Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1 ... 6 ... 8, 9, 10 ... 17 ... 25  Next

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 9 trong tổng số 25 trang]

201Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 9 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 11/9/2011, 20:51

Ngọc Huyền

Ngọc Huyền
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
C Ái siêu quá, đồ búp bê rất xinh
Nhìn tấm hình đầu tiên thấy đã mê rồi, xg thêm tí nữa có Barbie diện đồ mới nhìn còn yêu hơn nữa.
bounce bounce bounce

202Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 9 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 11/9/2011, 20:54

nhatanhpham

nhatanhpham
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
smallcorner đã viết:
Còn mình thì cứ phải luôn trầm trồ các tác phẩm may của bạn. Mình vừa xong món quà đầu tiên cho em Barbie, khoe với bạn đây:

Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 9 6136364494_e7e1b8988f_z

Lần đầu tiên mình chụp cho Barbie, cứ cảm thấy thiếu thế nào í. Sad
Dễ thương quá happy1

http://hoatay.net

203Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 9 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 11/9/2011, 20:55

smallcorner

smallcorner
Cuộn len to
Cuộn len to
Và sản phẩm của tuần này là "Pumpkin baby" Wink, dành cho bé trai, con của nhỏ bạn mình:

Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 9 6136363586_d0852b657f_z

Bộ này mình được cô Therese share cho chart, cô mua ở e-pattern, rất đẹp. Cảm ơn cô nhiều lắm love1 .
Embarassed,mà loay hoay, con có thay đổi chút xíu so với chart :p.

204Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 9 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 11/9/2011, 21:11

mousecg

mousecg
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
em ơi...đẹp quá...... party2

205Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 9 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 11/9/2011, 21:22

billi

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Te con cũng thích bộ đồ đó lắm luôn Dì Nhép ui... happy1 nherang
khi nào Te con xuất hiện Dì Nhép đừng quên cháu hen.. drink

206Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 9 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 11/9/2011, 22:03

luna

luna
Cuộn len rất to
Cuộn len rất to
bounce bounce

207Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 9 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 12/9/2011, 08:22

therese.asia

therese.asia
Cuộn len rất to
Cuộn len rất to
Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 9 REK0114

Smallcorner ơi áo choàng ống nè đan bằng kim dây, e-pattern bán 5.99 đồng đó.

http://www.myhobby.vn

208Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 9 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 12/9/2011, 08:29

smallcorner

smallcorner
Cuộn len to
Cuộn len to
Cô thích mẫu này phải không cô? Con nghĩ là mò được Razz.
Con trả xong nợ chart áo baby vàng rùi sẽ ngâm cứu cái này Laughing

209Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 9 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 12/9/2011, 11:09

tide_edu

tide_edu
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
nhatanhpham đã viết: Dễ thương quá happy1
Small ơi, áo của búp bê bằng sợi gì mà đẹp thế??? ở chỗ small có bán không???

210Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 9 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 12/9/2011, 11:59

smallcorner

smallcorner
Cuộn len to
Cuộn len to
Cảm ơn Ngọc Huyền, Nhật Anh, chị Mouse và chị Luna ghé thăm nhà em happy1 happy1 happy1

211Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 9 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 12/9/2011, 12:03

smallcorner

smallcorner
Cuộn len to
Cuộn len to
billi đã viết:Te con cũng thích bộ đồ đó lắm luôn Dì Nhép ui... happy1 nherang
khi nào Te con xuất hiện Dì Nhép đừng quên cháu hen.. drink

Ơ, cách gõ như vầy confused1, không biết là Te nào đây ta scratch?
Hehe, thía thì cháu mau mau xuất hiện đi nào party1

212Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 9 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 12/9/2011, 12:11

smallcorner

smallcorner
Cuộn len to
Cuộn len to
tide_edu đã viết:Small ơi, áo của búp bê bằng sợi gì mà đẹp thế??? ở chỗ small có bán không???

Sợi làm áo búp bê là sợi visco. Lâu lắm rồi em không còn thấy bán nữa. Lúc trước móc áo, còn dư chút xíu, em tiếc không bỏ, giờ để móc áo búp bê.
Nhưng sợi này chán lắm chị, ban đầu thì đẹp vậy, màu sắc cũng rất ngọt ngào, cũng nặng sợi hơn các loại cotton khác, nhưng qua sử dụng, qua một vài lần giặt thì sẽ bị mỏng đi, độ bóng của sợi cũng mất luôn Sad .
Nhưng nếu chị vẫn thích thì em sẽ để ý ha. Chị thích màu hồng này phải không? Em cũng sẽ để ý luôn chất sợi khác hen.

213Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 9 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 12/9/2011, 13:58

luna

luna
Cuộn len rất to
Cuộn len rất to
Small ơi, ở chỗ e có sợi móc cotton bóng k (hình như là cuộn to có lõi giấy). Chị thấy loại này móc áo, váy đẹp mà ở ngoài Đà Nẵng k có bán. Nếu có thể e hỏi giúp chị bao nhiêu một cuộn k và có mua giúp chị k. Smile

214Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 9 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 12/9/2011, 14:11

smallcorner

smallcorner
Cuộn len to
Cuộn len to
Vụ mua thì em sẵn sàng chị ạ.
Có điều là để em đi hỏi xem chỗ em mua họ có hàng này không nhé chị. Với cả chị thích màu gì?

215Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 9 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 12/9/2011, 14:52

luna

luna
Cuộn len rất to
Cuộn len rất to
Chị định móc váy mà chưa biết màu gì đẹp nếu có e tư vấn luôn giúp chị màu gì đẹp nhé (nói nhỏ là người chị hơi bị tròn trịa Smile ) nên chưa nghĩ ra màu gì.Thanks e trước nhé. :hoa:

216Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 9 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 12/9/2011, 15:13

billi

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
cho em xí vô chút nhé.. sợi coton bóng dùng để móc áo đó it màu lắm nha chị, hầu hết là màu tươi,nếu chị dùng chỉ thêu máy thì cũng được , nhiều màu hơn nhưng sẽ khó móc hơn chị ah! sợi coton bóng đó rất mảnh phải chập lam 4 hoăc 5 thì móc mới đứng áo chị ah..nếu có mẫu áo sẳn rồi thì dễ tìm màu hơn..
ah..mà ở ngoài đà nẵng em thấy có loại chỉ để may đồ rinh ấy..đừng xem thường loại đó nha chị..móc lên áo rất đẹp..em phải nhờ người mua tư ngoài đó vào đấy Smile

Được sửa bởi billi ngày 12/9/2011, 15:27; sửa lần 1.

217Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 9 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 12/9/2011, 15:24

luna

luna
Cuộn len rất to
Cuộn len rất to
Thế à, chị cứ nghĩ sợi nó bằng sợi cotton VN hoặc nhỏ hơn tí chứ. Sợi này lên áo nó có bị chảy, giãn ra nhiều k e.
E nói loại chỉ may đồ jeans à, là chỉ cotton hay chỉ nilon.

218Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 9 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 12/9/2011, 21:31

Banhbao_bingo

Banhbao_bingo
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
thật là k thể tin đc...0_o..chỵ siu qá Mad

219Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 9 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 12/9/2011, 23:03

thuyduong1110

thuyduong1110
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Huhu cái gì e cũng muốn làm mà sao khó quá ... Chắc tài hèn sức mọn. Con trai đc hơn 3 tháng rùi muốn móc cho con ít đồ mà khó quá đi... Chỉ nhìn mẫu và thèm thuồng ấy. Lại nhìn thấy chị làm hình bằng con thoi e cũng vừa rinh 2 em về mà loay hoay mãi ko ra hình gì.. Chị có thể mô tả giúp e ko huhu

220Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 9 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 13/9/2011, 07:42

smallcorner

smallcorner
Cuộn len to
Cuộn len to
luna đã viết:Thế à, chị cứ nghĩ sợi nó bằng sợi cotton VN hoặc nhỏ hơn tí chứ. Sợi này lên áo nó có bị chảy, giãn ra nhiều k e.
E nói loại chỉ may đồ jeans à, là chỉ cotton hay chỉ nilon.

Sợi mà Billi nói đến là sợi chỉ may jean chất liệu chính xác là polyester.
Và loại chỉ bóng, có độ rũ là chỉ dùng cho máy thêu, cũng là chất liệu polyester. Loại này theo em nếu mua được sợi của Nhật thì tốt, còn sợi TQ hay VN thì em không dám chắc về chất lượng á chị.
Sợi bóng chị muốn mua về độ dày cũng có nhiều cỡ đó chị. Em có làm qua 1 số màu: mỗi màu lại 1 cỡ khác nhau, lại phải điều chỉnh số kim móc cho phù hợp. Hình như ở nhà em còn 1 ít loại này, để em lục và chụp lại cho mọi người tham khảo ha.
Sợi này chắc chắn là lên áo sẽ giãn nhiều, đổ theo chiều dọc, rất tôn dáng. Nhưng về chất lượng cũng giống như loại chỉ thêu ở trên. Màu sắc thì em thấy màu café sữa, đậm hoặc là nhạt khá đẹp, lại ít thấy bị bạc màu Smile.

Được sửa bởi smallcorner ngày 13/9/2011, 07:49; sửa lần 1.

221Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 9 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 13/9/2011, 07:45

smallcorner

smallcorner
Cuộn len to
Cuộn len to
Banhbao_bingo đã viết:thật là k thể tin đc...0_o..chỵ siu qá Mad

Hihi, cảm ơn em happy1. Em mà dạo quanh hết diễn đàn 1 vòng, sẽ không còn thấy "chỵ siu qá" nữa đâu Wink.

222Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 9 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 13/9/2011, 08:03

smallcorner

smallcorner
Cuộn len to
Cuộn len to
thuyduong1110 đã viết:Huhu cái gì e cũng muốn làm mà sao khó quá ... Chắc tài hèn sức mọn. Con trai đc hơn 3 tháng rùi muốn móc cho con ít đồ mà khó quá đi... Chỉ nhìn mẫu và thèm thuồng ấy. Lại nhìn thấy chị làm hình bằng con thoi e cũng vừa rinh 2 em về mà loay hoay mãi ko ra hình gì.. Chị có thể mô tả giúp e ko huhu

Ui, chị cũng vậy thôi, đôi khi do ôm đồm, cái gì cũng thích thành ra không làm được gì cả Razz. Cho mình kế hoạch đi em, hoặc là dồn hết thời gian rảnh của 1 ngày cho 1 thứ, xong sẽ qua thứ khác, hoặc là chia nhỏ khoảng thời gian đó ra, nếu như món em cần làm không yêu cầu phải hoàn tất trong thời gian ngắn. Chị thật ra cũng không có thời gian rảnh nhiều đâu, chỉ là chút xíu buổi tối, với 1 ngày Chủ nhật thôi hà, mà thấy ai làm gì hay cũng muốn bon chen Crying or Very sad .
Món tatting, phải thú nhận là chị cũng loay hoay, bỏ xó 1 thời gian (đến 4 năm í). Sau đó thì mang theo con thoi đi làm, lúc nghỉ thì mang ra tập. Em cứ tập làm theo đường thẳng, thắt cho đúng nút. Sau khi quen rồi thì làm thành hình ha. Chị tập làm theo clip, em xem ha:

clip 1

clip 2

223Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 9 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 13/9/2011, 08:20

luna

luna
Cuộn len rất to
Cuộn len rất to
nghe e nói loại này giãn nhiều như thế chắc chị từ bỏ ý định móc váy rồi, để móc aó có lẽ được hơn e nhỉ.
Còn Sợi Nhật chị mua ở chị Nam Giang bên HTT mà mấy màu chị thích hết hàng mất rồi.
ah, e nói nói màu cafe sữa đậm e nói được đó, e xem nếu có mua giúp chị với nhé. Smile :hoa:

224Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 9 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 13/9/2011, 08:38

therese.asia

therese.asia
Cuộn len rất to
Cuộn len rất to
Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 9 REK0114

Small ơi, cái áo này thấy thích nhưng Small đừng làm chart nhé vì cô không thích làm với sợi coton.

http://www.myhobby.vn

225Góc nhỏ ♥♥♥ - Page 9 Empty Re: Góc nhỏ ♥♥♥ 13/9/2011, 08:45

mousecg

mousecg
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
smallcorner đã viết:

Sợi mà Billi nói đến là sợi chỉ may jean chất liệu chính xác là polyester.
Và loại chỉ bóng, có độ rũ là chỉ dùng cho máy thêu, cũng là chất liệu polyester. Loại này theo em nếu mua được sợi của Nhật thì tốt, còn sợi TQ hay VN thì em không dám chắc về chất lượng á chị.
Sợi bóng chị muốn mua về độ dày cũng có nhiều cỡ đó chị. Em có làm qua 1 số màu: mỗi màu lại 1 cỡ khác nhau, lại phải điều chỉnh số kim móc cho phù hợp. Hình như ở nhà em còn 1 ít loại này, để em lục và chụp lại cho mọi người tham khảo ha.

Sợi này chắc chắn là lên áo sẽ giãn nhiều, đổ theo chiều dọc, rất tôn dáng. Nhưng về chất lượng cũng giống như loại chỉ thêu ở trên. Màu sắc thì em thấy màu café sữa, đậm hoặc là nhạt khá đẹp, lại ít thấy bị bạc màu Smile.

em rành về các loại len quá đi, mà làm sản phẩm cũng đẹp nữa chứ, ngưỡng mộ thật happy1 , hôm nào về ĐLạt phải thọ giáo em mới được hihihi

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 9 trong tổng số 25 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1 ... 6 ... 8, 9, 10 ... 17 ... 25  Next