Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 4 trong tổng số 4 trang]

76Ngôi nhà bé nhỏ ! - Page 4 Empty Re: Ngôi nhà bé nhỏ ! 15/12/2010, 07:02

BA_CHU_BIETTHUXANH

BA_CHU_BIETTHUXANH
Cuộn len Vàng 2010
Cuộn len Vàng 2010
Trước tiên NAN cho Đ biết tuổi người đó bao nhiêu -tính tính ra sao - NAN cũng biết rùi đó Đ chỉ thiên về đan thôi ,còn móc thì hạn chế lắm .Đ sẽ gửi 1 số mẫu đan vô tn cho NAN tham khảo nha . Kiểu cổ tim thì NAN tham khảo và hỏi thêm ý kién chị THUHA09 nha . vì Đ ít đan cổ tim lắm

77Ngôi nhà bé nhỏ ! - Page 4 Empty Re: Ngôi nhà bé nhỏ ! 15/12/2010, 07:56

hangiako

hangiako
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
NAN đã viết:Cám ơn em đã ghé thăm nhà chị . Em có cô người mẫu rất dễ thương . Mấy cái áo đầm em móc xinh lắm . Cái bình hoa ko phải chị làm mà của đứa cháu . Chị có hỏi dùm em rồi nè . Em mua loại giấy nhúng .
- Cắt mãnh chữ nhật dài 20cm cao 3.5cm ( để làm cánh hoa), em kéo dãn 1 đầu và cắt hình răn cưa để tạo dáng cho cánh hoa .
- Phần nhụy hoa em cũng cắt hình răn cưa , rồi dùng 1 cọng kẽm quấn vào chừa phần răn cưa nhô lên để tạo dáng cho ngụy hoa (cọng kẽm em nhớ quấn giấy xung quanh để che phần kẽm nha ) . Sau đó em tiếp tục quấn phần cánh hoa vào phần ngoài của nhụy hoa nhé .
- Đài hoa em cũng làm giống phần nhụy hoa nhưng cắt to hơn nha .
Kích thươc hoa có em để thay đổi tùy theo ý thích nha . Em làm đi nếu ko hiểu chỗ nào chị sẽ hỏi tiếp cho em , ko sao đâu . ( Vì chị cùng làm chung CTy với nó nên hỏi tiện lắm )
Chúc em thành công nhé .
Em cảm ơn chị, em không biết chỗ em có bán giấy nhúng không nữa. Nếu em tìm ra em sẽ làm thử. Em thấy bình hoa đẹp quá nên mê, nhưng biết mình không đủ tay nghề.

78Ngôi nhà bé nhỏ ! - Page 4 Empty Re: Ngôi nhà bé nhỏ ! 15/12/2010, 10:05

NAN

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
ba_chu_bietthuxanh đã viết:Trước tiên NAN cho Đ biết tuổi người đó bao nhiêu -tính tính ra sao - NAN cũng biết rùi đó Đ chỉ thiên về đan thôi ,còn móc thì hạn chế lắm .Đ sẽ gửi 1 số mẫu đan vô tn cho NAN tham khảo nha . Kiểu cổ tim thì NAN tham khảo và hỏi thêm ý kién chị THUHA09 nha . vì Đ ít đan cổ tim lắm
Cám ơn Đ nhiều nha . Đ gửi mẫu vô tin nhắn cho NAN nhé . Tại vì NAN đang định móc 1 cái áo màu đen cho người thân khoảng 70 tuổi nhưng vẫn còn trẻ trung lắm nha , nhưng giờ biết đan thấy thích quá nên định chuyển qua đan đó Đ. Nhưng NAN đang sợ là len đó chỉ dùng cho móc thôi , đan ko biết có được ko nữa .
Đ chọn cho NAN 1 kiểu nào thích hợp cho tuổi của NAN nha . Đang thích đan cho mình 1 cái nè . NAN sẽ chọn len màu tím Đ nha . Cám ơn Đ thật nhiều . Chúc Đ luôn vui .

79Ngôi nhà bé nhỏ ! - Page 4 Empty Re: Ngôi nhà bé nhỏ ! 15/12/2010, 10:12

NAN

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
hangiako đã viết: Em cảm ơn chị, em không biết chỗ em có bán giấy nhúng không nữa. Nếu em tìm ra em sẽ làm thử. Em thấy bình hoa đẹp quá nên mê, nhưng biết mình không đủ tay nghề.
Em làm thử đi cũng dễ làm lắm . Em khéo tay lắm nè . Khi nào làm xong khoe chị xem nhé .Nếu em tìm ko được loại giấy này chị sẽ mua tặng em .

Được sửa bởi NAN ngày 15/12/2010, 10:23; sửa lần 1.

80Ngôi nhà bé nhỏ ! - Page 4 Empty Re: Ngôi nhà bé nhỏ ! 15/12/2010, 10:16

hangiako

hangiako
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Em cảm ơn tấm lòng của chị. Em không dám làm phiền chị đâu. Chỉ cần chị bày em là đủ làm em cảm động rồi chị ơi. Sáng nay em có đi tìm, nhưng em chưa tìm ra, để em xem coi có giấy nào có thể thay thế được không thì em thử xem sao. Một lần nữa em rất cảm ơn chị. Nếu em làm được, em sẽ vào đây trả bài cho chị hihihi...Mà nếu chị không thấy em nói năng gì nghĩa là em...đầu hàng rồi đó nha.

81Ngôi nhà bé nhỏ ! - Page 4 Empty Re: Ngôi nhà bé nhỏ ! 15/12/2010, 10:26

NAN

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Giấy này cũng rẻ tiền thôi mà em , đừng ngại nhé . Chúc em thành công nha .

82Ngôi nhà bé nhỏ ! - Page 4 Empty Re: Ngôi nhà bé nhỏ ! 15/12/2010, 17:50

NAN

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
NAN cùng Halahuynh móc nón từ thiện . Vì gấp quá nên ko kịp móc kiểu . Nhưng thấy vui vì góp được 1 phần nho nhỏ cùng với mọi người .
Ngôi nhà bé nhỏ ! - Page 4 DSC02921-1

83Ngôi nhà bé nhỏ ! - Page 4 Empty Re: Ngôi nhà bé nhỏ ! 15/12/2010, 20:40

hangiako

hangiako
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Chị ơi, em biết là giấy rẻ, nhưng tiền gởi thì mắc lắm.
Chị có tấm lòng thật nhân hậu. Mũ đẹp quá!

84Ngôi nhà bé nhỏ ! - Page 4 Empty Re: Ngôi nhà bé nhỏ ! 15/12/2010, 21:24

therese.asia

therese.asia
Cuộn len rất to
Cuộn len rất to
Chị đang đan bộ khăn nón, kiểu đơn giãn thôi vì cuồn len này nhiều màu rồi nên không cần đan hoa văn làm gì thêm rối.
Chị biết NAN đang gom nón móc để đi từ thiện, đúng là nghĩa cữ cao quý, chúc NAN thành công nhe.

http://www.myhobby.vn

85Ngôi nhà bé nhỏ ! - Page 4 Empty Re: Ngôi nhà bé nhỏ ! 15/12/2010, 22:03

NAN

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
hangiako đã viết:Chị ơi, em biết là giấy rẻ, nhưng tiền gởi thì mắc lắm.
Chị có tấm lòng thật nhân hậu. Mũ đẹp quá!
Hình như em ko ở VN . Có thể cho chị biết em ở đâu ko . Nếu có điều kiện chị sẽ gửi sang . Chúc em vui .

86Ngôi nhà bé nhỏ ! - Page 4 Empty Re: Ngôi nhà bé nhỏ ! 15/12/2010, 22:08

NAN

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
therese1253 đã viết:Chị đang đan bộ khăn nón, kiểu đơn giãn thôi vì cuồn len này nhiều màu rồi nên không cần đan hoa văn làm gì thêm rối.
Chị biết NAN đang gom nón móc để đi từ thiện, đúng là nghĩa cữ cao quý, chúc NAN thành công nhe.
Em cám ơn chị . Em đã gửi nón lên SG cho kịp chuyến đi từ thiện rồi nè chị. Cũng thấy vui đó chị . Ẹm đang nôn nóng chờ xem bộ khăn nón của chị nè . Len đó trông ngộ ghê chị . Ở SG thích thiệt cái gì cũng có . Giờ em đang ráp con thỏ .

87Ngôi nhà bé nhỏ ! - Page 4 Empty Re: Ngôi nhà bé nhỏ ! 16/12/2010, 06:28

hangiako

hangiako
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
NAN đã viết:
Hình như em ko ở VN . Có thể cho chị biết em ở đâu ko . Nếu có điều kiện chị sẽ gửi sang . Chúc em vui .
Dạ em không ở VN, em đang ở Mỹ chị ạ. Em không dám làm phiền chị đâu.
Em chúc chị luôn vui, khỏe!

88Ngôi nhà bé nhỏ ! - Page 4 Empty Re: Ngôi nhà bé nhỏ ! 27/12/2010, 19:44

NAN

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Chú Thỏ mừng Năm Mới . NAN chúc cả nhà mình Năm Mới thật Vui , nhiều Sức Khỏe và nhiều Hạnh Phúc nha .
Lâu lắm mới trả bài cho chị Thuha nè . Sorry chị nha vì cuối năm em bận quá nên chậm chễ . Em làm cái miệng không làm sao giống được cái hình Demo :
Ngôi nhà bé nhỏ ! - Page 4 DSC02924-1
NAN sửa mãi rồi nó cũng đứng được :
Ngôi nhà bé nhỏ ! - Page 4 DSC02929

89Ngôi nhà bé nhỏ ! - Page 4 Empty Re: Ngôi nhà bé nhỏ ! 27/12/2010, 20:51

therese.asia

therese.asia
Cuộn len rất to
Cuộn len rất to
Nan giõi thiệt, con thỏ của Nan đứng được chứ con thỏ của chị đứng dựa tường thôi.
Năm mới chúc Nan luôn tươi trẻ và tràn đầy hạnh phúc.

http://www.myhobby.vn

90Ngôi nhà bé nhỏ ! - Page 4 Empty Re: Ngôi nhà bé nhỏ ! 27/12/2010, 23:09

NAN

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Em cám ơn chị Theresa đã ghé thăm nhà em và cổ vũ cho em nha . Em móc được con thỏ này là nhờ chị Thuha nhiều lắm đó chị . Vì chart tiếng Anh em còn mù mờ lắm . Khi ráp xong thấy thích lắm đó chị .

91Ngôi nhà bé nhỏ ! - Page 4 Empty Re: Ngôi nhà bé nhỏ ! 29/12/2010, 20:40

HanaLiLiHuynh

HanaLiLiHuynh
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Chú thỏ của chị trong rất là oai. hjhj. Chị ít ra sph, nhưng sph nào ra cũng rất độc đáo và công phu. Ngôi nhà bé nhỏ ! - Page 4 33956 Còn cái miệng cũng ok mà chị, nếu như đổi lại là màu trắng chắc sẽ thấy rỏ hơn hả chị. Ngôi nhà bé nhỏ ! - Page 4 584639 Chú thỏ này khó làm quá chị nhỉ.

92Ngôi nhà bé nhỏ ! - Page 4 Empty Re: Ngôi nhà bé nhỏ ! 30/3/2011, 16:26

mai ngay

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Chị Nan có char hình mấy con thú này không cho em với . Em mới học móc thôi nhưng muốn móc 1 con thú tặng cho con một người bạn ( con trai nha chị ) . Chị có mẫu nào thì cho em với để em tập tành móc gốing chị. Cảm ơn chị nhiều

93Ngôi nhà bé nhỏ ! - Page 4 Empty Re: Ngôi nhà bé nhỏ ! 18/5/2012, 09:38

Deadclock

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Chào NAN, trước giờ ít thấy NAN trên các topic, thấy NAN ghé nhà deadclock nên tò mò "chuyên ngành" của NAN là gì...? ihihi... qua nhà NAN mới biết NAN chuyên móc thú... dzụ này mình thua rồi... cũng móc thử nhưng kg thích lắm vì kg "xài" được, mà nhà cũng kg có bé gái để chơi,... toàn là móc với đan áo để mặc thôi...
Chúc NAN vui, khỏe... có thật nhièu bộ sưu tập thú cưng nha...

94Ngôi nhà bé nhỏ ! - Page 4 Empty Re: Ngôi nhà bé nhỏ ! 18/5/2012, 11:18

NAN

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Cám ơn deadclock vào thăm nhà NAN nha. NAN muốn làm nhiều thứ lắm mà ít thời gian quá. Toàn làm sau 22h30. NAN móc xong con rồng theo mẫu của chị Therese rồi mà chưa có chụp hình nên chưa úp lên được.NAN còn phải học hỏi nhiều lắm.

95Ngôi nhà bé nhỏ ! - Page 4 Empty Re: Ngôi nhà bé nhỏ ! 4/6/2012, 23:52

NAN

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Trả bài cho chị Tường Vy: con Thỏ hồng, lần đầu tiên NAN đan thú. Mẫu của chị Tường Vy và được sự hổ trợ dịch chart và hướng dẫn cách đan của chi Thu Hà. NAN cám ơn hai chị nhiều lắm nha.
Ngôi nhà bé nhỏ ! - Page 4 DSC00159

Ngôi nhà bé nhỏ ! - Page 4 DSC00160

96Ngôi nhà bé nhỏ ! - Page 4 Empty Re: Ngôi nhà bé nhỏ ! 4/6/2012, 23:58

NAN

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Trả bài cho chị Therese. Con Rồng xanh. Cám ơn chị nhiều nha. NAN móc xong thì có hai đồng nghiệp đặt tiếp 02 con nữa. Hìhì...
Ngôi nhà bé nhỏ ! - Page 4 DSC00326-1-1
Ngôi nhà bé nhỏ ! - Page 4 DSC00325

97Ngôi nhà bé nhỏ ! - Page 4 Empty Re: Ngôi nhà bé nhỏ ! 5/6/2012, 00:04

NAN

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Trả bài trước 1 đoạn cho Bachubietthuxanh nè. Hìhìhì..... Mới cần kim đan đan áo nên cứ lúng ta lúng túng, sợ bị rớt mũi. Đến ngày hôm nay thì dài thêm được gần 20cm rồi. Mời mọi người xem thử nha.
Ngôi nhà bé nhỏ ! - Page 4 DSC00174

Được sửa bởi NAN ngày 5/6/2012, 22:00; sửa lần 1.

98Ngôi nhà bé nhỏ ! - Page 4 Empty Re: Ngôi nhà bé nhỏ ! 5/6/2012, 00:08

NAN

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Sẵn khoe cái áo móc kết hạt cườm. Xong được cái thân trước, thân sau sắp hoàn thành.
Ngôi nhà bé nhỏ ! - Page 4 DSC00172
Bon chen thêm cái bookmark :
Ngôi nhà bé nhỏ ! - Page 4 DSC00331

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 4 trong tổng số 4 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4