Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

1Đan hình trái tim Empty Đan hình trái tim 3/1/2009, 10:11

Mattron

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Chi Rosa oi! Chị có thể chỉ cho em cách đan tên, một vài hình trái tim đc ko ah? Thanks chị nhìu nha ^^

2Đan hình trái tim Empty Re: Đan hình trái tim 3/1/2009, 15:31

Rosa

Rosa
Người điều hành diễn đàn
Người điều hành diễn đàn
Chị chưa đan hình và chữ bao giờ. Nhưng chị tưởng tưởng là phải có chart như chart thêu, để biết đến chỗ nào cần đan len khác màu.

Ví dụ như chart này, là chart móc của phuthuylon

Đan hình trái tim Tranhmoc27wc6

nhưng tiếc là hình bông hoa chứ không phải trái tim.

Để xem có ai khác trong chuyên gia trong lĩnh vực này vào giúp em không nhé.

http://www.danmoc.net

3Đan hình trái tim Empty Re: Đan hình trái tim 3/1/2009, 18:07

hatmit

hatmit
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
* Dan chu thi chac ban phai dan xong sp rui theu len thui. Hoac la phai tinh chinh xac chu can hien tren sp de doi mau len sao cho dung. Cai nay lang nhang lam. Minh thu 1 lan rui. Ket qua la no' ra dung chu nhung xau nhu ma lem
* Con dan trai tim thi minh co' huong dan nay ne. Cai nay cua ban minh` cho chu' minh` cung chua thu.
Kieu dan nay su dung so mui~ chan (bao nhiu thi tuy ban thui)
- hang 1:dan len( dan long tay mot chut' hoac co the quan theo moi mui~ 2 vong cho de doi o duoi')
- hang 2:dung kim dan ben phai thao 2 mui~ mot lan (neu hang 1 quan 2 vong thi cung phai thao 4 mui~ nho ra thanh 2 vong lon). Gio lay mui thu 2 tinh tu dau kim dan phai vat qua mui~ thu 1 (Chu y' : vat mui thu 2 sang mui~ thu 1 nhung ko vat ra khoi dau kim dan phai). Chuyen 2 mui~ nay` tro lai kim dan trai (luc' nay` 2 mui ban dau da~ doi vi tri' cho nhau). Dan lên hai mui do roi tiep tuc lam nhu vay cho den het hang. Chu' y' chinh de cac mui~ deu nhau
Cac hang con lai thi lap lai 2 hang tren.
Neu ban muon dan 2 mau` thi` cu' 2 hang lai doi mau len 1 lan
Ban cu' thu di nhe'. Co' gi ko hiu thi minh se hoi lai ban minh cho

(sorry ca nha! nhung phong chu cua em chua sua dc. hjc Crying or Very sad

Em nhấn F8, xong chỉnh lại kiểu gõ,... Rosa.

4Đan hình trái tim Empty Re: Đan hình trái tim 29/7/2009, 12:42

Beiu

Beiu
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
@hatmit: Chị viết TV đc ko ạ? Em muốn đan khăn hình trái tim quá, nhg đọc có vài chỗ ko hỉu đc, hic Sad Thx chị :k15:

5Đan hình trái tim Empty Re: Đan hình trái tim 7/8/2009, 13:10

peace

peace
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
đan hình trái tm cũng đơn giản chị ạ
Số mũi chia hết cho 2
hàng 1 : chị đan lên nhưng mỗi mũi đan thì quấn len 2 lần
hàng 2 : chi tháo mũi 1, 2 ra để mũi đấy trở thành 1 mũi rộng ý ạ sau đó chị lấy mũi 2 sang kim đan phải rùi lấy nốt mũi 1 một sang rồi lấy lại cả 2 mũi về kim tráii.Khi đấy 2 mũi sẽ vắt qua nhau tao hình chữ X ah.rùi chị đan 2 mũi lên.các mũi sau chị đan giống mũi 1, 2
chị cứ lặp lại 2 hàng vừa rùi
Em nói lên hoi khó hiểu.để hôm nào em chup cái khăn em đan rùi.dễ mà chị

6Đan hình trái tim Empty Re: Đan hình trái tim 8/8/2009, 14:43

Beiu

Beiu
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Dạ vâng, em cảm ơn chị nhé^^ Nhg cho em hỏi cái chỗ hàng 2 í ạ. Các mũi sau đan giống mũi 1,2 thì sau 2 mũi đó có phải đan 2 mũi lên nữa ko ạ? Thank chị nhiều^^

7Đan hình trái tim Empty Re: Đan hình trái tim 17/12/2009, 02:27

linkboy

linkboy
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
kiểu này nhok thấy cũng bình thường mà sao nhìu người khem đẹp thế nhỉ????? Đan hình trái tim 31898 Đan hình trái tim 31898 Đan hình trái tim 31898

8Đan hình trái tim Empty Re: Đan hình trái tim 17/12/2009, 11:09

nghiagianganh

nghiagianganh
Cuộn len to
Cuộn len to
Đan hình trái tim Heartfelt_lg

Đan hình trái tim Heartfelt_D_lg
Make 15 knit, stuffed and fulled plump little hearts from a single hank of Peruvia.
SIZE
Approximately 3” high x 2 1/2” wide (after fulling)
MATERIALS
1 Hank (100 grs), #7132 Tomate
Note: 1 hank will make approximately 15 hearts
Straight knitting needles, size 9 OR SIZE TO OBTAIN GAUGE
1 St holder
Small amount polyester stuffing
Tapestry needle
GAUGE

18 sts = 4”; 24 rows = 4” in St st
TO SAVE TIME, TAKE TIME TO CHECK GAUGE
HEART

With straight needles, cast on 4 sts. Purl 1 row, knit 1 row, purl 1 row.
Inc Row 1 (RS): (K1, M1k) 3 times, k1 – 7 sts. Purl 1 row, knit 1 row, purl 1 row.
Inc Row 2 (RS): (K1, M1k) 6 times, k1 – 13 sts. Purl 1 row, knit 1 row, purl 1 row.
Inc Row 3 (RS): (K1, M1k) 12 times, k1 – 25 sts. (Purl 1 row, knit 1 row) twice, purl 1 row.
1st Hump: Next Row (RS): K12, M1k, sl remaining 13 sts to holder – 13 sts. Turn. Cast on 3 sts, p to end – 16 sts. Knit 1 row, purl 1 row.
Dec Row 1 (RS): (K1, k2 tog) 5 times, k1 – 11 sts. Purl 1 row, knit 1 row, purl 1 row.
Dec Row 2 (RS): (K2 tog) 5 times, k1 – 6 sts. Break off yarn leaving an 8” long end. Thread end into tapestry needle and draw through all sts on needle. Pull up tightly and secure. Sew seam down to cast-on sts.
2nd Hump: With RS facing, pick up 3 sts in 3 cast-on sts, then k13 sts from holder – 16 sts. Complete same as 1st Hump. Sew seam to 1” from bottom. Stuff heart, then sew remaining seam.
FINISHING

Felt heart in washing machine using soap and hot water. Because heart is stuffed, it will not felt completely, but will “full”. This process makes the stitches fuller and fluffier but you will still be able to define each stitch.

Không phải chart: Mình thấy mẫu này khá phù hợp với năm yêu thương sắp tới, còn thấy đẹp thấy thích hay không lại tuỳ cảm thụ của từng tâm hồn.

Được sửa bởi nghiagianganh ngày 17/12/2009, 11:31; sửa lần 3.

9Đan hình trái tim Empty Re: Đan hình trái tim 17/12/2009, 14:15

Thảo nguyên xanh

Thảo nguyên xanh
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
linkboy đã viết:kiểu này nhok thấy cũng bình thường mà sao nhìu người khem đẹp thế nhỉ????? Đan hình trái tim 31898 Đan hình trái tim 31898 Đan hình trái tim 31898
Hứ, đấy cũng là một điểm khác nhau giữa phụ nữ với cánh mày râu về góc độ cảm nhận cái đẹp đó Đan hình trái tim 41583 Đan hình trái tim 426124

10Đan hình trái tim Empty Re: Đan hình trái tim 19/12/2009, 02:57

linkboy

linkboy
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
éc.tuỳ người mà.hên xui.chi mà nói con trai thế vậy Đan hình trái tim 870103 Đan hình trái tim 870103

11Đan hình trái tim Empty Re: Đan hình trái tim 19/12/2009, 10:49

banglangtimqh

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
mình đang tập móc khăn, ai biết cách móc khăn nào đẹp ko chỉ cho mình với,hixxxxx
cảm ơn mọi người nha

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]