Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

Rathan

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Em thích mê những cái khăn có rua ở 2 đầu nhưng không biết làm sao để buộc nó 1 cách thật đẹp và bắt mắt.Em thử làm 1 cái rồi nhưng nhìn không đẹp lắm, ai giúp em với

Slum_dunk

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Thế này nhé, bạn cắt len dài gấp 2,5 lần độ dài cái rua, để đẹp thì nên chập 2 - 3 sợi vào 1 cái rua, gập đôi mấy cái sợi ấy lại rồi dùng kim (tốt nhất là kim móc) kéo đầu rua (chỗ gập đôi) qua lỗ trên đầu khăn, sau đó luồn đuôi của cái rua đó vào cái đầu rua (sau khi kéo qua lỗ thì đâu rua sẽ tạo thành 1 lỗ), kéo cho lỗ khít lại là ok. Hic, nói thế ko biết bạn có hiểu ko nữa.
Ah, ko biết bạn có thích ko chứ mình thì mình khoái móc vài hình nho nhỏ như trái tim hay bông hoa, đính vào đầu khăn rồi buộc rua vào mấy hình đó, nhìn sẽ đẹp hơn

phuthuylon

phuthuylon
Người điều hành Box Móc
Người điều hành Box Móc
Cách nào để buộc những rua len cho đẹp 13

em có thể tham khảo ở đây

Rathan

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Ồh cám ơn chị phuthuylon nhiều nhé

nghiagianganh

nghiagianganh
Cuộn len to
Cuộn len to
Cách nào để buộc những rua len cho đẹp 091203150114
Cho mình bon chen tí nhé. Có cách buộc rua len đối với khăn đan bằng len sợi nhỏ nhìn nữ tính lắm. Bạn làm như cách các chị ấy đã hướng dẫn nhé, nhưng dài hơn chút nữa. Là len sợi nhỏ (giống như len Vĩnh Thịnh ấy) thì nhóm khoảng 6 sợi nhỏ làm 1, chập đôi, làm như thường. Rồi bạn lại tách đôi ra đan với nhóm sợi bên cạnh, tiếp đan so le thêm một lần nữa (cách đan như đan túi đựng quả thị ấy bạn) Sao cho cuối cùng sợi rua len còn khoảng 10cm là cân đối nhất.

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]