Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

heogay48

heogay48
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Găng tay xynh Snowflake - Help me!!!:( Ggxyh

e thix kái găg này lắm lắm mư` đọc chart thì e... bí lù Găng tay xynh Snowflake - Help me!!!:( 870103 các tiền bối giúp e với. Mấy chỗ màu cam là nhữg chỗ e ko hiểu hoặc hiểu nhưg ko bít phải làm thế nào:

GAUGE:

16 sts + 20 rows = 4 in. (10 cm) in Snowflake pattern worked in the rnd
with larger needles. BE SURE TO CHECK YOUR GAUGE. When you match the gauge in a pattern, your project will be the size specified in the pattern and the materials specified in the pattern will be sufficient. If it takes you fewer stitches and rows to make a 4 in. [10 cm] square, try using a smaller size hook or needles; if more stitches and rows, try a larger size hook or needles.

STITCH EXPLANATION:

M1 (make 1) An increase worked by lifting the horizontal thread lying between needles and placing it onto left needle to make a new stitch. Knit this new stitch through the back loop.
ssk (slip, slip, knit) Slip next 2 sts as if to knit, one at a time, to right needle; insert left needle into fronts of these 2 sts and knit them together – 1 st decreased.

PATTERN STITCHES
K2, p1 Rib (worked in the rnd)
Rnd 1: *K2, p1; rep from * around.
Rep Rnd 1 for K2, p1 Rib.

Snowflake Pattern (worked in the rnd)
Rnd 1: *With A, k1, with B k1; rep from * around.
Rnd 2: With A, k to end of rnd.
Rnd 3: *With B, k1, with A k1; rep from * around.
Rnd 4: With A, k to end of rnd.
Rep Rows 1-4 for Snowflake pattern.

NOTES:

Mittens are worked in Fair Isle style colorwork. Carry color not in use across WS of work.

MITTEN (make 2)
With smaller needles and A, cast on 33 sts. Divide sts onto 3 needles and join, being careful not to twist sts. Place marker for beg of rnd. Work in K2, p1 Rib until piece measures about 2 1/2 in. (6.5 cm) from beg.
Change to larger needles.
Next (Inc) Rnd: K1, M1, k to end of rnd – 34 sts at end of rnd.
Work 3 rnds in Snowflake pattern.
Thumb Gusset
Next (Inc) Rnd: K1, place marker (pm), M1, k1, M1, k1, pm, k to end of rnd – 36 sts at end of rnd, including 4 sts between markers.
Work one rnd even in Snowflake pattern.
Next (Inc) Rnd: K1, slip marker (sm), M1, k to 1 st before next marker, M1, k1, sm, k to end of rnd – 38 sts at end of rnd, including 6 sts between markers.
Rep last 2 rnds 2 more times – 42 sts at end of rnd, including 10 sts between markers Work 3 rnds even in Snowflake pattern.
Next Rnd: K1, remove marker, slip next 10 sts to holder, remove marker, cast on 4 sts over gap, k to end of rnd – 36 sts at end of rnd.
Hand
Continue on 36 sts of last rnd only, work 11 rnds in Snowflake pattern.
Next Rnd: K18, pm, k to end of rnd.
Shape Top
Continue in Snowflake pattern and shape top as follows:
Next (Dec) Rnd: Ssk, k to 2 sts before marker, k2tog, sm, ssk, k to 2 sts before end of rnd, k2tog – 32 sts at end of rnd.
Work 1 rnd even.
Rep last 2 rnds 2 more times – 24 sts when all decs complete.
Next (Dec) Rnd: (Ssk) twice, k to 4 sts before marker, (k2tog) twice, sm, (ssk) twice, k to 4 sts before end of rnd, (k2tog) twice – 16 sts at end of rnd.
Next (Dec) Rnd: (Ssk) twice, (k2tog) twice, sm, (ssk) twice, (k2tog) twice – 8 sts at end of rnd.
Cut yarn, leaving a long tail. Thread tail through rem sts, pull tightly tog, and fasten off.
Thumb
Divide sts from holder onto 3 needles. With A, k10 sts, pick up and k 4 sts along edge of hand – 14 sts. Join, place marker for beg of rnd.
Work 6 rnds even in Snowflake pattern.
Continue in Snowflake pattern and shape thumb as follows:
Next (Dec) Rnd: K2, *ssk, k2tog, K2; rep from * once – 10 sts at end of rnd.
Work 1 rnd even in Snowflake pattern.
Next (Dec) Rnd: K3, ssk, k1, k2tog, k2 – 8 sts at end of rnd.
Next (Dec) Rnd: (K2tog) 4 times – 4 sts at end of rnd.
Cut yarn leaving a long tail. Thread tail through rem sts, pull tightly tog, and fasten off.

FINISHING
Weave in ends.[/b]

chocomint

chocomint
Người điều hành Box Đan
Người điều hành Box Đan
heogay đã viết:Găng tay xynh Snowflake - Help me!!!:( Ggxyh

e thix kái găg này lắm lắm mư` đọc chart thì e... bí lù Găng tay xynh Snowflake - Help me!!!:( 870103 các tiền bối giúp e với. Mấy chỗ màu cam là nhữg chỗ e ko hiểu hoặc hiểu nhưg ko bít phải làm thế nào:

GAUGE:

16 sts + 20 rows = 4 in. (10 cm) in Snowflake pattern worked in the rnd
(round)-> ý là đến đoạn có snowflake thì dùng kim cỡ lớn hơn để đan, mục đích là cái găng nó to ra vì khi đan cổ tay thì đan kim nhỏ giúp nó co giãn tốt và ôm khít vòng cổ tay. with larger needles. BE SURE TO CHECK YOUR GAUGE. When you match the gauge in a pattern, your project will be the size specified in the pattern and the materials specified in the pattern will be sufficient. If it takes you fewer stitches and rows to make a 4 in. [10 cm] square, try using a smaller size hook or needles; if more stitches and rows, try a larger size hook or needles.

STITCH EXPLANATION:

M1 (make 1) An increase worked by lifting the horizontal thread lying between needles and placing it onto left needle to make a new stitch. -> đây là hướng dẫn cách thêm mũi, bạn có thể xem thêm hướng dẫn trong phần mũi đan cơ bản. Ở đây họ thêm mũi bằng cách vòng một vòng dây quanh kim trái để tạo thêm mũi, ngoài ra bạn còn có thể thêm mũi bằng cách đan trực tiếp vào mũi đan của hàng dưới, bạn xem thêm phần cơ bản để hiểu rõ thêm hoặc google cách tăng mũi (increase)
Knit this new stitch through the back loop.
ssk (slip, slip, knit) Slip next 2 sts as if to knit, one at a time, to right needle; insert left needle into fronts of these 2 sts and knit them together – 1 st decreased.

PATTERN STITCHES
K2, p1 Rib (worked in the rnd)
Rnd 1: *K2, p1; rep from * around.
Rep Rnd 1 for K2, p1 Rib.

Snowflake Pattern (worked in the rnd)
Rnd 1: *With A, k1, with B k1; rep from * around.
Rnd 2: With A, k to end of rnd.
Rnd 3: *With B, k1, with A k1; rep from * around.
Rnd 4: With A, k to end of rnd.
Rep Rows 1-4 for Snowflake pattern.

NOTES:

Mittens are worked in Fair Isle style colorwork. Carry color not in use across WS of work.

MITTEN (make 2)
With smaller needles and A, cast on 33 sts. Divide sts onto 3 needles and join ->chia 33 mũi trên 3 kim và đan thành vòng tròn, đây là cách sử dụng kim hai đầu cơ bản thôi, being careful not to twist sts. Place marker-> ở đây họ hướng dẫn cách đặt các place marker ở cuối vòng để dễ nhận biết lúc bắt đầu hàng mới. Về place marker mình đã có giải thích cho một bạn trong diễn đàn, bạn có thể google image của place marker hoặc stitch marker để biết. for beg of rnd. Work in K2, p1 Rib until piece measures about 2 1/2 in. (6.5 cm) from beg.
Change to larger needles.
Next (Inc) Rnd: K1, M1, k to end of rnd – 34 sts at end of rnd.
Work 3 rnds in Snowflake pattern.
Thumb Gusset
Next (Inc) Rnd: K1, place marker (pm), M1, k1, M1, k1, pm, k to end of rnd – 36 sts at end of rnd, including 4 sts between markers.-> ý là cứ sau 4 mũi bạn lại đặt thêm một cái place marker vào để về sau dễ thêm bớt mũi thôi, nếu nhớ được thì chả cần.
Work one rnd even in Snowflake pattern.-> chả hiểu sao bạn lại k hiểu câu này? ý họ là ngay cả đối với những dòng có đan họa tiết snowflake cũng vẫn thực hiện như vậy.
Next (Inc) Rnd: K1, slip marker
(sm) -> chuyển cái marker sang kim đan phải, cứ đan bạn sẽ hiểu. , M1, k to 1 st before next marker-> knit cho tới khi còn 1 mũi đan phía trước cái marker tiếp theo, M1, k1, sm, k to end of rnd – 38 sts at end of rnd, including 6 sts between markers.
Rep last 2 rnds -> lặp lại 2 hàng cuối 2 more times – 42 sts at end of rnd, including 10 sts between markers Work 3 rnds even in Snowflake pattern.
Next Rnd: K1, remove marker, slip next 10 sts to holder, remove marker, cast on 4 sts over gap, k to end of rnd – 36 sts at end of rnd.
Hand
Continue on 36 sts of last rnd only, work 11 rnds in Snowflake pattern.
Next Rnd: K18, pm, k to end of rnd.
Shape Top
Next (Dec) Rnd: Ssk, k to 2 sts before marker, k2tog, sm, ssk, k to 2 sts before end of rnd, k2tog – 32 sts at end of rnd.
Work 1 rnd even.
Rep last 2 rnds 2 more times – 24 sts when all decs complete. -> khi hoàn tất việc giảm mũi sẽ còn lại 24sts
Next (Dec) Rnd: (Ssk) twice, k to 4 sts before marker, (k2tog) twice, sm, (ssk) twice, k to 4 sts before end of rnd, (k2tog) twice – 16 sts at end of rnd.
Next (Dec) Rnd: (Ssk) twice, (k2tog) twice, sm, (ssk) twice, (k2tog) twice – 8 sts at end of rnd.
Cut yarn, leaving a long tail. Thread tail through rem sts, pull tightly tog, and fasten off. -> dùng kim khâu len luồn qua các mũi còn lại trên que đan, kéo chặt và thắt nút. Bạn nhớ thắt nút ở mặt trái găng cho đẹp nhé Laughing
Thumb
Divide sts from holder onto 3 needles. With A, k10 sts, pick up and k 4 sts along edge of hand – 14 sts. Join, place marker for beg of rnd.
Work 6 rnds even in Snowflake pattern.
Continue in Snowflake pattern and shape thumb as follows:
Next (Dec) Rnd: K2, *ssk, k2tog, K2; rep from * once – 10 sts at end of rnd.
Work 1 rnd even in Snowflake pattern.
Next (Dec) Rnd: K3, ssk, k1, k2tog, k2 – 8 sts at end of rnd.
Next (Dec) Rnd: (K2tog) 4 times – 4 sts at end of rnd.
Cut yarn leaving a long tail. Thread tail through rem sts, pull tightly tog, and fasten off.

FINISHING
Weave in ends.[/b]

heogay48

heogay48
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Cám ơn bạn nhiều lắm lắm, sự thực là mình chưa bao giờ đan kái j` phức tạp như này nên..... Găng tay xynh Snowflake - Help me!!!:( 699102 có chỗ nào chưa hiểu bạn lại giúp mình với nhé. ma` bạn ơi có chỗ này:
chocomint đã viết:including 4 sts between markers.-> ý là cứ sau 4 mũi bạn lại đặt thêm một cái place marker vào để về sau dễ thêm bớt mũi thôi, nếu nhớ được thì chả cần.
mình tưởng là thêm 4 mũi ở nhữg chỗ đánh dấu chứ sao lại thêm marker? ý mình muốn hỏi là chỗ này nên thêm mũi bằng cách nào thôi. thôi để mình qua chỗ mũi đan cơ bản học hỏi thêm. thanks a million!! Găng tay xynh Snowflake - Help me!!!:( 568371

chocomint

chocomint
Người điều hành Box Đan
Người điều hành Box Đan
heogay đã viết:Cám ơn bạn nhiều lắm lắm, sự thực là mình chưa bao giờ đan kái j` phức tạp như này nên..... Găng tay xynh Snowflake - Help me!!!:( 699102 có chỗ nào chưa hiểu bạn lại giúp mình với nhé. ma` bạn ơi có chỗ này:
chocomint đã viết:including 4 sts between markers.-> ý là cứ sau 4 mũi bạn lại đặt thêm một cái place marker vào để về sau dễ thêm bớt mũi thôi, nếu nhớ được thì chả cần.
mình tưởng là thêm 4 mũi ở nhữg chỗ đánh dấu chứ sao lại thêm marker? ý mình muốn hỏi là chỗ này nên thêm mũi bằng cách nào thôi. thôi để mình qua chỗ mũi đan cơ bản học hỏi thêm. thanks a million!! Găng tay xynh Snowflake - Help me!!!:( 568371
Thumb Gusset
Next (Inc) Rnd: K1, place marker (pm), M1, k1, M1, k1, pm, k to end of rnd – 36 sts at end of rnd, including 4 sts between markers.

sorry bạn, đoạn đó thế này:
K1, đặt marker, thêm 1 mũi, k1, thêm một mũi, k1, đặt marker, k đến cuối dòng -> tạo thành 36 mũi bao gồm cả 4 mũi giữa 2 markers. Đan găng tay không qua phức tạp đâu, bạn cứ đan dần lên sẽ thấy. Chúc bạn thành công Smile

heogay48

heogay48
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Hix bạn tốt quá Găng tay xynh Snowflake - Help me!!!:( 699102 mình đã hiểu đoạn đan bằng 3 kim 2 đầu và place marker rồi. làm phiền bạn thêm 1 câu nữa đc ko: mình đã tìm trên diễn đàn nhưng ko thấy cách thêm mũi như trong chart đã nói. liệu dùg những cách thêm mũi khác thay thế có đc ko, mình sợ là nó sẽ có lỗ trên sản phẩm?
mà liệu mình có thể tìm mua kim 2 đầu ở mấy shop bán len đc ko nhỉ, mình chưa nhìn thấy kái que đấy bao giờ Găng tay xynh Snowflake - Help me!!!:( 848776 cám ơn bạn nhiều! Găng tay xynh Snowflake - Help me!!!:( 571279

chocomint

chocomint
Người điều hành Box Đan
Người điều hành Box Đan
heogay đã viết:Hix bạn tốt quá Găng tay xynh Snowflake - Help me!!!:( 699102 mình đã hiểu đoạn đan bằng 3 kim 2 đầu và place marker rồi. làm phiền bạn thêm 1 câu nữa đc ko: mình đã tìm trên diễn đàn nhưng ko thấy cách thêm mũi như trong chart đã nói. liệu dùg những cách thêm mũi khác thay thế có đc ko, mình sợ là nó sẽ có lỗ trên sản phẩm?
mà liệu mình có thể tìm mua kim 2 đầu ở mấy shop bán len đc ko nhỉ, mình chưa nhìn thấy kái que đấy bao giờ Găng tay xynh Snowflake - Help me!!!:( 848776 cám ơn bạn nhiều! Găng tay xynh Snowflake - Help me!!!:( 571279
kim hai đầu thì bạn mua ở mấy cửa hàng trên đinh liệt rất nhiều, đủ size. Còn về thêm mũi thì mình prefer cách thêm mũi bằng cách đan vào mũi của dòng trước hơn, nhìn đẹp hơn còn cách vắt dây để thêm mũi như trong hướng dẫn mình cũng ít dùng, bạn có thể dùng cách mà bạn quen, miễn là thêm được mũi ra thôi
bạn xem thêm link này để học cách thêm mũi nhé
http://www.knittinghelp.com/videos/increases?searched=increase&highlight=ajaxSearch_highlight+ajaxSearch_highlight1
Ở đây họ nói có ba cách thêm mũi và cách mà pattern này sử dụng là YO, tuy nhiên ở đây cũng nói YO là cách tạo ra mũi lộ, có nghĩa là có lỗ trên sản phẩm và thường dùng trong trang trí, làm đăng ten, đường viền... Nếu thích sản phẩm của bạn khít thì bạn nên dùng M1L hoặc M1R, trong link có sẵn video clip bạn có thể tham khảo thêm. Smile

heogay48

heogay48
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
cám ơn bạn nhiều lắm. mình thấy lạ vì bạn ko phải là mod hay admin mà vẫn giúp đỡ mọi người rất nhiệt tình Găng tay xynh Snowflake - Help me!!!:( 699102 àh mà mình rất thích con cừu trong ava của bạn Găng tay xynh Snowflake - Help me!!!:( 33956 nhìn dễ thương lắm Găng tay xynh Snowflake - Help me!!!:( 34896

chocomint

chocomint
Người điều hành Box Đan
Người điều hành Box Đan
heogay đã viết:cám ơn bạn nhiều lắm. mình thấy lạ vì bạn ko phải là mod hay admin mà vẫn giúp đỡ mọi người rất nhiệt tình Găng tay xynh Snowflake - Help me!!!:( 699102 àh mà mình rất thích con cừu trong ava của bạn Găng tay xynh Snowflake - Help me!!!:( 33956 nhìn dễ thương lắm Găng tay xynh Snowflake - Help me!!!:( 34896
Mình không phải mod cũng không phải admin nhưng mình là một thành viên của diễn đàn Smile và mình nghĩ rằng người ta cần thì người ta mới hỏi, mình biết thì mình trả lời thôi. Chẳng ai biết hết mọi thứ được và nếu mình là người đi hỏi mình cũng mong được trả lời tận tình thôi. hì nên nếu lần sau mình có hỏi gì mà bạn biết thì bạn đừng lờ mình nhé Găng tay xynh Snowflake - Help me!!!:( 935434

heogay48

heogay48
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
chắc ko có đâu, mình có bít gì đâu trong khi bạn kiến thức đầy mình Găng tay xynh Snowflake - Help me!!!:( 915210 hihi. ma` tò mò wá ko bít phải xưng hô với bạn thế nào đây, cứ mìh mìh bạn bạn liệu có vô lễ ko ạh? Găng tay xynh Snowflake - Help me!!!:( 571279

chocomint

chocomint
Người điều hành Box Đan
Người điều hành Box Đan
bọn mình cứ spam thế này k biết có bị mắng không :d. thật ra mình hơn bạn mấy tuổi nhưng nói chung cũng chẳng sao cả hehe vào diễn đàn tuổi tác lung tung loạn xạ nhiều khi k biết được hoặc k để ý thì cứ bạn cho nó nhanh :p

heogay48

heogay48
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
chocomint đã viết:bọn mình cứ spam thế này k biết có bị mắng không :d. thật ra mình hơn bạn mấy tuổi nhưng nói chung cũng chẳng sao cả hehe vào diễn đàn tuổi tác lung tung loạn xạ nhiều khi k biết được hoặc k để ý thì cứ bạn cho nó nhanh :p
ax sao lại thế ạh Găng tay xynh Snowflake - Help me!!!:( 521471 e cũg nghĩ chị hơn tuổi e vì chị biết nhìu thứ quá, cái gì cũng bít Găng tay xynh Snowflake - Help me!!!:( 915210. mà e tưởng cái box này lập ra là để spam mà, giao lưu mà, chắc các mod ko rờ tới đâu Găng tay xynh Snowflake - Help me!!!:( 571279. chị ơi giờ e sắp thi rồi mà cũng chưa có thời gian đi mua mấy kái kim kỳ cục kia, chắc phải 1 thời gian nữa e mới đan kái găng nì đc. Nếu bị mắc chỗ nào e lại hỏi chị đc ko ạh, chị đừng tắt theo dõi topic này nha chị Găng tay xynh Snowflake - Help me!!!:( 568371 e cám ơn chị nhiều Găng tay xynh Snowflake - Help me!!!:( 33956

heogay48

heogay48
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
chị chocomint ơi, e đã bắt tay vào dịch chart này và e lại có 1 vài thắc mắc làm phiền chị Găng tay xynh Snowflake - Help me!!!:( 699102

1-
chocomint đã viết:Next (Inc) Rnd: K1, place marker (pm), M1, k1, M1, k1, pm, k to end of rnd – 36 sts at end of rnd, including 4 sts between markers.
Work one rnd even in Snowflake pattern.-> chả hiểu sao bạn lại k hiểu câu này? ý họ là ngay cả đối với những dòng có đan họa tiết snowflake cũng vẫn thực hiện như vậy.

theo e hiểu thì câu này có nghĩa là khi đan dòng phía trên vẫn đan snowflake đúng ko ạ? nhưng ở đoạn này:

"Shape Top
Work 1 rnd even.
Rep last 2 rnds 2 more times – 24 sts when all decs complete"

người ta nói lặp lại 2 dòng cuối mà phía trên đó chỉ có 1 dòng. hay là "work 1 rnd even" là đan thêm 1 dòng nữa như dòng trên nhưng đan snowflake ạ? nếu như thế thì sau khi đan thêm 3 dòng số mũi giảm đi phải là 12 chứ ko phải là 8? Găng tay xynh Snowflake - Help me!!!:( 521471

2- "Next Rnd: K1, remove marker, slip next 10 sts to holder, remove marker, cast on 4 sts over gap, k to end of rnd – 36 sts at end of rnd."
"Thumb
Divide sts from holder onto 3 needles. With A, k10 sts, pick up and k 4 sts along edge of hand – 14 sts. Join, place marker for beg of rnd."

cái chỗ màu cam đó e ko hiểu. "pick up" là sao ạ, và tại sao chỉ có 10 mũi mình đã đan rồi mà lại k4 nữa là sao? chị giúp e với chị!!! Găng tay xynh Snowflake - Help me!!!:( 870103

chocomint

chocomint
Người điều hành Box Đan
Người điều hành Box Đan
heogay đã viết:chị chocomint ơi, e đã bắt tay vào dịch chart này và e lại có 1 vài thắc mắc làm phiền chị Găng tay xynh Snowflake - Help me!!!:( 699102

1-

theo e hiểu thì câu này có nghĩa là khi đan dòng phía trên vẫn đan snowflake đúng ko ạ? nhưng ở đoạn này:

"Shape Top
Work 1 rnd even.
Rep last 2 rnds 2 more times – 24 sts when all decs complete"

người ta nói lặp lại 2 dòng cuối mà phía trên đó chỉ có 1 dòng. hay là "work 1 rnd even" là đan thêm 1 dòng nữa như dòng trên nhưng đan snowflake ạ? nếu như thế thì sau khi đan thêm 3 dòng số mũi giảm đi phải là 12 chứ ko phải là 8? Găng tay xynh Snowflake - Help me!!!:( 521471

Em để ý đoạn trên đó, trước khi bắt đầu shape top là còn lại 36 mũi nhé. Một chu kỳ snowflake bao gồm 4 rounds. Bây giờ bắt đầu shape top, rnd 1 là dòng decrease, em giảm đi 4 mũi ( 2 mũi ssk và 2 mũi k2tog) nên còn lại 32 mũi. Rnd 2 thì work 1 rnd even nghĩa là k tăng k giảm, đan i xì xì -> vẫn 32 mũi. 2 dòng tiếp theo thì rep last 2 rnds 2 more times nghĩa là hai dòng cuối cùng của chu kỳ snowflake đó em đan lặp lại hướng dẫn giảm mũi ở dòng đầu, mỗi dòng lại giảm đi 4 mũi thì sau 2 dòng còn lại 24 mũi.

2- "Next Rnd: K1, remove marker, slip next 10 sts to holder = bỏ 10 mũi sang kim băng, remove marker, cast on 4 sts over gap, k to end of rnd – 36 sts at end of rnd."
"Thumb
Divide sts from holder onto 3 needles. With A, k10 sts, pick up and k 4 sts along edge of hand – 14 sts. Join, place marker for beg of rnd."
pick up tức là em dùng sợi len đó bắt thêm mũi, ở đây là thêm 4 mũi, cũng là một cách increase, nếu em không hiểu thì google thêm image hoặc video trên mạng hoặc có thể dùng cách increase thông thường. Lúc đó nhớ là tăng mũi ở phần ngón tay cái theo dáng tay, chứ đừng tăng chỗ giữa ngón cái và các ngón tay khác là trông buồn cuời lắm nhé. 10 mũi cộng tăng 4 mũi là 14 mũi nhé Găng tay xynh Snowflake - Help me!!!:( 34896
cái chỗ màu cam đó e ko hiểu. "pick up" là sao ạ, và tại sao chỉ có 10 mũi mình đã đan rồi mà lại k4 nữa là sao? chị giúp e với chị!!! Găng tay xynh Snowflake - Help me!!!:( 870103

heogay48

heogay48
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
chocomint đã viết:Em để ý đoạn trên đó, trước khi bắt đầu shape top là còn lại 36 mũi nhé. Một chu kỳ snowflake bao gồm 4 rounds. Bây giờ bắt đầu shape top, rnd 1 là dòng decrease, em giảm đi 4 mũi ( 2 mũi ssk và 2 mũi k2tog) nên còn lại 32 mũi. Rnd 2 thì work 1 rnd even nghĩa là k tăng k giảm, đan i xì xì -> vẫn 32 mũi. 2 dòng tiếp theo thì rep last 2 rnds 2 more times nghĩa là hai dòng cuối cùng của chu kỳ snowflake đó em đan lặp lại hướng dẫn giảm mũi ở dòng đầu, mỗi dòng lại giảm đi 4 mũi thì sau 2 dòng còn lại 24 mũi.

xin lỗi chị, những chỗ khác e thông rồi nhưng câu này e ko hiểu: k tăng k giảm, đan i xì xì là sao ạ? hix e chậm hiểu ghê gớm mong chị thông cảm Găng tay xynh Snowflake - Help me!!!:( 396640

chocomint

chocomint
Người điều hành Box Đan
Người điều hành Box Đan
Chị cũng đến đập đầu vào tường theo em mất thôi Găng tay xynh Snowflake - Help me!!!:( 396640 Em đan y như dòng thứ hai của pattern snowflake ấy, cuối round 2 này em vẫn còn lại 32 mũi bởi vì em không giảm mũi gì hết. Còn hai dòng sau thì em vẫn đan theo pattern snowflake nhưng đến chỗ cái stitch marker thì em đan ssk hoặc k2tog theo hướng dẫn. Trời, chị hi vọng là khả năng diễn đạt của chị không đến nỗi xuống cấp trầm trọng như thế Găng tay xynh Snowflake - Help me!!!:( 870103

heogay48

heogay48
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
à à, xin lỗi chị Găng tay xynh Snowflake - Help me!!!:( 699102 tại chị viết tắt "ko" là "k" nên e cứ tưởng là "knit" ~~> "knit tăng knit giảm" ~~> chả hiểu gì Găng tay xynh Snowflake - Help me!!!:( 521471. ko phải tại chị diễn đạt khó hiểu đâu chỉ tại e ngớ ngẩn thôi ạ Găng tay xynh Snowflake - Help me!!!:( 699102. sr chị!! Găng tay xynh Snowflake - Help me!!!:( 847731

mà bắt tay vào đan vòng tròn mới thấy khó ghê gớm ạ. chắc e phải nhờ bác bổ túc thêm Găng tay xynh Snowflake - Help me!!!:( 41583. cám ơn chị nhiều lắm ạ Găng tay xynh Snowflake - Help me!!!:( 33956

chocomint

chocomint
Người điều hành Box Đan
Người điều hành Box Đan
Em chỉ cần đánh dấu điểm bắt đầu của vòng vào thôi là được mà. Với cả để ý lúc đổi que thì kéo cho nó chặt vào thì đan đẹp hơn. Đan găng tay thì em đan kim hai đầu thôi nhé, đan được một đoạn nó dài lên rồi thì sẽ thấy đan y như đan khăn thôi. Được cái đan găng nhàn hơn, nhanh có sản phẩm Găng tay xynh Snowflake - Help me!!!:( 252296

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]