Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

1Đan hình con bướm Empty Re: Đan hình con bướm 6/12/2009, 08:48

hangphuong.cs

hangphuong.cs
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
chị Rosa ơi, móc hình con bướm thì có rồi nhưng còn đan hình này thì sao hả chị, em mún học đan hình này quá, Đan hình con bướm 9273 nhìn đẹp quá chị ạ, chị biết thì bày giúp em với nhé
chị em mình ai biết thì bày giúp mình với nha, cảm ơn mọi người nhiều. Đan hình con bướm 847731

2Đan hình con bướm Empty Re: Đan hình con bướm 25/2/2010, 23:35

chocomint

chocomint
Người điều hành Box Đan
Người điều hành Box Đan
Xin lỗi bạn nha, câu hỏi của bạn trong chatbox từ 16.01 mà bây giờ mình mới đọc được. Nói thật là hôm nay lần đầu tiên mình mở chatbox ra xem :">. Bạn hỏi mẫu đan hình con bướm nhưng mình không từng nghe tên mẫu nào như vậy cả. Bạn cũng không có up hình sản phẩm hay chart or pattern gì hết nên mình không biết làm sao giúp bạn. Không biết bạn đã đan được mẫu này chưa hay chờ lâu quá nản rùi. hihi. Mình xin lỗi nha. Nếu có gì cần hỏi urgent thì bạn có thể send private message cho mình vì có link trực tiếp đến email của mình, mình vẫn check mail hàng ngày nhưng hầu như chỉ có những topic mình để chế độ watch thì mình mới cập nhật được thường xuyên. Những topic khác thì mình rất bận nên không kiểm tra thường xuyên được, có thể lúc mình mở ra câu hỏi của bạn đã trôi dạt đi đâu mất rồi Đan hình con bướm 358726

3Đan hình con bướm Empty Re: Đan hình con bướm 18/3/2010, 18:26

phalaibuon

phalaibuon
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Theo mình thì đan hình con bướm các bước chuyển len cũng giống như kiểu các hình khác ( trái tim , hoa ...)
Cái quan trọng phải vẽ chart , tính mũi đan , đến chỗ nào chuyển len màu để giống hình con bướm.
Nói chung mình nghĩ thế chứ chưa thử với hình này bao giờ nên cũng ko biết rõ nữa.

4Đan hình con bướm Empty Re: Đan hình con bướm 21/8/2010, 22:55

hangphuong.cs

hangphuong.cs
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
chocomint ơi, mình gửi cái link cho bạn xem nhé, hồi đó mình nhớ đã tìm được 1 bài dịch tiếng việt rùi nhưng ko nhớ là lấy ở đâu nữa, thôi bạn chịu khó xem qua trang này nhá
mọi ng cùng xem, có ai biết gì thì cùng trao đổi nhé
http://tlc.howstuffworks.com/home/free-scarf-knitting-patterns12.htm

5Đan hình con bướm Empty Re: Đan hình con bướm 16/12/2010, 11:52

thimau

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Mình tìm được hướng dẫn mẫu này bằng clip. Không biết bạn hangphuong.cs đã đan mẫu này chưa (hoặc có còn muốn đan nữa hay không) nhưng mình cũng cứ đưa lên đây để những ai muốn thì có thể đan theo.

Hướng dẫn bằng lời, bằng chữ thì lằng nhằng khó hiểu nhưng nhìn video clip lại thấy rất đơn giản. Mình cũng đang đan 1 chiếc khăn theo mẫu này.

https://www.youtube.com/watch?v=Spn30s14vCc&feature=related

hangphuong.cs

hangphuong.cs
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Thimau oi, mình không bit làm sao để tải dc clip này về máy nữa, quá trình tải nó cứ hỏi cái gì ý mình không rõ, đến khi bấm linh tinh một hồi thì nó cũng cho tải về nhưng lại không thể mở file ra xem dc, thật đau khổ, bạn chỉ cách cho mình với, hic

7Đan hình con bướm Empty Re: Đan hình con bướm 27/12/2010, 11:08

thimau

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Mình cũng không biết tải về như thế nào vì mình không bao giờ tải. Những thứ mình thích thì mình chỉ lưu lại đường link thôi (cho đỡ nặng máy mà), khi nào cần thì lại vào link đó để xem.
Mình nghĩ với clip hướng dẫn đan hình con bướm thì chỉ cần chịu khó xem vài lần là hiểu thôi mà, mình cũng xem trên đó rồi đan đấy. Mình vừa đan xong khăn đó rồi, cũng khá ổn Smile (Nhân tiện mình nói luôn với bạn là khăn đó đan xong sẽ bị cong đó nhé, dù mình đã chừa mỗi bên mép khăn 6 mũi để đan mũi hình sóng)

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]