Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1 ... 7 ... 11, 12, 13 ... 19 ... 26  Next

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 12 trong tổng số 26 trang]

Đỗ Quang

Đỗ Quang
Cuộn len to
Cuộn len to
Tác phẩm này Quang làm để đựng dụng cụ đi dạy ... đặc biệt giỏ này là 2 con chim lạc được trang trí bằng kỹ thuật móc, ko phải thêu. Cái hay của móc là ko nối chỉ và đường nét liên tục!
GX1

Đỗ Quang

Đỗ Quang
Cuộn len to
Cuộn len to
@C.LUNA: Cám ơn chị đã động viên ... ngày thoải mái nhé chị!
IMG_0420
Giỏ xách này cách ráp và họa tiết trang trí là sử dụng kỹ thuật móc đó chị, nhanh và cũng ok so với thêu chị nhỉ?

dế cơm

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Bạn Quang ơi, Quang có đọc tin mà dế cơm xin chart của cái giỏ màu nâu ở trang 27 chưa, hồi âm cho dế cơm với nhé. Nhà của Quang đẹp quá chừng, tác phẩm nào cũng hoàn mỹ cả, thật là khâm phục. Người ta thường bảo rằng, một khi người nam làm nghệ thuật thì cứ như là sẽ xuất sắc hơn người nữ, đó là khả năng thiên phú cho người nam đó. Đối với Quang thì thật là đúng đó nha. scratch
Chúc Quang có nhiều tác phẩm đẹp hơn nữa và nhớ post lên cho mọi người chiêm ngưỡng nhé. Thật khâm phục bạn. bounce

luna

luna
Cuộn len rất to
Cuộn len rất to
Đỗ Quang đã viết:@C.LUNA: Cám ơn chị đã động viên ... ngày thoải mái nhé chị!
IMG_0420
Giỏ xách này cách ráp và họa tiết trang trí là sử dụng kỹ thuật móc đó chị, nhanh và cũng ok so với thêu chị nhỉ?
Quá OK luôn, chị cũng mê móc lắm nhưng vô nhà của e chị k biết bao mình mới tạo ra được những sản phẩm tuyệt như thế bounce :hoa:

Đỗ Quang

Đỗ Quang
Cuộn len to
Cuộn len to
Móc hoa bằng len sợi - Hoa mõm sói!
IMG_0005

Được sửa bởi Đỗ Quang ngày 18/3/2012, 17:57; sửa lần 1.

SIMMI

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Quang oi!! Lop "MOC HOA BANG LEN SOI" - toi 3-5-7 bao lau moi mo lop vay Quang? Khoa truoc minh dinh hoc ma ban di cong tac nen khoa nay dinh dang ky, nhung khoa nay lai mo lop "MOC SAN PHAM THOI TRANG"

phanletin

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
hic, anh giỏi quá đi, cả nhà em xem mà khâm phục luôn. Anh có thể hướng dẫn cho em cách làm dép được không anh? Em muốn làm tặng người thân, mà không biết làm sao để móc len vào xung quanh để làm viền dép. Anh vui lòng giúp em nghen, cảm ơn anh nhiều dan2

Đỗ Quang

Đỗ Quang
Cuộn len to
Cuộn len to
Đầu tiên em mua đế xốp dày 5li về, cắt gập vừa ý (4 miếng, 2 ráp quai và 2 lót) sau đó móc viền đơn xung quanh theo lổ đã xăm (Mỗi lỗ móc 2 mũi đơn). Chỉ móc viền xung quanh 2 miếng lót.
Sau đó móc quai, rồi ráp 2 miếng vào 2 đế ráp quai. Sau khi ráp quai và miếng lót móc viền, ráp 3 miếng này lại với nhau bằng mũi đơn tiếp là ta có đôi dép rồi!

Chau Tinh Tinh

Chau Tinh Tinh
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
nơi đây có một đồng minh online khuya như Tinh... = tuổi , cùng sở thích... chỉ khác là ko ở cùng nơi và Tinh ko giỏi như Quang.... ước gì đc theo Quang học 1 khóa...

Đỗ Quang

Đỗ Quang
Cuộn len to
Cuộn len to
SIMMI đã viết:Quang oi!! Lop "MOC HOA BANG LEN SOI" - toi 3-5-7 bao lau moi mo lop vay Quang? Khoa truoc minh dinh hoc ma ban di cong tac nen khoa nay dinh dang ky, nhung khoa nay lai mo lop "MOC SAN PHAM THOI TRANG"
Khóa sau sẽ có lớp hoa vào tối 2-4-6 đó bạn. Có gì bạn tham khao thêm ở www.nvhphunu.vn nhé!

Đỗ Quang

Đỗ Quang
Cuộn len to
Cuộn len to
IMG_0017
Trái dâu đốm!
IMG_0445
Những thanh bảo kiếm ..... Mê tít mắt!

therese.asia

therese.asia
Cuộn len rất to
Cuộn len rất to
Cô cũng có 1 thanh bảo kiếm như trong set của Quang.
Cô mua len trên trang ebay.com, cô lấy 1 cuồn ra móc, móc đến cuối cuồn len thì thấy trong lõi cuồn len xuất hiện cây kim móc này !!! Bất ngờ chưa? số 5 nhé he he
Trên ebay cây kiếm này trị giá USD7.45 đó nhe.

http://www.myhobby.vn

ThuTran

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Đỗ Quang đã viết:@Thu Tran: cấu tạo sợi thì giống rồi đó, nhưng đây là sợi dẹp, phù với đan hơn là móc. Còn Quang dùng sợi dệt dạng tròn!]
Thanks Quang. Mình nghĩ sợi này giống nè http://www.amazon.com/Tahki-Cotton-Classic-Yarn-Candy/dp/B003D1ZXRI/ref=sr_1_1?ie=UTF8&qid=1308541303&sr=8-1
Khi nào về Vn nhất định xin đăng ký học thầy Quang, giờ chỉ biết tự mày mò thôi hichic.

Đỗ Quang

Đỗ Quang
Cuộn len to
Cuộn len to
Sợi này Quang nghĩ càng ko giống, trông nó nặng và dày hơn. Sợi mẫu đầu đẹp. Sợi mẫu đầu nguồn từ đâu vậy bạn, giá tốt chứ?
IMG_0461

ThuTran

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Vậy có lẽ mình không tìm được sợi giống của Quang rồi. Vì mình thấy tác phẩm nào của bạn cũng đẹp nên bon chen hỏi, chứ mình mới bắt đầu tự học thôi, toàn mượn sách ở thư viện về xem nên không biết đến bao giờ mới biết móc nữa hichic. Sợi đầu nguồn từ ebay.ca, 8 cuộn, mỗi cuộn 50gr, giá $6.99 + $7.90 tiền shipping nữa. Sợi tròn sau thì từ amazon.com, 1 cuộn 50gr giá $6.48 + shipping qua bên mình là $3.95. Sợi cotton dệt của Quang mua ở NVHPN giá cả như thế nào vậy, mình hỏi xem nếu có ai về thuận tiện mình sẽ gởi mua.

thuytrangvt108

thuytrangvt108
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Đỗ Quang đã viết:Sợi này Quang nghĩ càng ko giống, trông nó nặng và dày hơn. Sợi mẫu đầu đẹp. Sợi mẫu đầu nguồn từ đâu vậy bạn, giá tốt chứ?
IMG_0461
A Quang ơi, mấy mẫu túi của a đẹp wa, a cho e chart với ạ, sản phẩm nào của a cũng đẹp, e chỉ có thể thử sức với mấy chiếc túi thôi ạ, a giúp e nhé, e cảm ơn a nhiều ^^

Đỗ Quang

Đỗ Quang
Cuộn len to
Cuộn len to
IMG_0566
Hoa Tú Cầu
IMG_0574
Hoa Phượng Đỏ.
IMG_0510
Hoa treo tường.
IMG_0526
Thu về ...
IMG_0540
Có nhau ...

Đỗ Quang

Đỗ Quang
Cuộn len to
Cuộn len to
IMG_0502
Thêm một tác phẩm hoa hồng môn!

Chau Tinh Tinh

Chau Tinh Tinh
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
ông bạn tài hoa... hâm mộ ông wa' đi... happy2

kingkong

kingkong
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Anh Quang ơi! a thiệt là siêu number1 .Quá hâm mộ,sản phẩm nào cũng đẹp không thể tả.Mà em thấy mấy bông hoa nhìn giống chiếc chuông ở khoảng trang 15 ,sao a ko làm cho nó tròn hơn rồi loe ra sẽ dễ thương hơn.tại em thấy hình như nó hơi bị gầy cảm giác hơi cứng.em góp ý nhỏ vậy thôi.A Quang vẫn quá siêu.quá hâm mộ bounce

Đỗ Quang

Đỗ Quang
Cuộn len to
Cuộn len to
Rau củ quả cũng thốt được thành lời!
IMG_0588
IMG_0584
IMG_0596

Đỗ Quang

Đỗ Quang
Cuộn len to
Cuộn len to
73710_107420965991314_100001702325217_55213_2120325_n

72271_107420955991315_100001702325217_55212_485005_n

Bi8

Rong1

Thúy ☼

Thúy ☼
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
love1 tất cả đều do Đỗ Quang móc ạh
đỉnh của đ
ỉnh

ThuTran

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa

ThuTran

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Đẹp quá !

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 12 trong tổng số 26 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1 ... 7 ... 11, 12, 13 ... 19 ... 26  Next