Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

1chúc mừng năm mới! Empty chúc mừng năm mới! 30/12/2009, 20:57

leluong

Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Tết rồi, mai là giao thừa tết dương lịch rồi nhỉ, chúc mọi người trong
diễn đàn chúng ta một năm mới vui khỏe để làm cho diễn đàn ngày một vui
và có ích. Cảm ơn Rosa đã cho mọi nguời một không gian giao lưu và học
hỏi nhé. Cảm ơn tất cả mọi người đã tham gia rất vô tư và nhiệt tình.

2chúc mừng năm mới! Empty Re: chúc mừng năm mới! 31/12/2009, 00:32

phalaibuon

phalaibuon
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Sưu tầm .
- Thay mặt Đảng, Quốc hội,
Chính phủ, Mặt trận Tổ quốc kính chúc đồng chí và gia đình một năm mới hạnh
phúc, an khang, thịnh vượng!

- Chúc bạn có 1 bầu trời sức
khỏe, 1 Biển cả tình thương, 1 Đại dương tình bạn, 1 Điệp khúc tình yêu, 1
Người yêu chung thủy, 1 Sự nghiệp sáng ngời, 1 Gia đình thịnh vượng.

- Chúc cả gia đình bạn vạn sự
như ý, Tỉ sự như mơ, Triệu triệu bất ngờ, Không chờ cũng đến!

- Năm mới Tết đến. Rước hên
vào nhà. Quà cáp bao la. Mọi nhà no đủ. Vàng bạc đầy hũ. Gia chủ phát tài. Già
trẻ gái trai. Sum vầy hạnh phúc. Cầu tài chúc phúc. Lộc đến quanh năm. An khang
thịnh vượng!

- Chúc một năm mới vui vẻ, 12
tháng sức khoẻ, 52 tuần thành công, 365 ngày hạnh phúc, 8.760 giờ tốt lành,
525.600 phút may mắn, 31.536.000 giây như ý...

- Đong cho đầy hạnh phúc - Gói
cho trọn lộc tài - Giữ cho mãi an khang - Thắt cho chặt phú quý...

- Hoa đào nở, chim én về, mùa
Xuân lại đến. Chúc nghìn sự như ý, vạn sự như mơ, triệu sự bất ngờ, tỷ lần hạnh
phúc...

- Cung chúc tân niên, Sức khỏe
vô biên, thành công liên miên, hạnh phúc triền miên, túi luôn đầy tiền, sung
sướng như tiên.

- Today 3 people ask me about
you. I gave them your details and contact. They’ll be finding you soon. Their
names are Happiness, Wealth and Love. Cheers - Happy New Year”. (Hôm nay có 3
người hỏi tôi về bạn và tôi đã giúp để họ tìm đến với bạn ngay. Tên của 3 người
ấy là Hạnh phúc, Thịnh vượng và Tình yêu".
chúc mừng năm mới! 935434 chúc mừng năm mới! 935434 Gửi tới toàn thể các chị , các anh , các bạn , các em của 4r ta lời chúc năm 2010 tràn ngập thành công và hạnh phúc.
chúc mừng năm mới! 584639 chúc mừng năm mới! 847731 chúc mừng năm mới! 847731 chúc mừng năm mới! 847731 chúc mừng năm mới! 847731

3chúc mừng năm mới! Empty Re: chúc mừng năm mới! 31/12/2009, 08:08

thuanmi

thuanmi
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
nghe mùi hoa đào nở rùi , ở đà lạt đang có festival hoa vô cùng lớn nên mang mùi hương của hoa lên diễn dàn chia sẻ , chúc mọi người năm mới An khang thịnh vượng

4chúc mừng năm mới! Empty Re: chúc mừng năm mới! 31/12/2009, 08:52

Thuy Hoa

Thuy Hoa
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Happy New Year ! Chúc các bạn một năm mới tràn ngập niềm vui và thành công trong cuộc sống. chúc mừng năm mới! 847731

5chúc mừng năm mới! Empty Re: chúc mừng năm mới! 31/12/2009, 17:00

nghiagianganh

nghiagianganh
Cuộn len to
Cuộn len to
Hôm nay cuối năm, thật là nhiều việc muốn làm cho xong. Mệt, đói (từ sáng tới giờ có mỗi bát bún ăn thừa của con gái thôi chúc mừng năm mới! 358726 ). Công việc ở Công ty thì xong hết rồi, còn một thứ duy nhất chưa hoàn thiện là chiếc áo dang dở của anh yêu, nhưng anh yêu bảo đến tết Nguyên Đán cũng được (mừng quá!). Bù lại mình chuẩn bị một món quà khác cho anh yêu, các bạn nào còn nợ áo hay gì gì đó cho anh yêu thì tham khảo nhé. Mình chuẩn bị suốt từ sáng rồi, nhưng chưa thành phẩm. Mình sẽ post lên chia sẻ cùng các bạn trước giao thừa nhé.
chúc mừng năm mới! 33956 Bí mật bí mật!

6chúc mừng năm mới! Empty Re: chúc mừng năm mới! 31/12/2009, 19:42

Rosa

Rosa
Người điều hành diễn đàn
Người điều hành diễn đàn
Chúc toàn thể chị em diễn đàn năm mới 2010 sẽ có nhiều cái mới: thành công mới, niềm vui mới, sản phẩm mới nherang . Tống tiễn mọi lo âu buồn phiền của năm cũ 2009 đi chị em nhé!

http://www.danmoc.net

7chúc mừng năm mới! Empty Re: chúc mừng năm mới! 31/12/2009, 20:47

thuanmi

thuanmi
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
phải tổ chức cuộc thi nào đó để ăn tết chứ chị Rosa

8chúc mừng năm mới! Empty Re: chúc mừng năm mới! 31/12/2009, 20:57

heogay48

heogay48
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
nghiagianganh đã viết:Hôm nay cuối năm, thật là nhiều việc muốn làm cho xong. Mệt, đói (từ sáng tới giờ có mỗi bát bún ăn thừa của con gái thôi chúc mừng năm mới! 358726 ). Công việc ở Công ty thì xong hết rồi, còn một thứ duy nhất chưa hoàn thiện là chiếc áo dang dở của anh yêu, nhưng anh yêu bảo đến tết Nguyên Đán cũng được (mừng quá!). Bù lại mình chuẩn bị một món quà khác cho anh yêu, các bạn nào còn nợ áo hay gì gì đó cho anh yêu thì tham khảo nhé. Mình chuẩn bị suốt từ sáng rồi, nhưng chưa thành phẩm. Mình sẽ post lên chia sẻ cùng các bạn trước giao thừa nhé.
chúc mừng năm mới! 33956 Bí mật bí mật!
chị bảo cho các bạn tham khảo mà trước giao thừa mới post lên thì còn làm gì đc nữa ạ! chúc mừng năm mới! 935434 nhanh lên chị ơi em nóng lòng muốn xem quá!!! chúc mừng năm mới! 571279
Happy new year mọi người! chúc mừng năm mới! 717650 chúc mừng năm mới! 115412

nghiagianganh

nghiagianganh
Cuộn len to
Cuộn len to
Thành thật mong các chị em thông cảm nhé! Không hiểu sao đêm qua mạng nhà mình bị rớt không có cách nào online được chúc mừng năm mới! 870103
Món quà này được hoàn thành trước giao thừa đúng 10 phút. Nhưng anh yêu thì ngủ khò mất rồi, còn mạng thì không tài nào kết nối được. Sáng nay cũng phải chạy sang nhà cô em họ để dùng nhờ máy tính.
chúc mừng năm mới! 100101002418
Món này rất hợp với mùa đông và không khí đón tết nhé. Vắt thêm một chút chanh tươi nữa là có thêm một hương vị đặc biệt nữa nhé.
Có bạn nào muốn tham khảo món quà này cho anh yêu không? Chắc anh yêu cũng sẽ vui mừng như khi nhận được chiếc áo len của nàng Bân đấy chúc mừng năm mới! 571279

10chúc mừng năm mới! Empty Re: chúc mừng năm mới! 1/1/2010, 08:34

thuanmi

thuanmi
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
món gì vậy chị nhìn gióng bánh gừng quá nhỉ không biết có phải không ta

11chúc mừng năm mới! Empty Re: chúc mừng năm mới! 3/1/2010, 22:42

nghiagianganh

nghiagianganh
Cuộn len to
Cuộn len to
Thực ra đây là món bò khô. Không ngờ mình chụp bằng điện thoại nên hình không chuẩn, mình lại không nói rõ nữa. Bò khô mà dùng để tiếp khách ngày tết là hợp lý lắm đấy. Tết này mình cũng làm món này để biếu nội biếu ngoại. Mấy hôm nay mình được nghỉ Tết dương lịch nên tranh thủ dọn dẹp nhà cửa, mua giấy về dán tường, tiết kiệm được một nửa so với thuê thợ dán, hai vợ chồng cùng dán lại cũng thích. Tối nay dọn xong thì có khách đến chơi, mang bò khô ra tiếp, không khí cứ như Tết nguyên đán ấy. Hôm trước mình đang viết dở công đoạn làm bò khô thì phải cùng chồng đi mua giấy dán, thế là bận suốt từ hôm đấy tới giờ mới online được. Mình nghĩ là món bò khô cũng hấp dẫn các bạn nên giới thiệu. Ăn bò khô, uống Cocacola, xem HBO, thú vị nhất!!

12chúc mừng năm mới! Empty Làm thịt bò khô. 4/1/2010, 08:17

nghiagianganh

nghiagianganh
Cuộn len to
Cuộn len to
Mình xin giới thiệu với các bạn các công đoạn làm thịt bò khô mình học được trên mạng. Cách này không cần dùng lò sấy, lò vi sóng. Các bạn chỉ cần dùng tới bếp gas, hoặc bếp than (bếp gas là tiện nhất, không phải điều chỉnh lửa nhiều).
Nguyên liệu gồm có:
1kg thịt bò bắp, sửa sạch, cắt làm đôi theo chiều dọc thớ thịt, luộc chín tới. Khi luộc thịt bạn có thêm vào nước luộc thịt một ít mắm, vài miếng xả và ngũ vị hương cho hương vị ngấm ngay vào thịt.
chúc mừng năm mới! Th7883tb

1 gói ngũ vị hương, 1/2 gói bột cary, 3 củ tỏi ta, 6 củ xả, 10 thìa cafe đường, 10 thìa cafe bột nêm, 1/2 thìa bột màu hoa hiên (không dùng cũng không sao), ớt bột (liều lượng tuỳ khả năng ăn cay của bạn)
chúc mừng năm mới! Giav7883chúc mừng năm mới! 091231141644
Chế biến gia vị ướp:
Thái nhỏ xả, bóc tỏi (các bạn nên đập nhẹ nhánh tỏi, sẽ dễ bóc hơn, cắt bỏ phần củ đã mọc mầm), cho vào máy xay, xay nhỏ (nếu không có máy xay, có thể cho vào cối dã nhỏ xả, còn tỏi thì băm thật nhuyễn). Các bạn cho tất cả gia vị vào một bát, trộn đều, như thế khi ướp thịt sẽ ngấm đều các gia vị hơn. Nếu gia đình có người không ăn được cay các bạn có thể cho ớt bột sau cùng, sau khi đã để riêng một phần thịt ướp cho người không ăn cay.
chúc mừng năm mới! Lmgiav7883
Sau khi chúng ta chế biến xong gia vị ướp thì thịt cũng chín tới. Mình vớt thịt để ra bát cho ráo nước và nguội bớt để dễ thái. Mình thái theo chiều dọc thớ thịt nhé, thái dày khoảng 4mm, miếng to hay nhỏ tuỳ ý thích (miếng to thì hoành tráng, miếng nhỏ thì vừa ăn)
chúc mừng năm mới! Lu7885cth7883t
Ướp thịt:
Các bạn cho số thịt vừa thái vào một bát to (bát khô ráo nhé) để ướp gia vị, ướp thật đều nhé, nếu cảm thấy chưa đều lắm, các bạn có thể lấy thìa xúc gia vị miết thêm lên miếng thịt cho chắc ăn. Vì là thịt đã chín nên các bạn có thể nếm thử xem đã vừa chưa để gia giảm thêm theo khẩu vị của mình. Ướp đều rồi, các bạn dùng màng co bọc lại để vào ngăn mát tủ lạnh, chờ gia vị ngấm kỹ trong vòng 2 đến 6 giờ đồng hồ.
chúc mừng năm mới! 7899pth7883t
Sấy thịt:
Như đã nói ở phần đầu, ở đây mình dùng bếp gas để sấy. Lấy thịt trong tủ lạnh ra để cho nguội bớt hơi lạnh. Đặt một chiếc mâm lên bếp, chỉnh sao cho mâm được cân ở giữa, bật thật nhỏ lửa (chú ý có trường hợp nhỏ quá bếp tắt lúc nào không để ý). Đợi mâm nóng đều, các bạn có thể kiểm tra bằng cảm nhận tay, nếu nhỏ lửa thì tay bạn có thể chạm nhẹ vào viền mâm và thấy nóng già (không bỏng được).
Các bạn xếp thịt lên mâm, bắt đầu từ viền mâm vào trong. Đến phần giữa mâm, nếu khi xếp thịt, bạn nghe thấy tiếng "xèo xèo" nhỏ nhỏ thì là chỗ đó nhiệt độ nóng hơn yêu cầu. Chúng ta cần kiểm tra lại lửa xem đã nhỏ hết sức có thể chưa, nếu rồi thì chúng ta xếp sát những miếng ở viền mâm vào nhau để lấy chỗ trống xếp tiếp những miếng còn lại. Một lát, nhiệt độ trên mâm sẽ giảm xuống, chúng ta có thể xếp luân chuyển thịt vào giữa mâm. Cứ 15 phút các bạn kiểm tra và đảo mặt thịt 1 lần. Sức nóng phía dưới và xung quanh sẽ làm mặt trên của thịt khô nhanh hơn mặt dưới.
Thường thì mình sấy khoảng 2h đến 2h30 là xong. Các bạn lưu ý đừng sấy quá khô, sẽ bị cứng.
chúc mừng năm mới! Saythit
Và mình không quên sấy một phần thịt không ướp ớt bột cho bảo bối nhà mình. Không thể cấm bé ăn được vì thấy người lớn ăn là đòi bằng được và ăn ngon lành.
Anh yêu mình vốn không thích ăn bò khô lắm, vì mua ở ngoài, họ tẩm ướp kiểu gì mà không có mùi bò lắm. Thế mà từ khi mình làm thì chưa sấy xong cũng xuống bếp ăn vụng. Mẹ chồng mình vốn khó tính thế mà cũng thích. Và ai ăn thử cũng thích hết. Mình đã có ý định làm để bán, nhưng bố mình bảo, ăn miễn phí thì họ khen ngon nhưng kinh doanh thì không đơn giản thế, nên mình thôi đấy. Thế mà tết này bao nhiêu người đặt mình làm để tiếp khách tết đấy. Bánh kẹo thì bột đá, mứt thì mất vệ sinh có cả ruồi nhặng, hạt dưa thì ngâm bằng chất gây ung thư, thế nên món mình tự làm là yên tâm nhất nhỉ.
chúc mừng năm mới! 100101225544
Chúc các bạn thành công!

Được sửa bởi nghiagianganh ngày 25/1/2010, 13:04; sửa lần 1.

13chúc mừng năm mới! Empty Re: chúc mừng năm mới! 4/1/2010, 10:23

Rosa

Rosa
Người điều hành diễn đàn
Người điều hành diễn đàn
Trời ơi nghiagianganh hướng dẫn món khô bò công phu quá. Cám ơn nghiagianganh nhiều nhé. Để Tết này Rosa sẽ làm thử, không ngon là bắt đền à nha. Laughing

14chúc mừng năm mới! Empty Re: chúc mừng năm mới! 4/1/2010, 12:50

nghiagianganh

nghiagianganh
Cuộn len to
Cuộn len to
Mình nghĩ là ai cũng sẽ làm được thôi, vì mình là người không khéo nội chợ lắm mà thành công ngay từ lần đầu tiên đấy. Cũng chỉ còn hơn 1 tháng nữa là Tết Nguyên Đán rồi, để cho chắc ăn, các bạn cứ làm thử 1 lần với lượng thịt ít hơn để ăn 1 lần, 3 lạng thịt chẳng hạn. Nấu bát mì tôm mà cho vài miếng bò khô vào cũng hay lắm nhé. Mì tôm nóng, bò khô cũng nóng, đảm bảo toát mồ hôi giữa mùa đông nha. Mà bây giờ thịt bò cũng bắt đầu tăng giá rồi, bình thường mình mua 110k/kg, hôm vừa rồi Tết dương lịch đã tăng thêm 5k/kg, mực khô thì tăng tới 450k/kg luôn chúc mừng năm mới! 521471 . Ah, mình còn biết làm cả khô mực đấy, anh yêu mình nhận xét, ngon và ngọt hơn mực khô mua ngoài hàng đấy. Nhưng làm khô mực thì phải có nắng và gió cơ, thời tiết u ám này không làm được.

15chúc mừng năm mới! Empty Re: chúc mừng năm mới! 8/1/2010, 13:18

Ansa_Nguyễn

Ansa_Nguyễn
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Hehe, em làm thử món này của chị rồi, lúc sấy thịt bị mẹ em mắng ủm tỏi lên vì... rách việc, lắm chuyện chúc mừng năm mới! 870103 . Thế mà lúc làm xong mama ăn thử kêu ngon phết^^. Híc, tiếc là click thanks chỉ được có 1 lần, ko em click cả chục lần luôn á, em đang đươck khen quá trời luôn. Nhà em đang bảo làm mấy cân gửi cho các bác ăn Tết, khoe cháu ở nhà đảm đang chúc mừng năm mới! 571279 . Mà chị ơi, bò khô này dể được lâu không chị? nhà em làm xong tiêu thụ hết trong ngày nên chả bít j hết luôn. Mà hay diễn đàn mình mở thêm cái box khéo tay đi, Em còn 1 lô công thức làm bánh mì và mì tươi nè, muốn chia sẻ với cả nhà mà chả biết post vào đâu luôn. Làm bánh mì ở nhà ăn đảm bảo hơn nhiều, mà lại ngon nữa^^.

16chúc mừng năm mới! Empty Re: chúc mừng năm mới! 8/1/2010, 14:23

nghiagianganh

nghiagianganh
Cuộn len to
Cuộn len to
Vui nhỉ! Chị theo dõi mục này mãi mà không thấy ai thảo luận thêm, cứ tưởng món bò khô mình giới thiệu không có ý nghĩa với mọi người (hơi buồn tí tẹo). Không ngờ có người tẩm ngẩm tầm ngầm làm rồi cơ đấy. Lần đầu tiên làm chị không dám sấy bằng bếp gas đâu, phải sấy bằng bếp than vì mẹ chồng rất tiết kiệm. Bếp than thì rất khó điều chỉnh lửa cho vừa ý, chị cứ phải ngồi trông không dám lên nhà (sấy vào mùa hè nóng ơi là nóng). Chị lại bị viêm phổi, dễ dị ứng với khói bếp than nên khó chịu lắm, hắt xì hơi suốt. Đợt tháng 9 vừa rồi, chị bị nằm viện 1 tháng vì viêm phổi cấp nên giờ được ưu tiên sấy thịt bò khô với bếp gas đấy (yêu ơi là yêu).
Chị thấy trong diễn đàn có phần "Không phải đan, không phải móc" ấy, chắc mình post bài ở đấy hợp lý đấy nhỉ. Mà chị cũng không biết món này mình để được bao lâu nữa, vì vừa làm xong thì vài ngày đã chén hết rồi. Cũng có lần định làm xong (không ăn vụng) để đi cân lại xem được bao nhiêu nhưng rồi cũng chưa thực hiện được. Nhưng chị thường cho vào hộp kín cất vào ngăn mát tủ lạnh cho chắc ăn.
Mấy hôm nay liên tục nhận được tin nhắn điện thoại nói về vấn đề thực phẩm nguồn gốc Trung Quốc có thể gây ung thư, rồi thông tin đài báo khắp nơi về chuyện này, thấy việc tự chế biến thực phẩm càng hữu ích hơn. Các chị em nào có bí quyết nào cho Tết này thì chia sẻ cùng đi nhé. Để Tết này mình không những có áo, khăn, găng, mũ len ấm mà còn có những món ngon an toàn và giàu dinh dưỡng nữa.

17chúc mừng năm mới! Empty Re: chúc mừng năm mới! 8/1/2010, 15:04

thuanmi

thuanmi
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
nhìn lại thì ngon wá chị àh , em xyn công thức tế này em làm , bình thường thì nhà em làm món bò khô như người ta bán nhưng mà ngon hơn nhiều vì mình tự làm.để được lâu lắm chị àh vì nó khô mà , tự làm nên ăn vô cùng đảm bảo

18chúc mừng năm mới! Empty Re: chúc mừng năm mới! 8/1/2010, 15:11

huongman

huongman
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
vào đây để học đan móc ko ngờ lại học được cả món bò khô nhìn ngon quá cơ. lại phải bon chen cả vụ này nữa vì sắp tết rồi mà. bánh kẹo nhìu phụ gia quá, sợ thật các mẹ nhỉ chúc mừng năm mới! 22578

http://vn.myblog.yahoo.com/huongman732003

19chúc mừng năm mới! Empty Re: chúc mừng năm mới! 23/1/2010, 13:30

gấu bông 82

gấu bông 82
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Chào cả nhà.
Em là thành viên mới toe (vừa đăng ký xong). Em đang lang thang trên diễn đàn để cho quen đường thì vào được đây. Em ngưỡng mộ các chị quá à. Em thấy các chị vừa giỏi đan, móc lại giỏi cả nữ công gia chánh nữa. Em thì đoảng từ A đến Z. Xin các chị chỉ giáo nhiều nhé. Thanks cả nhà nhiều nhiều. chúc mừng năm mới! 33956

20chúc mừng năm mới! Empty Re: chúc mừng năm mới! 23/1/2010, 13:38

ami72

ami72
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
chị ơi em không sấy bằng mâm mà sấy bằng chảo chắc cũng được chị nhỉ????

21chúc mừng năm mới! Empty Re: chúc mừng năm mới! 23/1/2010, 16:38

Ansa_Nguyễn

Ansa_Nguyễn
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Tình hình là sấy bằng chảo dễ cháy lắm, nhất là lại làm bằng bếp gas thì ko được. sấy bằng mâm thì mình để ở ria ngoài thôi mà, nên nó khô đều, chứ thế kia nó bên ngoài giòn, bến trong mền, túm lại là ko có giống thịt bò khô đâu á. Mama em lần trước thấy hì hụi làm mất công quá, lại sắp đến Tết rồi nên quyết định đi mua cái lò vi sóng về cho con gái "phá" cái nhà bếp chúc mừng năm mới! 252296 . Làm bằng lò vi sóng cũng được nhưng em thấy ăn nó khô hơn, chắc tại em chưa biết điều chỉnh cho nó đúng hì hì...

22chúc mừng năm mới! Empty Re: chúc mừng năm mới! 9/2/2010, 23:46

nghiagianganh

nghiagianganh
Cuộn len to
Cuộn len to
Mọi người có vẻ bận bịu với việc đón Tết nhỉ! Thấy nhà mình vắng hoe. Kế hoạch kiếm thêm thu nhập trước tết của mình tan thành mây khói cùng một trận ốm bẹp giường. Hôm nay khỏe hơn rồi, đi chợ được rồi, mua 3kg thịt bò về làm bò khô rồi, lần này mình xay ớt tươi chứ không dùng ớt khô nữa, lại nghe khuyến cáo ớt khô người ta cũng cho cái chất gì gì ấy không tốt cho sức khoẻ. Cái việc xay ớt tươi cũng được phen rát hết cả tay, đeo găng mà hơi cay của ớt vẫn lọt qua. Cái mồm lại khổ cái thân. Lần này làm nhiều nên phải đeo găng để trộn gia vị cho nhanh.
Lên giường đi ngủ rồi, mà tự dưng hôm nay thấy tâm trạng buồn bực quá, lại online để tìm niềm vui dỗ giấc ngủ. Chắc lại buồn chuyện kiếm tiền ấy mà. Thôi, cố làm thêm, cái phổi củ chuối lại dở chứng nữa thì mất ăn tết. Nhưng vẫn cứ thấy buồn buồn thế. Tết của mọi người vui không? Tết của mình chưa tết nào vui cả, nên mình không thích tết lắm.
Thỉnh thoảng, có cảm giác muốn ngừng hẳn lại, không làm gì nữa, không nghĩ gì nữa, như lúc này chẳng hạn.
Có người nói, hạnh phúc không phải là sống bên vợ/chồng cả cuộc đời mà hạnh phúc là khi người vợ/chồng ấy là người bạn của cả cuộc đời mình. Người yêu + người bạn = tình yêu + chia sẻ = người bạn đời.
Chúc mọi người năm mới hạnh phúc và luôn bình an trong tâm hồn!

23chúc mừng năm mới! Empty Re: chúc mừng năm mới! 14/2/2010, 09:26

Wildcat

Wildcat
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Happy new year !
Vậy là một năm đã trôi qua , diễn đàn đan móc đã thêm một tuổi mới ^^. Chúc cho diễn đàn ngày càng nhiều thành viên và các chị em có thêm nhiều thời gian đan móc (cái này cần nè Smile ).
Đan móc là nghệ thuật và người đan móc là một nghệ sĩ thực thụ Smile

24chúc mừng năm mới! Empty Re: chúc mừng năm mới! 14/2/2010, 10:13

Rosa

Rosa
Người điều hành diễn đàn
Người điều hành diễn đàn
Chúc mừng năm mới cả nhả. Chúc cả nhà một năm mới nhiều sức khoẻ (để đan móc được nhiều sản phẩm nherang ), mọi công việc trong năm mới đều thành công như mong muốn, luôn vui vẻ và bình an trong tâm hồn.

happy2 happy2 happy2

25chúc mừng năm mới! Empty Re: chúc mừng năm mới! 1/2/2011, 14:04

leluong

Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Lại một năm nữa đang qua đi, lại vào lại và tìm lại topic này, happy2
Thứ nhất: Lại chúc mừng năm mới, chúc mọi người năm mới bình an, hạnh phúc, vạn sự như ý, năm nay mình bầu bì nên ít có bài trên diễn đàn nhưng mà vẫn online thường và luôn theo dõi diễn đàn.
chúc mừng năm mới tới tất cả mọi người!
Cảm on chị nghiagianhanh nhé, em đang tính thử làm bò khô như chị hướng dẫn vì chồng cũng thích bò khô lắm mà mua thì chả biết thế nào nên cũng muốn thử làm xem.
chúc gia đình chị tết vui vẻ và an lành nhé. May mà bài của chị nó không bị mất, hì hì, tìm được thấy mừng lắm.

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]