Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

1Thắc mắc Đan tất 13/12/2009, 23:10

moony_mikey

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Em đang đan thử một kiểu tất, đến chỗ này đọc chart không hiểu, tắc tị luôn mấy tuần nay. Chị nào giúp em với ạ Đan tất 33956

Cast on 64 sts. Divide into (20,20,24) sts on 3 needles. Sau khoảng vài chục dòng đầu thì tới dòng này ạ:
Next rnd: Knit, inc 8 sts evenly around. 72 sts. Divide into 24 sts on each of 3 needles . Work 5 rnds in (K1, P1) ribbing.

Đây là ảnh mẫu của nó:
Đan tất DSC02959

2Thắc mắc Re: Đan tất 14/12/2009, 22:44

Rosa

Rosa
Người điều hành diễn đàn
Người điều hành diễn đàn
moony_mikey đã viết:Next rnd: Knit, inc 8 sts evenly around. 72 sts. Divide into 24 sts on each of 3 needles . Work 5 rnds in (K1, P1) ribbing.
Mình dịch là:
Vòng tiếp theo: đan xuống hết, và tăng 8 mũi rải đều trên vòng này (nghĩa là bạn lấy tổng số mũi chia cho 8+1 được ví dụ là 4, thì cứ 4 mũi bạn tăng 1 mũi). Được 72 mũi. Để các mũi này trên 3 que đan vòng tròn (loại que nhọn 2 đầu), mẫu que 24 mũi. Đan 5 vòng bằng mũi cốt 1/1.

http://www.danmoc.net

3Thắc mắc Re: Đan tất 16/12/2009, 09:16

moony_mikey

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Em cảm ơn chị Rosa đã dịch giúp em ạ. Cảm ơn chị nhiều lắm ấy, em gần hoàn thành một bên tất rồi, thật sung sướng. Khi nào hoàn thành tác phẩm em sẽ post sản phẩm lên cho chị chiêm ngưỡng Đan tất 33956 Chụp được chart giới thiệu mẫu này luôn thì tốt, mỗi tội mờ thôi

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]