Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1 ... 8 ... 12, 13, 14 ... 20 ... 28  Next

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 13 trong tổng số 28 trang]

theresa

theresa
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Em là mem mới . MỚi biết về đan , chưa đan đc mũi nào vì đang loay hoay tìm mua len , kim ... Em muốn học đan vì mai mốt đi du học , muốn tự đan khăn choàng , nón , găng tay cho mình . Em thấy mấy loại len chunky knit dễ thng lắm nhưng ko biết sao ! Để đan đc khăn choàng , nón , găng tay em phải mua loại len gì ạ . Và phải mua những loại kim nào ?? Xin cho em biết địa điểm luôn ạ . Vì là học sinh nên kinh phí còn eo hẹp lắm =.=" Mong các chị giúp cho

https://www.facebook.com/tessa.nguyen1

therese.asia

therese.asia
Cuộn len rất to
Cuộn len rất to
Chào người cùng tên, địa chỉ bán len và kim đan VN đây:
Bà Phi: sap 1413 chợ bà Chiểu, nhưng nếu muốn tha hồ bơi lội trong mớ len chỉ sợi thì chiụ khó sang nhà bả ở
Địa chỉ : 324A/4 Phan Đình Phùng, P.1, Q.PHú nhuận, HCMC. Bạn đi đường Hai bà Trưng, qua cầu Kiệu, gần đến ngã 4 Phú nhuận, nhìn tay phải thấy hẻm chùa Giác Tâm,vào hẻm, nhà ấy đối diện chùa. Dễ tìm lắm.
nếu thích xài kim đan và len của Đức thì đến shop Lena 36 Tân Lập, quận Tân Bình (sau lưng chộ Tân Bình) một cặp kim số 3.5 38ngàn, 1 cuồn len Vanna choice 52 ngàn.

http://www.myhobby.vn

theresa

theresa
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
therese1253 đã viết:Chào người cùng tên, địa chỉ bán len và kim đan VN đây:
Bà Phi: sap 1413 chợ bà Chiểu, nhưng nếu muốn tha hồ bơi lội trong mớ len chỉ sợi thì chiụ khó sang nhà bả ở
Địa chỉ : 324A/4 Phan Đình Phùng, P.1, Q.PHú nhuận, HCMC. Bạn đi đường Hai bà Trưng, qua cầu Kiệu, gần đến ngã 4 Phú nhuận, nhìn tay phải thấy hẻm chùa Giác Tâm,vào hẻm, nhà ấy đối diện chùa. Dễ tìm lắm.
nếu thích xài kim đan và len của Đức thì đến shop Lena 36 Tân Lập, quận Tân Bình (sau lưng chộ Tân Bình) một cặp kim số 3.5 38ngàn, 1 cuồn len Vanna choice 52 ngàn.
Dạ cảm ơn cô ạ !!! Chắc cháu qua Lena cho gần Laughing *Kỳ này thì cháy túi thật rồi *
Mà muốn đan một chiếc khăn quàng và nón thì phải mua bao nhiêu g len ạ ???

therese.asia

therese.asia
Cuộn len rất to
Cuộn len rất to
Dear Theresa, trên cuồn len ngoại luôn luôn có hình mẩu khăn hay túi xách hay áo choàng thì ở đó có ghi material để mình chuẩn bị len và kim, có chart dạy mình làm luôn trong tờ giấy đó. Như cuồn len cô đang cầm trên tay là hiệu Caron Simply soft có hình khăn quàng cổ đan thưa, họ ghi chuẩn bị 170gr len kim số 13 tức là kim 9mm cho mẩu đó.
Nếu cháu đến Lena shop thì khi lựa len nhớ xem tờ giấy trên cuồn len nhé. Ở trên quầy cashier cùa shop có để một xấp những tờ leaflet mẩu các kiểu khăn, áo choàng, có chỉ dẩn cách làm (chart) ... cho free, nhớ lấy mấy tờ về ngâm cứu.

theresa

theresa
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
wow , cháu cảm ơn cô nhiều ! Nhưng cô có biết mấy giờ cửa hàng đóng cửa không ạ ? Tại cháu học nhiều , thời gian cũng hạn hẹp nên nhiều khi đi về hơi tối . Không biết shop đóng cửa mấy giờ ạ ?

therese.asia

therese.asia
Cuộn len rất to
Cuộn len rất to
shop đóng cữa 6:30 chiều, trang web của Lena là bookstitch.com vào xem mục đan móc để xem qua kim đan và đồ nghề.

theresa

theresa
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
ôi may quá , hình như shop có giao hàng !!! Cám ơn cô nhiều lắm Laughing

skymon

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
O ha noi thi mua len o dau ma vua dep lai vua re ah. Moi nguoi chi giup em voi ah. O Dinh Liet toan len Tau duoc vai hom la len xu het ca len nhin ma chan lam.Co ai biet dia chi mua len dep thi chi giup em voi nhe. Em cam on Smile

YuukaMai

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Chào các chị, em tập đan móc cũng khá lâu rồi, hơn 1 năm nhưng năm trước chuyển nhà nên em bị thất lạc hết bộ len, que đan, que móc Sad Em ko trực tiếp đi mua len và que đan mà là do mẹ em mua, nhưng mẹ em khá bận nên ko thể dẫn em đi đc các chị ạ. Có chị nào biết chỗ nào bán len và que đan ko thì chỉ Mai với ^^ Cảm ơn các chị rất nhiều

nuixaothapcam

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Mình xin chỉ các bạn 1 địa điểm các bạn có thể mua chỉ len, cotton, khoen, quai giỏ, sách hướng dẫn móc, nói chung là tất cả các món về đan và móc. Từ nguyên vật liệu đến thành phẩm. Đặc biệt: Dạy móc miễn phí (Khăn, giỏ sách...) bounce
Địa điểm: Từ ngã tư Thủ Đức, bạn chạy thẳng theo đường Lê Văn Việt khoảng 2km. Hỏi trường Trần Quốc Toản (ngôi trường này rất nổi tiếng ở Quận 9). Đối diện trường Trần Quốc Toản là trường Mẫu giáo Hoàng Yến có 1 tủ bán len. Cô bán len rất gẩn gũi. Có lúc cô ấy đứng bên kia đường, có lúc đứng trước trường mẫu giáo. Nói chung bạn cứ đến ngay trường mẫu giáo rồi quan sát sẽ thấy ngay thôi! number1
Đừng vội nghĩ cái tủ nhỏ sẽ ít hàng nhé (không hề!!!)...Tiết lộ bí mật nhé: Có cả kho chỉ trong nhà cô ấy đấy!
Chúc các bạn vui và mau làm nhiều sản phẩm cho mình và tặng người thân

311Địa chỉ mua len, que đan, ... - Page 13 Empty abcdfg 1/11/2010, 20:26

conangkinhcan

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Hic, hôm qua em mới qua phố Đinh liệt, Len thô bình thường mà giá là 10k, đắt quá. Ko biết có phải len ở Đinh liệt là hàng xịn, ko phải như len bên ngòai chợ bán hay sao mà đắt quá. Năm ngóai ai đó bảo em rằng len ở Đinh liệt có 5k 1 cuộn len thô thui. Hic, còn ai biết chỗ nào bán len rẻ chút ko?

jun [:-x]

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Có Ai ở gần chỗ em mà biết chỗ nào bán len và que đan k nhỉ :-S
Em ở TP Bát Đức - Huyện Đào Viên - Đài Loan :-S

Mai Han Emeric

Mai Han Emeric
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
chao cac chi em,
choi em hoi chut xiu nhe: co cho nao ban len va que moc tren mang ko vay? em muon mua ma cho em ban mac qua à...em cam on that nhieu.

thúy_an

thúy_an
Cuộn len to
Cuộn len to
Mai Han Emeric đã viết:chao cac chi em,
choi em hoi chut xiu nhe: co cho nao ban len va que moc tren mang ko vay? em muon mua ma cho em ban mac qua à...em cam on that nhieu.

bạn ơi mình nghe các cô trên mạng nói là ở shop lena có bán hàng qua mạng còn giá cả thì mình chưa rõ lắm happy2

http://love.easyvn.com/crochet

rachel

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
skymon đã viết:O ha noi thi mua len o dau ma vua dep lai vua re ah. Moi nguoi chi giup em voi ah. O Dinh Liet toan len Tau duoc vai hom la len xu het ca len nhin ma chan lam.Co ai biet dia chi mua len dep thi chi giup em voi nhe. Em cam on Smile
YuukaMai đã viết:Chào các chị, em tập đan móc cũng khá lâu rồi, hơn 1 năm nhưng năm trước chuyển nhà nên em bị thất lạc hết bộ len, que đan, que móc Sad Em ko trực tiếp đi mua len và que đan mà là do mẹ em mua, nhưng mẹ em khá bận nên ko thể dẫn em đi đc các chị ạ. Có chị nào biết chỗ nào bán len và que đan ko thì chỉ Mai với ^^ Cảm ơn các chị rất nhiều

Mai Han Emeric đã viết:chao cac chi em,

Mình đã gửi cho các bạn link trang web bán len, sợi và kim đan kim móc trên enbac, có nhiều loại và màu sắc cho mọi người chọn lựa.
Địa chỉ cửa hàng bán len sợi: p107 - B1 TT Văn Chương, ngõ Văn Chương - Khâm Thiên - Hà Nội ( hỏi nhà cô Loan trông xe). Hoặc bạn có thể liên lạc theo số này: 0122.2237.441

babysweetie25

babysweetie25
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
rachel đã viết:

Mình đã gửi cho các bạn link trang web bán len, sợi và kim đan kim móc trên enbac, có nhiều loại và màu sắc cho mọi người chọn lựa.
Địa chỉ cửa hàng bán len sợi: p107 - B1 TT Văn Chương, ngõ Văn Chương - Khâm Thiên - Hà Nội ( hỏi nhà cô Loan trông xe). Hoặc bạn có thể liên lạc theo số này: 0122.2237.441
chị gửi cho em link đó vs ạ

Anhduong

Anhduong
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
babysweetie25 đã viết:
chị gửi cho em link đó vs ạ
diễn đàn k cho gủi link nhưng bạn có thể vào én bạc rồi seach nhungpham182 là ra liền mình cung tìm được rồi đó nhiều len lắm.

bichhuong0610

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Mình muốn làm giỏ và túi xách nhưng không biết mua quai chổ nào,các bạn giúp mình với nhé mình cảm ơn nhiều

therese.asia

therese.asia
Cuộn len rất to
Cuộn len rất to

ami72

ami72
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
em đã đọc hết 31 trang và thấy các chị các cô cho rất nhiều thông tin về địa chỉ mua len.Em đan cũng được một thời gian rồi nhưng em toàn đan bằng len trung quốc.Thật lòng đan xong thấy tiếc công lắm vì chỉ sau 1 lần giặt chiếc khăn của em không còn giữ được hình dạng ban đầu.Lần này em quyết tâm mua len tốt nhưng nhiều thông tin quá em chưa hiểu lắm về len hàn, nhật...
Chị nào có kinh nghiệm cho em xin ý kiến.Em muốn đan khăn nam. Em nên dùng len gì và mua ở đâu ạ ( em ở Hà Nội ạ )
Em chân thành cảm ơn

Anhduong

Anhduong
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Cho em hỏi len vĩnh thinh giờ giá bao nhiêu hả mấy chị ơi. Em đi mua toàn bi hớ vì k biêt mả cả thui. ở hà nội ở đâu có nhiều len vĩnh thịnh tốt mấy chị giúp em nhé :kni2:

ThaoLy

ThaoLy
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Thú Nhồi Bông ơi. mình khổ quá nè. ở đây không có bán que đan. mà mình lại rất thích học đan. không có bán móc nữa.toàn là móc dởm không à.móc đau tay lắm. nếu có thể giúp mình địa chỉ bán qua mạng không. địa chỉ mail nè: bonbon_cm@yahoo.com.vn

Mai Han Emeric

Mai Han Emeric
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
minh tim thay roi, cam on cac chi em nhieu lam...

rachel

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
ami72 đã viết:em đã đọc hết 31 trang và thấy các chị các cô cho rất nhiều thông tin về địa chỉ mua len.Em đan cũng được một thời gian rồi nhưng em toàn đan bằng len trung quốc.Thật lòng đan xong thấy tiếc công lắm vì chỉ sau 1 lần giặt chiếc khăn của em không còn giữ được hình dạng ban đầu.Lần này em quyết tâm mua len tốt nhưng nhiều thông tin quá em chưa hiểu lắm về len hàn, nhật...
Chị nào có kinh nghiệm cho em xin ý kiến.Em muốn đan khăn nam. Em nên dùng len gì và mua ở đâu ạ ( em ở Hà Nội ạ )
Em chân thành cảm ơn
Mình Pm cho bạn rồi nhé

ThaoLy đã viết:Thú Nhồi Bông ơi. mình khổ quá nè. ở đây không có bán que đan. mà mình lại rất thích học đan. không có bán móc nữa.toàn là móc dởm không à.móc đau tay lắm. nếu có thể giúp mình địa chỉ bán qua mạng không. địa chỉ mail nè: bonbon_cm@yahoo.com.vn

Mình đã gửi link vào mail của bạn rồi
Anhduong đã viết: Cho em hỏi len vĩnh thinh giờ giá bao nhiêu hả mấy chị ơi. Em đi mua toàn bi hớ vì k biêt mả cả thui. ở hà nội ở đâu có nhiều len vĩnh thịnh tốt mấy chị giúp em nhé :kni2:

Len Vt lâu lắm rồi mình k mua nên k biết giá. Muốn len VT bạn qua Đinh Liệt mà mua mình hay mua ở hàng có cái mặt tiền bé tý rồi đi sâu vào trong thì rộng (cạnh mấy hàng bán áo len, khăn gì đó. Khi mua nhớ phải xem xét kĩ, nếu mua nhiều hay cả túi người bán hàng trộn len tàu vào cùng với len VT đấy vì 2 loại này nhìn thì ko có sự khác biệt.
Cách phân biệt giũa len tàu và VT: len VT khi bạn sờ thấy mềm và xốp, còn len tàu thì sờ cứng hơn lại có cảm giác toàn nilon. Khi người bán hàng trộn chung 1 túi bạn rất dễ phát hiện ra. Còn nếu cả túi toàn là len tàu thì phải có kinh nghiệm mới biết được.

mechip

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Cám ơn chị nhiều! Nhưng mà em chờ không nổi, nên đổi sang sử dụng dây rồi!

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 13 trong tổng số 28 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1 ... 8 ... 12, 13, 14 ... 20 ... 28  Next