Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

1giúp em với.... Empty giúp em với.... 26/11/2009, 09:42

gau_pe0

gau_pe0
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
em đan có ý định đan khăn đôi....
mọi người có thể chỉ cho em cách đan nào phù hợp hok ạk
( nếu có thể chỉ ccho em cách đan lun nhá.... em chỉ bít đan cốt và đan xương cá thui ạk)
(em đã mua 2 màu len rùi....Sad)

2giúp em với.... Empty Re: giúp em với.... 26/11/2009, 11:15

Ansa_Nguyễn

Ansa_Nguyễn
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Hêh, khăn đôi thì có vô số kiểu, tuỳ theo bạn muốn cái "đôi" ý được thể hiện thế nào thôi. Có thể đan 2 cái khăn hoa văn y hệt nhau , khác màu, hặc đan hoa văn có thể ghép lại với nhau thành 1 hình nào đấy... trong diễn đàn có nhiều mẫu đan được cho cả nam cả nữ lắm, bạn cứ chọn kiểu đi rồi ưng mẫu nào, có j ko hiểu post lên chị em giúp đỡ cho nhé^^

3giúp em với.... Empty Re: giúp em với.... 27/11/2009, 22:03

gau_pe0

gau_pe0
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
em đan kỉu xương cá thì con trai có hợp hok ạk
bạn em cao 1m70 thì cần bn len là đủ ạk(em mua len của TQ ùi nhưng chưa bít áng chừng), em lấy 44 mũi cho nam và 36 mũi cho nữ đc hok...
mong moin ng giúp em....
Tk ss[strike]

4giúp em với.... Empty Re: giúp em với.... 28/11/2009, 14:48

Ansa_Nguyễn

Ansa_Nguyễn
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Kiểu đấy cũng được bạn ơi, cái chính là màu len bạn chọn có hợp với người ta không thôi. bắt mũi thế được rồi bạn ạ, to quá quàng xong gãy cổ^^. Còn bạn mua len TQ kiểu 4 cuộn to 2 cuộn nhỏ ý(vì thường là nó hay bán cái len này), thì tớ nghĩ khăn nam đan 4 cuộn đi, cho nó rộng rãi, con trai đeo khăn dài tí cho đẹp mà

5giúp em với.... Empty Re: giúp em với.... 28/11/2009, 18:10

kcthoi

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
chị Ansa ơi, em cũng muốn đan khăn đôi, cái kiểu mà hoa văn ghép lại nó thành hình nào đấy, chị có thể nói rõ cho e được không ạ?nếu được chị cho em chart luôn ạ Wink

6giúp em với.... Empty Re: giúp em với.... 28/11/2009, 20:33

Ansa_Nguyễn

Ansa_Nguyễn
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Cái kiểu ghép thành hình thì phải tuỳ xem bạn thích đơn giản hay phức tạp thôi. đơn giản thì có thể đan 2k2p thôi, nhưng có thể làm các sọc màu của 2 khăn đối xứng với nhau, hoặc 2 khăn đan trơn 1 màu bình thường thôi, làm thêm mấy cái khuy hay hay 1 chút để có thế nối lại thành 1 khăn, còn phức tạp hơn 1 tí thì có thể đan theo mẫu này bạn ạ, chỉ cần đổi màu len thì nam nữ được tuốt
https://2img.net/r/ihimizer/i/a012.jpg/
Nếu bạn mình đủ chắc tay thì thử kiểu đan chữ sao cho đặt 2 cái khăn cạnh nhau thì ghép lại thành chữ hoặc thành câu gì đấy, ví dụ như forever chẳng hạn, cái này thì phải tuỳ bạn chứ chẳng có chart nào đâu, tự sáng tạo mà, Tớ thấy trên mạng hình như không có mấy mẫu khăn đôi kiểu này đâu. Kiẻu cuối cùng mà cũng hay hay tớ gợi ý cho bạn là khăn đan có hình ý nghĩa 1 chút( tất nhiên cái này thì chát rồi) tớ xem ở đâu đó rồi có 1 bộ khăn đôi mà khăn con trai có hình người bt, còn khăn con gái có hình người mặc váy ấy, kiểu người vẫn in trên cái bảng WC nam nữ( đến ngộ=)) trông rất hay và đẹp, tớ xem lâu rồi nên cũng chịu chả tìm được cái chart nữa, bạn thông cảm nhé

7giúp em với.... Empty Re: giúp em với.... 29/11/2009, 10:23

gau_pe0

gau_pe0
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
các ss giúp em về kiểu đan này đc hok ạk
giúp em với.... 125946484433062545_574_574

giúp em với.... 1259464842636426559_574_574

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]