Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

1Móc Chữ N Empty Móc Chữ N 25/12/2009, 09:50

KittyMickey

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Chào các bạn,
Sắp đến Valentine rồi, mình muốn móc chữ N theo hình sau:
Chữ N: http://www.wovenspun.com/wovenspun_alpha_n.pdf

Nhưng mình mới biết móc thôi, nên đọc mẫu này mình không biết móc từ đâu ?! Các bạn có thể giúp mình, theo hướng dẫn đó mình cần phải bắt đầu từ đâu ? Ngoài ra, các bạn có từ vựng tiếng anh được dịch sang tiếng việt chuyên về móc len không bạn ?
Giúp mình nha! Cám ơn các bạn nhiều lắm!

2Móc Chữ N Empty Re: Móc Chữ N 30/12/2009, 15:49

chocomint

chocomint
Người điều hành Box Đan
Người điều hành Box Đan
Đây nhé, chiều em lắm, vì món quà valentine của em đó, móc xong nhớ khoe chị Móc Chữ N 34896
Chị k dịch cả hướng dẫn cho em vì như vậy rất mất thời gian và không tiện cho em trong những lần sau. Chị sẽ diễn giải một số từ viết tắt cho em thôi, có gì khó thì hỏi tiếp.
Ch = chain = mũi móc xích.
sc = single crochet = mũi móc đơn
dec = decrease = giảm mũi
Chỉ có từng đó mũi thôi, hoàn toàn k có gì phức tạp cả. em thêm bớt mũi theo đúng hướng dẫn cụ thể trong pattern. Hướng dẫn của họ chia làm ba section. Em móc section 1 trước, sau đó ở những điểm mà họ bảo đặt stitch marker, em nhớ đánh dấu vào mũi đó (có thể dùng sợi len khác màu hoặc cái kim băng nhỏ là ok) Tới section 2 họ sẽ bảo em móc tiếp vào vị trí đã đặt cái marker 1, và section 3 thì móc tiếp vào chỗ marker 2. Như vậy móc xong em sẽ được 1 chữ N, em móc một chữ N tương tự vậy rồi móc ráp hai mảnh lại với nhau, nhồi bông, móc liền khít vào là sẽ được.

3Móc Chữ N Empty Re: Móc Chữ N 30/12/2009, 19:15

thuanmi

thuanmi
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
mình có mẫu này là móc chữ n mà không biết có đúng với ý bạn không , bạn cứ tham khảo ngen
Móc Chữ N 2colknitlgn

4Móc Chữ N Empty Re: Móc Chữ N 31/12/2009, 08:37

KittyMickey

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Chào mọi người,
Mình cám ơn mọi người nhiều lắm, mình sẽ làm theo lời mọi người hướng dẫn và post lên mọi người cùng xem nha!

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]