Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9  Next

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 7 trong tổng số 9 trang]

151inferno concert - Page 7 Empty Re: inferno concert 5/3/2010, 11:48

nhoc_pt

nhoc_pt
Cuộn len vừa vừa
Cuộn len vừa vừa
inferno đã viết:
inferno concert - Page 7 4175296181_ea32edf319
Còn
đây là áo của em, móc theo Crochet sweater. Móc nhanh lắm, chỉ một tối
là có sp rồi. Nhưng mà đã bị cô em chồng mượn mặc trước inferno concert - Page 7 935434
Mẹ của bé Gia Hân xinh đẹp dễ thương ui, có thể cho nhóc xin chart cái áo nì hok? Nhìn thích quá cơ! Nhóc cũng muốn bon chen thử. Sản phẩm của inferno nhìn chuyên nghiệp quá!

152inferno concert - Page 7 Empty Re: inferno concert 16/3/2010, 11:47

hangiako

hangiako
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Hôm nay mới có dịp vào thăm nhà chị. Vẫn còn nhiều nhà khác em chưa có thời gian vào thăm. Em cứ lê lết hết các trang, từ ngưỡng mộ chị đến khâm phục sự khéo tay của chị quá. Em cũng biết móc sơ sơ. Em thấy mấy cái áo của chị móc mà mê mẫn luôn. Hôm nào em coi lại sản phẩm rồi lại vào xin xỏ chart của chị để mày mò móc cho con gái yêu của em. Con gái em điệu lắm, thích mặc áo đầm thôi, nên cũng thấy mấy cái áo dài của chị móc em cũng muốn bon chen móc thử cho con gái. Có gì khi nào rãnh chị bày em với nha. Chỗ em ở không có điều kiện chọn len, và rất đắt, nên em có nhờ người nhà mua len Vĩnh Thịnh dùm em. Khi nào nhận được len, em nhờ chị bày dùm em nha. Cảm ơn chị rất nhiều.
Con gái Gia Hân của chị dễ thương quá. Có Mẹ khéo thế này thì lớn lên tha hồ mà được diện nha. Mẹ lại có người mẫu nhí để khoe sản phẩm nữa. Con gái của em cũng tên Hân luôn hihi....

Được sửa bởi hangiako ngày 16/3/2010, 11:51; sửa lần 1. (Reason for editing : bổ xung..)

153inferno concert - Page 7 Empty Re: inferno concert 17/3/2010, 14:21

inferno

inferno
Cuộn len to
Cuộn len to
dạo này em hơi bận nên không có vô diễn đàn nhà mình thường xuyên. Ghiền lắm nhưng mà phải cai. Híc ! Các chị cần gì thì gọi cho em nha, giúp được gì em sẽ giúp nhiệt tình. Em mới đổi số dt rồi. Giờ em xài số 0982277994. Em sẽ cố gắng giúp những người nào cần chart, hay có th8ác mắc gì về sp. Cảm ơn mọi người vẫn quan tâm tới em inferno concert - Page 7 847731
Em vẫn cho ra sp đều đều nhưng muốn khoe cũng không có thời gian. Híc. Lúc này em phải tranh thủ giấc khuya để móc cho đỡ ghiền ! hihih. Khi nào đẹp giời em lại bon chen tiếp. tất cả vì sự nghiệp bon chen không ngừng nghỉ nha...a...a.....

154inferno concert - Page 7 Empty Re: inferno concert 21/4/2010, 12:52

thanhbachspkt

thanhbachspkt
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
inferno mở cửa hàng chưa? việc nhà ổn rồi chứ? chúc sức khoẻ 2 mẹ con nha!

155inferno concert - Page 7 Empty Re: inferno concert 22/4/2010, 12:47

Băng Tâm

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Vô nhà chị thích thiệt đó ! Áo nào cũng đẹp hết nè ! Chị móc áo tuyệt quá ! Không biết khi nào em mới móc được như chị nữa ! Em chúc chị ngày càng có nhiu tác phẩm đẹp nha !

156inferno concert - Page 7 Empty Re: inferno concert 23/4/2010, 09:58

smiley_angel_109309

smiley_angel_109309
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Nhìn những sản phẩm của chị em thik quá chừng lun , ko bik khi nào mới dc như chị nhỉ , chà chà ..

157inferno concert - Page 7 Empty Re: inferno concert 23/4/2010, 22:06

daisy16

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Chị ơi, chị cho e xin chart của áo này được không chị? Thank chị nhiều nhiều!
inferno đã viết:Đã trình diễn bên box thi hè 2009 nhưng vẫn đem về nhà cất....

inferno concert - Page 7 3668800443_4e0eea453e

inferno concert - Page 7 3668800433_965aafafd3

inferno concert - Page 7 3668800445_ea68d352ae

Chấm điểm cho cái sự duyên dáng & thanh lịch của bé, đẹp rạng ngời mà không chói loá...

158inferno concert - Page 7 Empty Re: inferno concert 25/11/2010, 16:02

pmv1012

pmv1012
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
chào chị inferno, em muốn móc cái áo như trong mẫu móc nhưng không biết bắt đầu từ đâu, đây là lần đầu em móc áo. mong chị chỉ giùm em Smile

159inferno concert - Page 7 Empty Re: inferno concert 16/12/2010, 19:41

inferno

inferno
Cuộn len to
Cuộn len to
Mọi người ơi giúp Inf với. Inf đang ôm ấp dự án 3 cái mền móc = len, cái nào cũng đã được một nửa. Nhưng mà sao bây giờ cứ cầm tới là mắt inf díu lại, nghe người nó bải hoải nhấc tay không lên lun. Cái dự án lớn lao này là để kính tặng song thân phụ mẫu vào noel, Inf đã tính khởi công từ tháng 8 nhưng làm biếng nên thảnh ra tới tháng 10 mới làm, giờ vắt giò lên cổ chạy mún té khói.... Crying or Very sad
Inf không có kêu gọi gì đâu, chỉ là nhờ vả các chị em tương thân tương ái mỗi ngày ra vô cổ vũ Inf một cái để Inf lấy lại tinh thần làm việc cheers Làm tới đâu Inf sẽ posst lên từ từ tới đó để mọi người cùng cổ vũ Inf nha
cảm ơn các chị em nhìu nhìu happy1

160inferno concert - Page 7 Empty Re: inferno concert 16/12/2010, 20:20

NAN

Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Cố lên em nhé . Em móc được đến đâu rồi post lên mọi người xem với . Em giỏi lắm móc được mền là 1 kỳ công rồi mà những đến 3 cái lận . Phục em luôn đó . Cố lên , cố lên nào. Nhớ chụp hình nhé em .

161inferno concert - Page 7 Empty Re: inferno concert 17/12/2010, 10:32

hangiako

hangiako
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Vỗ tay cỗ vũ inferno nè. Cố lên, làm quà cho Ba Mẹ mà. Mau mau khoe sản phẩm nha.

162inferno concert - Page 7 Empty Re: inferno concert 17/12/2010, 16:07

Mebean

Cuộn len to
Cuộn len to
Cổ vũ cho Ifo nè, cố lên em.

163inferno concert - Page 7 Empty Re: inferno concert 17/12/2010, 18:08

pmv1012

pmv1012
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
cổ vũ cho chị inferno nè

164inferno concert - Page 7 Empty Re: inferno concert 17/12/2010, 18:12

pmv1012

pmv1012
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
cổ vũ cho chị inferno nè

165inferno concert - Page 7 Empty Re: inferno concert 17/12/2010, 19:25

CPT

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
Có lên chị nhé

166inferno concert - Page 7 Empty Re: inferno concert 29/12/2010, 16:41

minami29

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
inferno đã viết:Nón cho con gái...

inferno concert - Page 7 Dsc00481iwc

và Bolero cho mẹ..... (D.A với yenyen tới đâu rồi nhỉ ? What a Face )

inferno concert - Page 7 Dsc00490jxn

Cho mình xin chart nay đựoc ko? áo này bạn móc bằng gì vậy?

167inferno concert - Page 7 Empty Re: inferno concert 29/12/2010, 17:33

minami29

Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
inferno đã viết:Đã khoe bên box game show rồi nhưng vẫn mang qua đây lôi cái nhà lên....

inferno concert - Page 7 3653676883_2a42cee1f5

inferno concert - Page 7 3653676885_0a76df0d69

chụp = dtdd phò, làm giảm 50% độ lung linh của sp thật ! Lần sau em sẽ k làm biếng thế này nữa, lôi máy ảnh ra chụp đàng hoàng lun !
cái áo này hôm bữa minami có móc nhưng giữa chừng ko bít làm, giờ vẫn đang bỏ dở, Inferno bữa nào chỉ minami với

hẹn em đến khi chị hoàn thành cái cồ lếch xông tháng 6 nhá, chị sẽ quet bụi cho em, nhà yêu ạ !
Crying or Very sad

168inferno concert - Page 7 Empty Re: inferno concert 14/1/2011, 01:52

inferno

inferno
Cuộn len to
Cuộn len to
@ miami : chart áo có trên diễn đàn đó bạn. Áo đó mình móc bằng len Hàn nhé. 25k/lạng mua trên bà Phi đó

169inferno concert - Page 7 Empty Re: inferno concert 14/1/2011, 02:14

inferno

inferno
Cuộn len to
Cuộn len to
Công quả viên mãn rùi đây ạ ! Cảm ơn mọi người đã cổ vũ em nhiệt tình thời gian qua nhé. Em hứa là làm tới đâu post tới đó cho mọi người cùng biết nhưng rùi em làm cắm đầu cắm cổ, quên luôn cả thở. Cho nên hôm nay em vừa thở vừa khoe một thể thành quả lao động của em. Em vừa hoàn tất xong, chưa mông má gì cả nên nhìn hơi xấu xí, nhưng mà vì không có thời gian nên đành có lỗi với 2 em này vậy. Ngày mai là em mang ra tiệm để may mép, rồi là về tay chủ mới luôn nên em chỉ còn tối nay để chụp hình lại làm kỷ niệm thôi. Sau khi em nó tút tát mông má lại đẹp đẽ rồi thì em không còn gặp nữa, buồn quá... Crying or Very sad

Đây là chân dung 2 em, sinh đôi nhưng 1 xanh 1 đen. Kích thước thì y chang, cân nặng cũng i chang. kích thước là 1m92 x 2m2, sau khi viền mép sẽ là 2m x 2m4. Cân nặng mỗi em là 2kg3. vậy nên mang vác rất cực. Trải ra chụp hình xong xếp lại muốn tá hoả luôn. May là bằng len chứ nếu bằng cotton thì ai có phước đắp ẻm chắc phải đeo bình oxy Suspect

Vì là hàng khủng long nên em cũng có hơi ăn gian là móc = len đũa to chà bá, kim móc corn TQ số 7 cực khủng. Lúc móc từng mảnh tuy nhiều nhưng cứ ngoay ngoáy là rồi. Chỉ có lúc khâu từng mảnh lại mới cực. Mr. chồng cụa em thấy em ngồi móc cái mền len mồ hôi mẹ mồ hôi con rớt lỏng tỏng nên mua tặng em cái máy lạnh bounce , lúc nào cũng để 25o . Tháng này tiền điện hơn triệu nên mami cấm tiệt luôn, Crying or Very sad Crying or Very sad Chắc tới 3 tháng sau em vẫn còn phải nghe đài FM mami ca bài ca điện nước xăng dầu chợ búa đều lên giá con ơi...

inferno concert - Page 7 Photo0364o

inferno concert - Page 7 Photo0368u

inferno concert - Page 7 Photo0362w

Sẵng ké theo mấy bức tranh em tranh thủ làm trong lúc móc cái mền. Mấy em này em thêu xen kẽ để giải toà xì chét trong lúc làm 2 cái mền kia. Khi nào móc nhừ tay quá thì em xoay qua đâm chọt tí, cũng được hai con muỗi bé này

Sen Hoà vi quý
inferno concert - Page 7 Photo0370

Và Lan Hoà hợp
inferno concert - Page 7 Photo0372z
Sự tích em chọn thêu 2 bứa này là vì cả em và xã em đều bướng và nóng nảy, tính tự ái và cái tôi đều bự, nên thêu treo trong phòng để hai vợ chồng ráng học cho được cái chữ "hoà". Không thể hoà với người ngoài thì ít ra cũng phải biết hoà với nhau. Gây lộn hoài mệt quá Crying or Very sad Crying or Very sad

Còn cái này mà mami em thêu nè. Mami thấy em ngồi thêu thêu móc móc thì thấy cũng hay. Vì bây giờ mami nghỉ hưu rồi, có việc làm cho đỡ buồn tay buồn chân, ngồi thêu thùa tuy đau lưng mỏi cổ nhưng được cái tịnh tâm, thấy lòng nhẹ nhõm.
Phải nói chứ em nể mami em quá đi mất, 56t rùi mà thêu bức này có 3 tuần hà. Tốc độ ghê gớm. hay vì người già có kiên nhẫn, như em bức nào gần xong thì lại đâm lười dẹp đó chuyển qua bức khác, chật cả phòng toàn là SPDD Embarassed

inferno concert - Page 7 Photo0371b

Tình hình chung là chả em nào được đóng khung cả. Cơ bản là vì em không có tài lực vật lực để đối xử tử tế với mấy ẻm được. Cái nữa là nhà em cũng không còn chổ để treo. Mr.ba và mr.Chồng đều oé rân lên là nhà gì treo tranh lỏng chỏng không có ra cái âm binh gì hết nhìn thấy gớm tháo xuống bớt giùm đi ! Mr.chồng là rể, là khách nên muốn oé cứ việc oé, nhưng mr.ba là gia chủ nên lời nói rất có trọng lượng. Nên hai người phụ nữ trong nhà cứ việc cặm cụi thêu, cặm cụi móc, rồi lặng lẽ cất tủ lâu lâu lôi ra ngắm chơi vậy thôi.

ké tiếp mấy tấm hình của con gái. Con gái em được 2 tuổi rùi. cái này là đi ăn Lotte nhé. Tự phục vụ luôn
inferno concert - Page 7 Photo0336

inferno concert - Page 7 Photo0334y

Cái này là nàng mặc hanbok hàng chợ của mẹ nàng sắm cho. Nàng không có tiêu chuẩn hàng shop hàng hiệu gì đâu. Mợ quá đi mất happy1

inferno concert - Page 7 Photo0346jk

còn đây là nàng làm duyên chụp hình...
inferno concert - Page 7 Hinh0073j

nàng ngồi đọc báo cứ như biết rồi, Không nói không ai biết nàng mù chữ... Laughing
inferno concert - Page 7 Img0512001j

cuối cùng là hình chụp bữa sn 2 tuổi 23/12 của nàng. Mr.chồng của em đấy !
inferno concert - Page 7 28122010129t

170inferno concert - Page 7 Empty Re: inferno concert 28/1/2011, 21:48

ilangilang

ilangilang
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
inferno đã viết:[center][color=darkblue]
[i]
[center]
Đầutiên, đố các chị biết đây là cái gì.... hơ hơ hơ... What a Face

inferno concert - Page 7 3350502030_04844dd1aa

Thật ra em ấy là quả bêrê của em đấy. Trong thế chứ đội lên nhìn ngây thơ lắm, lừa tình không thể tả. Nhờ quả bêrê này em đã lừa được người mà bây giờ là ông xã em đấy ạ !
Em này đã được phong danh hiệu "Công thần hạng nhất"

Chị ơi, có thể cho e xin chart của cái nón này được không? E bị ghiền nón bêrê lắm mà toàn làm dạng đơn giản, mũi đơn thôi, chưa thử làm hoa văn gì cảSmile

171inferno concert - Page 7 Empty Re: inferno concert 30/1/2011, 20:49

HanaLiLiHuynh

HanaLiLiHuynh
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
Chào inferno! inferno giỏi thật ,móc nhiều áo đẹp quá, và còn thêu tranh nữa. Chị nhìn mấy cái ao của infer làm mà ước gì làm đc như vậy. hhjhj inferno concert - Page 7 33956 . Thấy nhà của infer không còn rảnh rổi như lúc trước. Em cố nhín thời gian làm sản phẩm nha, chị rất thix ngấm sản phẩm của em lắm. Năm mới chúc gia đình em tràng đầy hạnh phúc.

172inferno concert - Page 7 Empty Re: inferno concert 9/2/2011, 15:38

inferno

inferno
Cuộn len to
Cuộn len to
em cảm ơn chị. dạo này đúng là hơi bận tí. Cố gắn ngắt nhéo thời gian vào giờ nghỉ trưa và giờ ngủ nhưng cũng không được bao nhiu Crying or Very sad Cả năm nay em chả làm được gì ra hồn cả. Cũng buồn lắm cơ Crying or Very sad Sang năm hứa với cả nhà là sẽ học cách sắp xếp thời giờ khoa học để còn giải trí (đan móc thêu thùa may vá)

173inferno concert - Page 7 Empty Re: inferno concert 11/3/2011, 16:52

mai ngay

Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
trời ơi thích quá đi, bạn có thể chỉ cho mình cách móc áo không. Mình chỉ biết móc giỏ xách thôi, mà cái nào khó quá minh còn không móc được nữa là.Mình không biết chiết nách cổ như thế nào cả

174inferno concert - Page 7 Empty Re: inferno concert 12/3/2011, 15:45

friendshipandmore

friendshipandmore
Cuộn len nhỏ
Cuộn len nhỏ
chị móc đẹp thật đấy, lại khéo tay nữa. Em cũng thích móc áo lắm nhưng mà chưa thử lần nào.
Chị cho em hỏi chiếc áo màu trắng chỉ gửi ở trang thứ 3 chị móc ghép hoa ạ, chị có thể cho em xin chart áo đó không? mà chị ghép khoảng bao nhiêu bông hoa thì được chiếc áo đó hả chị,
Cảm ơn chị nhiều

175inferno concert - Page 7 Empty Re: inferno concert 10/4/2011, 00:40

inferno

inferno
Cuộn len to
Cuộn len to
Tình hình là hôm nay mình hưỡn quá mình đi dạo vòng vòng trên mạng. Mình cú điên khi thấy cái dzụ này. Tranh là của mình thêu (mình có khoe lâu rồi, trong diễn đàn này nè). Mình vẽ thẳng lên vải và thêu duy nhất 1 bức, do đó không thể có chuyện có bức thứ 2 ban ngoài tiệm giống như thế này được đâu ạ. Mình không biết bạn này là ai lại đem về chuyển thành chart thêu chữ thập để kinh doanh. Mình không có đòi hỏi chuyện bản quyền ở đây, nhưng bạn ấy chả tôn trọng mình gì cả, chớ hề thấy hỏi han gì đâu nhé. Đã vậy tranh này mình thêu ở ngoài nét và đẹp hơn, do chụp = di động, cũng không cân chỉnh sáng nên tranh tối và mờ. Bạn í cứ để i xi thế, lại còn cắt cúp luôn 1 góc (vì chỉ tỉ lệ khổ A4 thì mới chuyển chart được). Ít ra thì cũng nên bỏ công chỉnh sửa lại một chút về sắc độ, bố cục...Để như thế mà đem kinh doanh, bán buôn thì có lương tâm không ? Mình tức điên lên được. Lam ăn ai chả mong có lợi nhuận nhưng làm ăn như thế thì thật quá đáng. Mình không phải là đòi hỏi quyền lợi gì đâu, vì nếu bạn í thích chỉ cần nói 1 tiếng, mình cho vào tận nhà bê tranh của mình ra mà làm cho tốt nữa cơ. Nhưng mà bạn ấy tắc trách với đứa con tinh thần của mình như vậy, lại còn đem ra bán buôn đại trà nữa thì thật pó tay.
Thật, lần sau mình không dám khoe những sp của mình kiểu này nữa. Mình nghĩ vì đây chỉ là 1 diễn đàn, giao lưu vui vẻ, làm ra 1 sp cảm thấy vui sướng thì post lên trình với mọi người để nhân thâm cái sự sung sướng ấy. Lần sau có muốn khoe thì phải sửa soạn cho tươm tất, để người ta bê về xài có ẩu tả thì mình cũng đỡ muối mặt. Tiên trách kỷ hậu trách nhân thôi....

[không biết có ai đã từng rơi vào cảnh này giống em chưa, có ai thông cảm với cái sự tức tối vớ vỉn này của em không nữa]

https://picasaweb.google.com/cothom.clover/NewChart12910#5516426030007615538

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 7 trong tổng số 9 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9  Next