Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4  Next

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 2 trong tổng số 4 trang]

26Ngôi nhà bé nhỏ ! - Page 2 Empty Re: Ngôi nhà bé nhỏ ! 5/9/2010, 20:10

NAN

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Cô ở đường NKKN . Cháu biết đan nữa à , giỏi thế . Cô thì chỉ biết móc thôi . Cháu đã tìm được len chưa . Đường Nguyễn Văn Trỗi có tiệm bán kim chỉ tên là Sang , bán len Hàn móc thú cũng ok lắm .

27Ngôi nhà bé nhỏ ! - Page 2 Empty Re: Ngôi nhà bé nhỏ ! 6/9/2010, 12:55

miss.trang

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
cháu ở mãi Rạch dừa ạ.hi chiều qua cháu qua NVT rùi cháu mua len rùi cô ạ mà cháu hỏi que đan mà hết mất tiêu hic cháu lại đành xài 2 cây đũa cháu vót Crying or Very sad nó ko được chuẩn cho lắm.Đan móc mỗi thứ cháu biết 1 tí thôi cô à.toàn học trên đây thôi cô hi cháu khoái mấy con thú bông quá trời luôn mà còn kì cuối ra trường nên chưa móc đc Crying or Very sad

28Ngôi nhà bé nhỏ ! - Page 2 Empty Re: Ngôi nhà bé nhỏ ! 6/9/2010, 13:50

xixon

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
NAN đã viết:@ cuonlenbe : cố lên em nhé . Chị đang chờ xem tác phẩm của em nè . Chúc em vui nhé.
@ Đỗ Quang : Hehehe . Đúng như lời em nói vừa cầm móc vừa cầm kim , cứ ngoáy ngoáy , chọt chọt liên tục . Nên mới có được 2 tác phẩm này để khoe nè . Cám ơn em đã cổ vũ cho chị lên tinh thần nhé .
@ Thuha09 : Nhờ lời động viên của chị mà em mới xây được căn nhà này nè . Em cũng muốn có thật nhiều sản phẩm lắm mà thời gian quá ít . Em sẽ cố gắng móc thật nhiều để cùng nhau chia xẻ niềm đam mê này . Em cám ơn chị thật nhiều và chúc chị nhiều sức khỏe .
Đây là 2 tác phẩm NAN làm cùng lúc trong tuần nè . Vừa kịp tặng Sinh Nhật cho cả 2 người thân . Smile Sợ không kịp thời gian nên làm con heo có bé xíu tặng cho em tuổi heo :
Ngôi nhà bé nhỏ ! - Page 2 DSC02776c-1-1
Chụp gần chút sẵn khoe luôn tác phẩm thứ 2 ( Thêu mũi chữ thập : Hoa tháng tám )
Ngôi nhà bé nhỏ ! - Page 2 DSC02776c-1-1
Chụp làm sao mà mất cái khung , nên chụp lại cái khác Smile. Tài nghệ chụp ảnh non nớt quá . Thật ra màu ở ngoài đậm và rõ hơn nhiều Sad
Ngôi nhà bé nhỏ ! - Page 2 DSC02783-1-1

Chị ơi, con heo dễ thương quá! Em học móc qua mạng nên không rành lắm. Em đã xem chart của con heo nhưng không biết để móc được con heo có phải độn cái gì bên trong không? Chị chỉ em với.

29Ngôi nhà bé nhỏ ! - Page 2 Empty Re: Ngôi nhà bé nhỏ ! 6/9/2010, 18:19

NAN

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Em độn bông em nhé . Mua loại bông nhồi thú đó em ( Chị gửi người nha mua ở chọ Pham Văn Hai 50.000 /kg , còn ở chỗ chị họ bán gòn bi 70.000/kg nhồi cũng cũng được em ạ . 1kg nhồi thoải mái luôn . Em móc đi con heo này là dễ nhất đó . Chỗ nào ko hiểu chị chỉ cho em nè . Chúc em vui nha .

30Ngôi nhà bé nhỏ ! - Page 2 Empty Re: Ngôi nhà bé nhỏ ! 7/9/2010, 09:17

xixon

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Cám ơn chị NAN nhiều lắm. Em sẽ thử móc xem có được không. Chắc sẽ nhờ vả chị nhiều.

31Ngôi nhà bé nhỏ ! - Page 2 Empty Re: Ngôi nhà bé nhỏ ! 23/10/2010, 18:15

NAN

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Trả bài cho chị Thuha nè . NAN hoàn thành được con ngựa này là nhờ sự hổ trợ rất lớn của chị Thuha đó . Lần đầu tiên móc với chart tiếng Anh . Gọi ko biết là bao nhiêu cuộc điện thoại làm phiền chị Thuha .NAN cám ơn chị Thuha nhiều nha. NAN móc con ngựa mà có người bảo là giống con lừa mới chết chứ . Sad( . Có lẽ NAN móc cái tai hơi bị dài . Chị Thuha và mọi người chấm điểm cho em nhé .
Ngôi nhà bé nhỏ ! - Page 2 DSC02864-1
Chụp thêm 2 tấm nữa :
Ngôi nhà bé nhỏ ! - Page 2 DSC02880-1
Ngôi nhà bé nhỏ ! - Page 2 DSC02883-1

Được sửa bởi NAN ngày 25/10/2010, 00:31; sửa lần 1.

32Ngôi nhà bé nhỏ ! - Page 2 Empty Re: Ngôi nhà bé nhỏ ! 23/10/2010, 21:12

therese.asia

therese.asia
Cuộn len rất to
Cuộn len rất to
Nan móc con ngựa đệp thiệt, chọn màu cũng đẹp nữa, tặng Nan 1 điểm để lên tinh thần nhe. happy2

http://www.myhobby.vn

33Ngôi nhà bé nhỏ ! - Page 2 Empty Re: Ngôi nhà bé nhỏ ! 24/10/2010, 00:01

NAN

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Cám ơn chị Therese đã cho em điểm đầu tiên nhé. Em định nhờ các chị chấm điểm giống như cô giáo chấm bài ấy .He... he... he... Ko ngờ được chị Therese cộng cho em điểm đầu tiên . Vui thật vui. Lên tinh thần hẳn .Em sẽ cố gắng móc nhiều nữa . Có đứa cháu đang nhờ em móc con thỏ đây . Lại chart tiếng Anh . Chuẩn bị là làm phiền các chị nữa rồi nè .

34Ngôi nhà bé nhỏ ! - Page 2 Empty Re: Ngôi nhà bé nhỏ ! 25/10/2010, 05:09

thuha09

thuha09
Cuộn len to
Cuộn len to
Chào Nan!
Chờ đợi mõi mòn để thấy con ngựa của Nan đó,nhưng rất xứng đáng với sự chờ đợi đó em ạ.Len gì vậy em,màu trông hay thiệt ,tay nghề móc của em cũng điệu nghệ lắm đó nha.Nón chị đan màu kem = len Hàn;màu trắng = len Vĩnh Thịnh em à.Em móc thỏ đi ,kg có gì phiền cả.chị em mình cùng chia sẽ niềm đam mê với nhau ,thấy vui hơn chứ,nhưng chỉ xót ruột cho Nan vì thời gian quá hạn hẹp mà cái gì cũng muốn làm Ngôi nhà bé nhỏ ! - Page 2 935434 (Vừa phải thêu; vừa phải móc rồi lại muốn học đan nữa),ráng giử gìn sức khỏe nha em.Chị cũng cộng điểm cho em nè,thừa thắng xông lên móc tiếp con thỏ đi em,chị luôn ủng hộ em Ngôi nhà bé nhỏ ! - Page 2 22578

35Ngôi nhà bé nhỏ ! - Page 2 Empty Re: Ngôi nhà bé nhỏ ! 25/10/2010, 07:52

Mebean

Cuộn len to
Cuộn len to
NAN đã viết:Trả bài cho chị Thuha nè . NAN hoàn thành được con ngựa này là nhờ sự hổ trợ rất lớn của chị Thuha đó . Lần đầu tiên móc với chart tiếng Anh . Gọi ko biết là bao nhiêu cuộc điện thoại làm phiền chị Thuha .NAN cám ơn chị Thuha nhiều nha. NAN móc con ngựa mà có người bảo là giống con lừa mới chết chứ . Sad( . Có lẽ NAN móc cái tai hơi bị dài . Chị Thuha và mọi người chấm điểm cho em nhé .
Ngôi nhà bé nhỏ ! - Page 2 DSC02864-1
Chụp thêm 2 tấm nữa :
Ngôi nhà bé nhỏ ! - Page 2 DSC02880-1
Ngôi nhà bé nhỏ ! - Page 2 DSC02883-1
Chị ơi, đẹp lắm, niềm mơ ước của em đấy nhưng ham hố nhiều thứ quá nên chưa làm được. chúc mừng chị, lúc này chị sẽ thấy chart chữ cũng thường thôi phải k ạ

36Ngôi nhà bé nhỏ ! - Page 2 Empty Re: Ngôi nhà bé nhỏ ! 25/10/2010, 09:01

NAN

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
@ chị Thuha : Thấy chị khen em vui lắm . Lại được cộng thêm 1 điểm nữa . Rất là vui . Móc mãi mới xong làm chị đợi quá trời . Sorry chị nhiều nha . Em cám ơn chị rất nhiều , nhờ chị mà em mới biết đến chart tiếng Anh nè . Em móc bằng len TQ mà người bán , họ cứ nói là len Hàn . Em đang tìm len để móc con Thỏ nè chị . Chắc là dùng len Vĩnh Thịnh hén chị . Cám ơn chị đã ủng hộ em . Ước gì 1 ngày có 48 tiếng chị nhỉ . Em toàn móc hay thêu vào 21h trở đi . Có hôm thức đến 1h luôn . Vì niềm đam mê ko bỏ được chị à Smile . Em chúc chị có thật nhiều sức khỏe nha .
@ mebean : Rất vui khi được mebean ghé thăm nhà của NAN .He... he... he .... Lúc đầu chị cũng dị ứng với chart tiếng Anh lắm . Sau đó nhờ chị Thuha động viên tinh thần và hổ trợ . Giờ vốn tiếng Anh cũng tàm tạm rồi . Mebean cũng đa tài ghê đó . Cái gì cũng biết làm hết trơn . Chúc mebean khỏe và vui nha .

37Ngôi nhà bé nhỏ ! - Page 2 Empty Re: Ngôi nhà bé nhỏ ! 25/10/2010, 10:41

HanaLiLiHuynh

HanaLiLiHuynh
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Chị NAN ơi ! đẹp quá , nhìn mê qúa trời, thấy một khi chị quyết tâm là làm đến cùng, phục chị luôn. em thì có tánh hơi lười, không biết chừng nào làm đc như chị đây. happy2 chúc chi đc cộng nhiều điểm nè. và mau làm thỏ cho mọi ngươi cùng ngắm nha chị, em cũng đinh làm thỏ nè có gì để học hỏi chị thôi.

38Ngôi nhà bé nhỏ ! - Page 2 Empty Re: Ngôi nhà bé nhỏ ! 25/10/2010, 18:10

NAN

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
@HanaLiLiHuynh : Đó là niềm đam mê của chị đó em . Một ngày mà ko móc ko thêu là nhớ lắm . Em móc thú đi thích lắm đó .

39Ngôi nhà bé nhỏ ! - Page 2 Empty Re: Ngôi nhà bé nhỏ ! 25/10/2010, 18:17

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
NAN móc đẹp quá .

Mình nhìn mọi người móc thú mình rất mê nhưng nếu bắt tay vào làm thì thấy khó quá trời .

Có lẽ chỉ an phận với đôi kim đan thôi _ và có móc thì chỉ mẫu khăn và mũ đơn giản thôi

Chúc NAN luôn khỏe và móc được nhiều sản phẩm mới nha

Qùa của NAN mình đã được báo đến nhận _ Cám ơn NAN nhiều nha _ mình sẽ cố gắng để ko phụ lòng NAN và mọi người

40Ngôi nhà bé nhỏ ! - Page 2 Empty Re: Ngôi nhà bé nhỏ ! 25/10/2010, 19:10

NAN

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Rất vui khi được bachubietthuxanh ghé thăm nhà mình . NAN cũng thích đan lắm mà chưa làm được . Rất khâm phục Bachubietthuxanh đó . Chúc Bachu luôn khỏe nha .
NAN cứ tưởng là vài ngày mới đến nơi chứ . Chuyển thường mà nhanh ghê . Phiền Bachu đến nhận dùm NAN nha .

41Ngôi nhà bé nhỏ ! - Page 2 Empty Re: Ngôi nhà bé nhỏ ! 25/10/2010, 19:28

sei

sei
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Hix, con ngựa đáng yêu quá chị NAN ơi, Sei nhìn thích lắm, vừa vui vừa ko quá nữ tính. Sei chẳng tưởng tượng được móc thú ra làm sao hết. Nhìn mọi người làm mà... ngậm ngùi... Crying or Very sad

42Ngôi nhà bé nhỏ ! - Page 2 Empty Re: Ngôi nhà bé nhỏ ! 25/10/2010, 20:10

NAN

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Cám ơn em đã ghé thăm nhà chị . Được khen thích lắm . Em móc áo đẹp vậy thì móc thú ko có gì khó với em đâu . Thử móc thú nha . Thích lắm đó em . Chúc em vui .

43Ngôi nhà bé nhỏ ! - Page 2 Empty Re: Ngôi nhà bé nhỏ ! 27/10/2010, 22:24

therese.asia

therese.asia
Cuộn len rất to
Cuộn len rất to
Nan ơi, thang 12 này cháu chị ở Mỹ mang kim đan về nhiều lắm, có trùng nhiều số như là số 4.5, số 5, số 7. kim lớn đan khăn số 11, 13 bằng ngón tay ấy, nếu không gấp thì đọi dến tháng 12 chị gởi tặng em vài cặp.

44Ngôi nhà bé nhỏ ! - Page 2 Empty Re: Ngôi nhà bé nhỏ ! 27/10/2010, 22:43

NAN

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Thích quá . Em cám ơn chị nhiều nha . Em cũng ko gấp lắm . Vì thấy các chị đan em thích quá nên đang định mua kim đan về tự học xem có được ko đó mà . Em ko biết mua kim đan nào nên đang nhờ chị Thuha tư vấn dùm. Được chị tặng còn gì thích bằng . Em cám ơn chị lần nữa nha . Chúc chị ngủ ngon nha .

45Ngôi nhà bé nhỏ ! - Page 2 Empty Re: Ngôi nhà bé nhỏ ! 13/11/2010, 12:17

NAN

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Trả bài cho chị Therese , chị Thuha và Bachubtx nè . Em mới chỉ mới làm được có vậy thôi hà . Đừng cười em nhé . Chưa biết cầm kim đan ra sao nữa , nên đan cứ lọng cọng hoài . Mũi thì rộng mũi thì chật . Nhìn ko đẹp chút nào hết trơn . Tiếp theo em định tập đan cái khăn choàng . Các chị chỉ giúp em xem nên chọn mẫu nào vừa đơn giản vừa đẹp dành cho người mới biết đan như em nha . Em cám ơn các chị nhiều nhé . Và em cám ơn chị Therese đã tặng em mấy cặp kim đan nha . Em đan 2 mẫu này bằng kim đan của chị đó .
Ngôi nhà bé nhỏ ! - Page 2 DSC02892-1

46Ngôi nhà bé nhỏ ! - Page 2 Empty Re: Ngôi nhà bé nhỏ ! 13/11/2010, 13:24

therese.asia

therese.asia
Cuộn len rất to
Cuộn len rất to
Đan được rồi thích lắm phải không NAN? cố lên nhe

47Ngôi nhà bé nhỏ ! - Page 2 Empty Re: Ngôi nhà bé nhỏ ! 13/11/2010, 20:23

NAN

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Cám ơn chị . Em đang tiếp tục học đan khăn . Nhưng sợ nhất là đan sai mũi , ko biết đường làm lại . Phải tháo ra đn lại từ đầu . Ngôi nhà bé nhỏ ! - Page 2 870103

48Ngôi nhà bé nhỏ ! - Page 2 Empty Re: Ngôi nhà bé nhỏ ! 14/11/2010, 10:20

NAN

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Tối qua em vừa làm xong mẫu theo chị Thuha hướng dẫn nè . Chị xem dũm em có đúng ko nha . Hình như em đan hơi chặt tay phải ko chị ? Em đan bằng kim đan số 4 , sợi vĩnh thịnh . Cám ơn chị đã giúp em thật tận tình . Chúc chị và các chị một ngày vui vẻ .
Ngôi nhà bé nhỏ ! - Page 2 DSC02893-1

49Ngôi nhà bé nhỏ ! - Page 2 Empty Re: Ngôi nhà bé nhỏ ! 14/11/2010, 10:47

thuha09

thuha09
Cuộn len to
Cuộn len to
Quá đúng luôn+quá đẹp nữa em ạ.Mũi đan và kim đã khớp nhau rồi,cứ thế mà đan thẳng lên chiều dài lúc nào em thấy vừa ý thì ra kim nha.Chúc mừng em đã thành công Ngôi nhà bé nhỏ ! - Page 2 847731

50Ngôi nhà bé nhỏ ! - Page 2 Empty Re: Ngôi nhà bé nhỏ ! 14/11/2010, 10:51

sei

sei
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Trời đất, chị làm cơn ghiền đan của Sei nổi lên dữ dội rồi...

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 2 trong tổng số 4 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4  Next