 cái khăn đó 2 mặt k giống nhau đâu, chỉ dc 1 mặt thôi, chart của 2 khăn này là chart cho khăn 1 mặt mà, nếu bạn đan cốt thì thường 2 mặt giống nhau, còn hoa văn thì ít chart 2 mặt lắm.

38Iceman production ^-^ - Page 2 Empty Re: Iceman production ^-^ 18/6/2009, 16:03

Iceman

Iceman
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Iceman đang định móc áo bolero nhưng k biết móc = chất liệu j thì hợp nhỉ. Móc len có vẻ dc n mà sợ nóng mà ngứa nữa. Cho mình hỏi là ngoài len ra còn có chất liệu nào cũng móc dc lên áo đẹp k?

39Iceman production ^-^ - Page 2 Empty Re: Iceman production ^-^ 19/6/2009, 15:00

Rosa

Rosa
Người điều hành diễn đàn
Người điều hành diễn đàn
Iceman móc bằng len cotton đi, len cotton mặc không nóng, chọn sợi nhỏ 1 chút. Nhưng len cotton móc hơi tốn.

http://www.danmoc.net

40Iceman production ^-^ - Page 2 Empty Re: Iceman production ^-^ 24/6/2009, 23:42

Iceman

Iceman
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Em mua dc len cotton rùi. N mà e chưa biết tính toán dài rộng sao nên vẫn đang leng beng quá

41Iceman production ^-^ - Page 2 Empty Re: Iceman production ^-^ 24/6/2009, 23:49

Iceman

Iceman
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Bạn em nó cho cuộn chỉ Archor xịn n mà bé tí, chả đủ để làm j nên em móc linh tinh hoa cà hoa sói cho hết 8h vàng ngọc ở cơ quan.
Móc xong e thấy cái hoa nó cũng dc, e định móc thêm vài miếng nữa rồi ghép lại thành cái bolero có dc k nhỉ

Iceman production ^-^ - Page 2 Pic010

42Iceman production ^-^ - Page 2 Empty Re: Iceman production ^-^ 7/7/2009, 00:42

vuonglan19

Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Chị Iceman ơi!
Em thích cái ví có nickname của chị lắm, chị có thể hướng dẫn em cách làm được không ạ??? Em cũng thích cả 2 ví của 2 mẹ con chị IM nữa nhưng chắc là khó làm hơn phải không chị??? Em cám ơn chị Iceman "trước và sau" luôn nha, hihihihi Smile

43Iceman production ^-^ - Page 2 Empty Re: Iceman production ^-^ 20/7/2009, 21:58

Thuy Hoa

Thuy Hoa
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Em rất thích chiếc khăn màu tím

44Iceman production ^-^ - Page 2 Empty Re: Iceman production ^-^ 21/7/2009, 15:47

ngongchandai

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
uhm, đan đẹp nhỉ? mới có 3 tuần? Mình chắc cũng phải thủ mới được. happy2

45Iceman production ^-^ - Page 2 Empty Re: Iceman production ^-^ 12/10/2009, 08:55

Iceman

Iceman
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Hi cả nhà, Iceman đã trở lại sau 1 thời gian gác kim gác chỉ. Nhưng gia tài lần này cũng chỉ có cái túi móc xinh xinh em mới làm để đi cafe cafao cho tiện thôi ah. Dù nó bé xíu nhưng móc xong nhìn thấy yêu yêu nên khoe loạn hết cả nhà Embarassed . Túi móc bằng kim moon4 và chỉ sensor rất chi là màu mè loè loẹt Razz

Iceman production ^-^ - Page 2 Pic005

46Iceman production ^-^ - Page 2 Empty Re: Iceman production ^-^ 12/10/2009, 17:20

Rosa

Rosa
Người điều hành diễn đàn
Người điều hành diễn đàn
Hi Iceman lâu quá mới thấy. Công nhận màu mè hơi loè loẹt Razz nhưng nhìn hay đấy chứ. Càng ngắm càng yêu yêu hehe

http://www.danmoc.net

47Iceman production ^-^ - Page 2 Empty Re: Iceman production ^-^ 17/10/2009, 21:41

Iceman

Iceman
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Em xin phép khoe tiếp ah. Tác phẩm khủng long mà em nâng lên đặt xuống suốt 5 tháng. Bức này nằm trong bộ 4 bức của Vervaco mà e thích nhất nên làm đầu tiên. Em thêu bằng aida14, 25 màu chỉ, kích thước 30x35 j đó. Bức này em làm để mama treo trong phòng ngủ.

Iceman production ^-^ - Page 2 8820_1261460059457_1318364422_751890_7813980_n

@vuonglan19: chờ chị scan cái chart thêu rồi chị send em nhé

48Iceman production ^-^ - Page 2 Empty Re: Iceman production ^-^ 25/10/2009, 22:42

lala

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
cái khăn đầu tiên đan cho nam được hok vậy? mình cũng mới bít đan

49Iceman production ^-^ - Page 2 Empty Re: Iceman production ^-^ 27/10/2009, 11:05

lala

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
iceman ơii! mình hỏi iceman 1 tí,mình đan khăn ô như khăn đầu tiên cua iceman đấy nhưng có vẻ hơi to.mình muốn bớt mũi đan đi thì có tính theo công thức chia hết cho 14 hok? bớt đi thì đan khoang bao nhiu mũi?? Iceman production ^-^ - Page 2 358726ban đầu đan 40 mũi thấy to wa nhưng hem bít cái khăn của iceman thành khăn rùi có to hok nhỉ?hết bao nhiêu cuộn len thế? mình hỏi câu này rùi mà hok thấy bạn trả lời...trae lời nhanh giúp mình với mình đang đan dở Iceman production ^-^ - Page 2 646716

50Iceman production ^-^ - Page 2 Empty Re: Iceman production ^-^ 1/11/2009, 19:29

vuonglan19

Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Lâu quá mới thấy chị, cái giỏ móc đi uống cafe của chị dễ thương hen, vậy chị cũng là con nghiện thêu thùa rồi, bức tranh nhìn lạ mắt nhưng hình như thêu đặt hết luôn phải không chị?!?!?!
Em cũng đang "canh me" chị đây, Iceman production ^-^ - Page 2 977700 hihihihi khi nào chị rãnh rỗi và scan xong mấy mẫu ví đẹp của chị thì nhờ chị gửi cho em nha, em cám ơn chị nhiều nhiều ạ, email của em là vuonglan19@yahoo.com
Chúc chị có nhiều nhiều sức khỏe để có nhiều tác phẩm đan, móc, thêu thùa... nha.

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 2 trong tổng số 3 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3  Next