Diễn đàn đan móc
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.
Diễn đàn đan móc

Diễn đàn dành cho các bạn thích đan móc

You are not connected. Please login or register

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9  Next

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down  Thông điệp [Trang 2 trong tổng số 9 trang]

26inferno concert - Page 2 Empty Re: inferno concert 24/3/2009, 09:29

inferno

inferno
Cuộn len to
Cuộn len to
uh đúng roi, moc tu miệng túi xuống, 2 mảnh ghép với nhau
cái túi này bắt đầu vào hàng thứ 8 thì phải, tức bắt đầu từ hàng chử I móc kín ấy, thì phải cắt chỉ rồi nối chỉ móc tiếp vào. coi vậy chứ dể lắm, xong giấu chỉ vào đường móc là ok

27inferno concert - Page 2 Empty Re: inferno concert 24/3/2009, 15:25

yenyen

yenyen
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
:k41: thanx inferno nhìu nha. sẽ cố gắng khoe hàng sớm nhất có thể Laughing vì mình làm ngâm kinh khủng lắm. :dan: :dan: :dan: :dan:

28inferno concert - Page 2 Empty Re: inferno concert 1/4/2009, 12:16

inferno

inferno
Cuộn len to
Cuộn len to
inferno concert - Page 2 3403810942_743169501f

inferno concert - Page 2 3403810940_a38cd99929

Hai em này móc xong khoe ngay . Em bolero là để hưởng ứng tháng bolero (híhí). Móc bolero thích nhỉ, đánh nhanh thắng nhanh mau có sản phẩm để khoe :bball:
Em poncho được khâu vá từ 90 mảnh, dã man quá chừng nên em ấy to như cái mền. Chưa biết rồi sẽ xài vào dịp nào đây nhể ?! :pf41:

Hai em ấy vốn trắng tươi như Bạch tuyết nhưng nắng đã làm em biến thành Mongoloid

29inferno concert - Page 2 Empty Re: inferno concert 1/4/2009, 18:01

Dieu An

Dieu An
Giải nhất đan móc Hè 2009
Trời Inferno làm gì can đảm vậy! làm cái poncho khâu vá từ 90 mảnh? sao mà cậu này can đảm quá!

Nè nè, nghi quá! đừng có bỏ bê con cái mà ngồi đó đan móc không đó nhe!

kiểu này chắc Inferno chuẩn bị bị chồng bắt ngồi viết bản kiểm điểm vì cái tội mê móc bỏ bê chồng con! hehehe! nói vậy chứ móc cái bolero quả dứa luôn đi Inferno!

30inferno concert - Page 2 Empty Re: inferno concert 4/4/2009, 17:03

inferno

inferno
Cuộn len to
Cuộn len to
Cái này là cả nhà phải thêm điểm nhiệt tình cho em nhá. Em cột cái dây đưa võng vào chân để đưa con ngủ, còn hai tay thì móc miếc các thứ. Dù sao đây cũng là thú vui lành mạnh nên chồng em cũng chưa phản ứng thái quá, chỉ mới hù gió "Anh cắt tiền chỉ à nha" thoai :pf38:
Còn cái quả dứa, D.A ơi, inf chịu chết, nếu cứ móc chữ I bỏ lỗ như thế Inf sẽ tử vong vì ngán mất ! D.A với yenyen làm nhanh nhanh trưng lên đi cho Inf có hứng thú :kni2: theo, cho kịp trước 30/4 nhữa chứ nhể ?! What a Face

31inferno concert - Page 2 Empty Re: inferno concert 9/4/2009, 08:19

inferno

inferno
Cuộn len to
Cuộn len to
Nón cho con gái...

inferno concert - Page 2 Dsc00481iwc

và Bolero cho mẹ..... (D.A với yenyen tới đâu rồi nhỉ ? What a Face )

inferno concert - Page 2 Dsc00490jxn

Được sửa bởi inferno ngày 9/4/2009, 08:37; sửa lần 1.

32inferno concert - Page 2 Empty Re: inferno concert 9/4/2009, 08:47

yenyen

yenyen
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
huhu tình hình là bỏ bê em út nó vào gầm tủ rùi, ko có thời gian móc miếc gì hết. nhìn lại thèm, mà giờ đụng vào là Yen chết chắc, rớt tốt nghiệp mất thôi :pf38:

33inferno concert - Page 2 Empty Re: inferno concert 9/4/2009, 09:11

Dieu An

Dieu An
Chờ DA ráp thêm 1 bên tay áo nữa nhen! gần xong rùi! còn giặt ủi lại nữa!
Mà Inferno móc áo này cho mẹ vậy phải tăng thêm mũi thế nào? không lẽ me của I mặc vừa size áo be bé vậy ha?
hôm nào chỉ tớ móc cái nón em bé nhen!
Thank you, để làm xong cái bolero thì mình sẽ móc túi dt cho I nhen!

34inferno concert - Page 2 Empty Re: inferno concert 9/4/2009, 09:12

inferno

inferno
Cuộn len to
Cuộn len to
Đâu có dữ vậy nà. Inf móc cái áo đó có 2 buổi (tức là 1 ngày) thôi mừ. Inf cũng đang ôn thi ĐH tại chức Luật buổi tối mà, vừa học vừa móc, để xả xì trét chứ.

Đang giải quyết nốt cuộn sợi đỏ...

35inferno concert - Page 2 Empty Re: inferno concert 9/4/2009, 09:40

inferno

inferno
Cuộn len to
Cuộn len to
Dieu An đã viết:Chờ DA ráp thêm 1 bên tay áo nữa nhen! gần xong rùi! còn giặt ủi lại nữa!
Mà Inferno móc áo này cho mẹ vậy phải tăng thêm mũi thế nào? không lẽ me của I mặc vừa size áo be bé vậy ha?
hôm nào chỉ tớ móc cái nón em bé nhen!
Thank you, để làm xong cái bolero thì mình sẽ móc túi dt cho I nhen!

Cho con tức là con của tớ. Nón ấy là Inf đan đấy, Inf đan không được xịn lắm, chỉ là trò tay trái, nên chỉ lựa cái gì be bé mà làm cho đỡ tiếc tiền mua que đan :pf39:
còn "mẹ" tức mẹ của con tớ, tức là Inf đây :pf39: Chứ mẹ Inf làm sao mặc áo bolero 👅
Inf đang làm cái khăn san (shawl) cho mẹ, làm từ tháng này năm ngoái đến nay vẫn còn là spdd, nhưng sẽ cố gắng hoàn thànhg vào 17/6 để tặng sn mẹ

36inferno concert - Page 2 Empty Re: inferno concert 9/4/2009, 09:51

ốc tiêu

Cuộn len to
Cuộn len to
bolero màu dễ thương quá inferno ới ời.
Tốc độ móc miết của inferno còn nhanh hơn đĩa bay nữa hehe khó mà theo kịp đây? scratch :dan: nherang
ốc tiêu mê thì có mê, ghiền thì có ghiền nhưng không bao giờ mà đan móc liên tục được suốt ngày hay liên tục mấy tiếng đồng hồ được, vậy mới chán chứ. Cứ đan móc được 2-3 tiếng là muốn xả hơi rồi hihi. Bởi vậy nên đâu có nhiều sản phẩm đâu, hể đan móc cái nào thì muốn hoàn thành xong mới bắt đầu cái khác, bởi vậy càng èo uột sản phẩm nè.
anh xã inferno thì CSHS, còn inferno thì muốn thành lawyer í a cặp đôi trời định rồi đó nha.

37inferno concert - Page 2 Empty Re: inferno concert 9/4/2009, 10:39

inferno

inferno
Cuộn len to
Cuộn len to
à không, Inf học thiết kế thời trang cơ, còn cái tại chức Luật là đang ký học thêm nâng cao trình độ ý mà (thật ra là nếu đi học thì.... trốn được chuyện bồng con)

38inferno concert - Page 2 Empty Re: inferno concert 9/4/2009, 15:32

Rosa

Rosa
Người điều hành diễn đàn
Người điều hành diễn đàn
Tốc độ móc của Inf không phải so với đĩa bay mà phải so với tên lửa nherang . Rosa đan chưa được 1 phần 4 cái áo, Inf đã xong 2 cái rồi, lại còn cái nón baby nữa chứ. Rosa cũng giống ốc tiêu là không ngồi móc liền tù tì được, thậm chí tệ hơn ngồi khoảng 1 tiếng là lại muốn nhảy đi làm việc khác rồi, với lại đang đan sợi coton nên thấy không khoái lắm, sợi len co dãn đan vẫn thích hơn. Hy vọng đến 30/4 sẽ xong để khoe với chị em. :pf39:

http://www.danmoc.net

39inferno concert - Page 2 Empty Re: inferno concert 9/4/2009, 18:51

Dieu An

Dieu An
Chà chà, nhà mình có designer nghen!
Inferno hoc tke o trường nào vậy? ngày xưa DA học ở trường Bách Việt đó, nhưng không có theo nghề đó, học chơi thôi!
DA móc xong áo rồi đó
hehehe, mặc vừa đó, vậy mà hôm mới móc áo đó mình cứ sợ nó bị chật, hên wa, chắc phải móc thêm cái nữa tặng cho nhỏ bạn, lỡ hứa rùi!

40inferno concert - Page 2 Empty Re: inferno concert 10/4/2009, 07:07

yenyen

yenyen
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
trời ơi ai cũng móc xong rùi, tủi hổ quá Crying or Very sad . DA show hàng lên luôn đi.

41inferno concert - Page 2 Empty Re: inferno concert 15/4/2009, 09:37

inferno

inferno
Cuộn len to
Cuộn len to
@Rosa: đan sợi cotton đúng là không như sợi len, nhưng sợi cotton bền hơn lại mát mẻ hơn. Em không đan áo được, chỉ đan được mấy món be bé như khăn, nón thôi. Tức là chỉ cần đan lên, không thêm không chiết chi cả thì mới hi vọng Embarassed .

Còn cái sự móc có lẽ là nhờ em quen tay :bball: . Chứ em thì cũng chẳng khi nào ngồi ngoáy được quá 2 tiếng đâu ạ. Kịch trần luôn, tức là say mê lắm thì vừa coi phim vừa làm. Như phim king kong thì em ngồi được 3 tiếng. Em có cái bệnh không tập trung và mau mất kiên nhẫn, lại còn mau chán nữa. Khổ lắm.

42inferno concert - Page 2 Empty Re: inferno concert 18/4/2009, 14:00

inferno

inferno
Cuộn len to
Cuộn len to
inferno concert - Page 2 3451420617_d9f5ba6c27

Một bên vạt...

inferno concert - Page 2 3451420619_20cfaced52

Áo cho công chúa nhà em nè... Màu cánh sen đẹp lắm cơ nhưng tại bị nắng quá nên màu nó hơi bị cam.
Làm quá tay nên hơi dài. Không sao, vậy thì sẽ ấm cả cái mông.

Em thấy cái áo này xinh, nên dự định sẽ làm 1 cái i như thế cho em :kni2: , hai mẹ con mặc áo cặp cho phởn. Nhưng tìm mãi không có chỉ mầu cánh sen í, chỉ có len, nhưng em lại ko thích len... Có ai kíu em với.......

43inferno concert - Page 2 Empty Re: inferno concert 18/4/2009, 14:21

inferno

inferno
Cuộn len to
Cuộn len to
à, còn đây là công chúa của em. tuy không phải sản phẩm nhưng là cảm hứng cho em móc mách :dan: các chị đừng del bài nhá

Em đã xỏ bông cho nàng rồi í mà ai cũng bẩu là con trai.

Cú !
inferno concert - Page 2 3451445083_82febb4bec

inferno concert - Page 2 3451445085_b6161af901

inferno concert - Page 2 3451445079_15e4c1b3aa

Được sửa bởi inferno ngày 10/5/2009, 22:58; sửa lần 1.

44inferno concert - Page 2 Empty Re: inferno concert 18/4/2009, 17:21

Rosa

Rosa
Người điều hành diễn đàn
Người điều hành diễn đàn
Ui công chúa của inferno dễ thương quá, giống mẹ nhỉ, tấm hình thứ 2 nhìn yêu quá. :pf40:

45inferno concert - Page 2 Empty Re: inferno concert 18/4/2009, 20:59

inferno

inferno
Cuộn len to
Cuộn len to
có rosa bẩu nó giống mẹ thôi, còn ai thì cũng bẩu giống bố
em đẻ giùm đấy ạ, con em mà chạ giống em tẹo nào. Nội ngoại hai bên mỗi người giống 1 tí, trừ mẹ nó là nó không chịu giống !
em nực lắm nhaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaaa !

46inferno concert - Page 2 Empty Re: inferno concert 20/4/2009, 09:46

yenyen

yenyen
Cuộn len khá to
Cuộn len khá to
nhìn hình cháu mà muốn chống lầy quá đi:lol:

47inferno concert - Page 2 Empty Re: inferno concert 23/4/2009, 15:25

thanhxuan

thanhxuan
Cuộn len vừa
Cuộn len vừa
Cái Doily của em đẹp quá.

Chị mới biết đan móc khoảng 2 năm nay. Nhưng chưa có cái nào đẹp vậy.

Cảm ơn em cho chị thêm niềm đam mê nhé.

48inferno concert - Page 2 Empty Re: inferno concert 24/4/2009, 10:46

inferno

inferno
Cuộn len to
Cuộn len to
Tình hình là hôm kia em lên cơn cuồng bắt chồng chở đi mua sợi, chồng không đi thì cứ đưa tiền mặt em tự đi cũng được nhé (dễ tính thế còn gì) mà xã xệ nhà em thì hình như cũng lắm cơn. Bình thường thì hoàn toàn tự nguyện làm vui lòng vợ, nhưng ngày hôm kia là ngày gì hay tại em xin xỏ không trúng giờ hoàng đạo hay sao í mà xã xệ gầm lên "dẹp ngay ! Chẳng len chỉ gì cả cho tôi nhờ !". Thế là em dỗi ạ, em không thèm nói chuyện nữa. Xã xệ lôi cái gia tài bao len chỉ của em ra, xã xệ bẩu là thanh toán cho hết đống này đi rồi hãy nghĩ đến chuyện mua sắm thêm thắt nữa, chứ nhà chả phải nhà kho mà cái gì cũng rinh về chất, tiền chứ chả phải vàng mã đâu mà thích là đốt, lúc đói có nhai sợi mà ăn được không vê vê và vê vê.......

Thôi để em giới thiệu sơ cái ổ móc mách nhà em....

inferno concert - Page 2 3469318493_98f6652659

Crochet hooks - một số cây móc thường xài nhứt. Còn mấy cây ít xài thì em vẫn để trong hộp với thái độ trân trọng ạ. Đầy đủ các hiệu từ Tulip đến Gold Bottle, Moon, T-Bird...

inferno concert - Page 2 3469317429_330d2be6ae

Crochet book, crochet magazine - Một sốp quyển thường dùng, ngoài ra còn có tạp chí của Vogue, MOA nhưng đã cho mượn đi photo. Còn sách của VN xào qua xào lại từ sách của TQ thì em không có hứng thú.

inferno concert - Page 2 3469307211_dd61d5f60a

Cặp kim đan với len TQ cùng lời thề "một cái khăn cho mẹ nuôi của chồng" đã được 3 tháng. Vẫn y nguyên như lúc em ấy mới về và có lẽ sẽ còn ở tình trạng này một thời gian kha khá nữa...

inferno concert - Page 2 3469305991_d56ee45fe3

Cái này là sản phẩm dở dang. Khổ ! Xã xệ mà không lôi ra thì em cũng chả nhớ đến. Bao gồm doily, áo váy, hai shrug và cái khăn shawl móc cho mami từ... năm ngoái, và chắn chắn sẽ còn chịu số phận SPDD trong thời gian khá lâu nữa....

inferno concert - Page 2 3469308491_3b89a2d553

Len sợi thừa để dành làm mấy món be bé....

inferno concert - Page 2 3470116774_5e3e426f78

Len hai sợi Vĩnh Thịnh nè pà kon. Khổ, sao em kết cái mầu cánh sen thế không biết, tha về cho cả nửa kg rồi chỉ móc mỗi cái áo be bé cho con gái. Em đang toan tính sẽ làm cho con gái cả khăn, nón, poncho... để tháng 12 này ba ngoại dắt đi Đà Lạt xem hội hoa nè. À, nhân nói đến con gái em, hôm nay cháu đã ăn bột rồi ạ. (trộm vía) Cháu háu ăn lắm nên em phải móc áo theo size bé 2~3 tuổi thì hi vọng đến tháng 12 này mới còn vừa vặn. Em móc cho cháu nó cái áo mà ngâm lâu quá, chưa móc xong đã chật.... híc !

inferno concert - Page 2 3469314897_80a81e253f

Sợi cotton màu nâu cứng như kẽm gai, chả biết làm gì nên em ấy vẫn nguyên đai nguyên kiện như thế từ lúc về tới giờ...

inferno concert - Page 2 3469313731_e05a68d0b3

Sợi nylon với cặp quai gỗ, lúc ấy em lên đồng hay sao mà tha mấy cuộn sợi thế về không biết... Chị nào có ý kiến cách nào xử lý chúnng thì bày em với.... Còn nếu có nhu cầu thì em thanh lý luôn What a Face

inferno concert - Page 2 3470122556_7f60222625

Kính thưa các loại cotton sợi nhỏ. Mảnh như chỉ thêu, Sợi DMC... đều tất tần tật nằm trong bao này. Trắng, xanh nõn, hồng, rêu, tím, xám.... Khi mua thì em hình dung tới sản phẩm, khi bắt tay vào thì em nghĩ tới quá trình sản xuất, thế nên chưa có gì tiến triển cả. Một ngày đẹp trời và em có đầy đủ can đảm thì em sẽ lại lôi ra....

inferno concert - Page 2 3470123710_bee4170321

Sợi cotton Việt. Có cuộn nằm chờ từ 4 năm trước, có cuộn thì mới đây. Mấy cuộn mầu cam là để làm áo cặp cho hai mẹ con em đấy ạ. Dự tính sẽ xong trước 30/4 mà giờ đạ là 24....

inferno concert - Page 2 3469312659_24c789f9d9

Cotton sợi bự. Em rất chuộng loại này nên không có nhiều để khoe, đa số là đã thành phẩm hết rồi ạ. Gồm cotton dẹp, cotton ống, cotton Hàn.....

Đấy là số xã xệ em lôi ra vì để ngay đầu giường, còn số trong tủ thì còn nhiều hơn nhiều mà xã xệ chưa phát hiện ra cái quỹ đen đó của em đâu ạ. Nếu phải xử lý hết đống này rồi xã xệ mới tài trợ tiếp thì em phát khóc mất.... Làm sao đây giời ơi ?!

49inferno concert - Page 2 Empty Re: inferno concert 24/4/2009, 14:48

Dieu An

Dieu An
Thế là Inf nhà ta đang bị cấm vận nguồn nguyên vật liệu phục vụ cho sự nghiệp ăn chơi đan móc rùi!
hahaha mình cùng chung số phận rùi, không được đi mua len chỉ nữa vì giờ 1 góc phòng của mình trông như cửa hàng nhà bà Phi đó!
Bữa giờ DA bị đau lưng vì ngồi hoài nên cũng bị chàng cấm đan móc luôn nhưng mà cấm ngồi thì chuyển sang nằm vậy, lót gối cao lên thế là tiếp tục cơn nghiện đan móc kakaka!
Nhìn đống len chỉ của Inf mà DA lại thấy muốn lang thang chợ DQM nè!
À, cotton ống là loại nào vậy, tớ khg nhớ mặt mũi nó Inf ơi chụp mẫu cho DA xem với nha!

50inferno concert - Page 2 Empty Re: inferno concert 24/4/2009, 15:22

Rosa

Rosa
Người điều hành diễn đàn
Người điều hành diễn đàn
Thôi inferno cất kim chỉ đi 25,26 thi rồi đúng không. Thi xong rồi lại nịnh chồng xin lỗi năn nỉ mấy câu chắc là chồng sẽ bớt giận thôi. Cái này là ham móc quá bỏ rơi chồng nên chồng giận đây mà, hehe...

Còn DA nữa móc gì mà đến nỗi đau lưng, làm không kịp 30/4 thì thôi cũng đâu có sao, phải quý sức khỏe chứ, ngồi nhiều không có tốt đâu. Làm vừa vừa thôi các bạn ơi không thì Rosa không tổ chức thi thiếc gì nữa đâu nhé, tội lỗi quá...

Sponsored content

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang  Thông điệp [Trang 2 trong tổng số 9 trang]

Chuyển đến trang : Previous  1, 2, 3, 4, 5, 6, 7, 8, 9  Next