Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]

pinkgrass

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
atate đã viết:nherang
Mẫu móc M005_ Phụ kiện C6

Chart 1
Chart 2
Em mới tập móc,em tập mãi mà chẳng được gì hết,mấy chị giúp em với.Sao trong mẫu này không có chart chỉ móc bụng hết vậy,cho em xin với mấy chị.

Link: Mẫu số 5

Wildcat

Wildcat
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Phần hướng dẫn móc bụng có nhưng ko phải chart em à. Em cứ móc đầu đi rồi áng chừng móc bụng cũng được . Không cần phải chính xác tuyệt đối đâu em.

cuon len roi tung

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
cho em hoi link nao lam that lung vay? co chart càng tốt

hellgilrs1134

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Mẫu móc M005_ Phụ kiện 61617006

Chị ơi, cho em hỏi cái phần thân giảm mũi đó chị. Chỗ chart ghi là 2-1-5-1. 2 là 2 hàng, 1 là tăng 1 mũi, 1 cuối cùng là 1 lần, còn số 5 là sao hả chị, em nghĩ là cứ 5 mũi nhưng em thắc mắc là 5 mũi này có tính luôn cả cái mũi mình tăng luôn hay là tăng mũi xong mới bắt đầu tính. 2 hàng dưới là tăng còn 2 hàng trên là giảm phải không ạ?
Mẫu móc M005_ Phụ kiện 61546063

Còn trong hình này có dấu tròn tròn đó là sao hả chị?
Mẫu móc M005_ Phụ kiện 86327322
Còn những chỗ em khoanh lại là làm phần nào vậy ạ?
Mẫu móc M005_ Phụ kiện 73916588
Còn chỗ này nó chỉa ra ghi 41,44,46 có nghĩa là khi móc phần đầu của các hình 41, 44, 46 thì khi móc tai nối chỉ ngay chỗ nó chỉa ra đúng không ạ?
Em mới tập móc nên còn nhiều chỗ thắc mắc. Mong mọi người giúp em.

Wildcat

Wildcat
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
Chị trả lời lần lượt các câu hỏi của em theo thứ tự nhá :
1. Quan sát chuỗi số : 2-1(a)-5-1(b) ta có thể diễn giải như sau
Sau 2 hàng , số mũi sẽ tăng (giảm ) là 5 mũi , bắt đầu từ 1(a) mũi bính , thực hiện 1(b) lần liên tiếp .
Trong hình vẽ : Móc 5 mũi bính thành vòng tròn : Có 8 hàng :
Hàng 1, 2 tăng 5 mũi -> Hàng 2 có 10 mũi .
Hàng 3 tăng 5 mũi -> Hàng 3 có 15 mũi .
Hàng 4,5,6 giảm 4 mũi -> Hàng 6 có 11 mũi .
Hàng 7,8 giảm 3 mũi -> Hàng 8 có 8 mũi .
Chú ý khi tăng (giảm ) mũi phải cân đối để phần thân tròn đều .
Chị biết tăng hay giảm là do trong hình vẽ sau khi móc được 15 mũi số mũi móc sẽ giảm .

2. Cái đó là cắt dây sau khi kết mũi .

3 . Phần đóng khung nhỏ có thể là cách làm phần chỏm đầu (ko quan trọng lắm ) rùi móc dây. Phần đóng khung thứ 2 mà có ghi rõ 39, 41… là em phải móc thêm để gắn vào con thú hình 39 , 41… các hình khác không phải móc . Cứ ghi số nào là móc cho số đó.

4. Chị nghĩ có thể đó là vị trí gắn bụng vì vị trí gắn tai đã ghi rõ ở hình trên rùi .

Chúc em sớm hoàn thành phần bụng này nha

cuộnlenbé

cuộnlenbé
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
phần bụng có thể móc theo kiểu chữ Y đc ko Wildcat mình ko biết làm sao hết mình đã móc 1 trái dâu theo kiếu mình nghỉ có thể làm đc đó

nam&sayuri&sarina

nam&sayuri&sarina
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Mẫu móc M005_ Phụ kiện 16487116có thể giúp bạn nhé mình chỉ dịch lại thôi . chúc bạn thành công

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 1 trong tổng số 1 trang]